Cho đến cuối cùng, mình chỉ đi chung được 10 năm?

GoTen

Reaction score
1
Mình cũng tam tai đây. Nếu mà tín thì chắc anh và chị hoặc gần hết vozer chỉ bằng 1/10 hoặc chưa đến khi so với tôi. Nhưng vụ tam tai mà ko làm ăn thì ko thể chấp nhận được
. Thà làm ít ăn ít cho an toàn chứ viện cớ khổ mà ko bỏ mồ hôi hy sinh kiếm miếng gạo thì quá đáng, trừ khi các cụ dưới âm, bà tổ có lệnh khuyên bảo ko cho con cháu đi làm vì hạn quá nặng thì được

Gửi bằng vozFApp

GoTen

Reaction score
1
Tam tai kinh thì kinh hoàng thật nhưng nếu liều chết vẫn gắng kiếm được tí cắc bạc, chứ ngồi như kiểu ăn ko thì khó

Gửi bằng vozFApp

Mrdunglucky

Reaction score
0
đúng là đâu cũng có thằng ngu, tam tai cái lmm à thằng loser này, đéo hiểu đầu nó chứa cái gì để vợ nuôi không 3 năm,

đ m thằng này ngu k chịu được

GoTen

Reaction score
1
Vợ bác cũng chỉ là uất ức tạm thời thôi bác ạ
. Đừng để vụng. Như bác chủ yếu kinh tế ko được may mắn rồi ở chung với gia đình vợ quen rồi
. Bác vẫn còn cơ hội làm lại mà. 2 đứa con đều đã nhận thức cả rồi. Dù bác muốn chết rồi thì vẫn nên cố chịu khổ hơn nữa rồi sẽ đến ngày tươi sáng.

Gửi bằng vozFApp

NhaCoXeMay

Reaction score
0
Cái đệt tau mới kỉ niệm 10 năm quen nhau,1 năm lấy nhau hôm qua đây...kết quả là 1 công túa sắp ra đời = cái nhẫn hột xoàn 3 ly 6..Đàn ông nên có chính kiến 1 chút bác à.Và li hôn là bước cuối cùng.nên suy nghỉ lại..gia đình ko mâu thuẩn gì không giải quyết đc. Trừ NGOẠI TÌNH

_Marlboro_

Reaction score
0
Ai cũng như bác chẳng lẽ cứ đến hạn tam tai là ở nhà ngồi chơi :sweat: Bác sai, và vợ cũng sai, coi như xí xóa làm lại đi bác ợ

Reaction score
0
bác ở nhà 3 năm thì đúng là tam tai cho gia đình rồi, đi làm được vài bữa vợ kêu nghỉ cũng nghỉ, mình đi làm cả tuần nghỉ được 1 ngày không đi cafe cũng tranh thủ ra vườn làm linh tinh dọn dẹp nhà cửa, ở không cảm thấy phí time lắm.

khuyên bác là bằng mọi cách năn nỉ vợ về ở lại đi,mình nghĩ yêu nhau từ nhỏ vợ bác sẽ rất yêu bác đó, quan trọng là bác nghĩ cho con mình nữa.

Thanh Long Ver.1

Reaction score
0
phu_tran said:
Chào các thím, nay mới nói chuyện với vợ xong, buồn quá lên viết vài dòng kiếm người tâm sự :stick:, sự thật thì tui cũng không mong chuyên này nó xảy ra, nhưng mà không thể nào giữ được nếu chỉ 1 bên muốn giữ và 1 bên buông

Chính thức quen nhau 4 năm thì cưới, năm đó em mới 19t, độ tuổi đẹp nhất của đời con gái. Thời đó thì tui làm cũng có tiền, ko để em thiếu thốn gì, cưới nhau được 1 năm rưỡi thì vợ chồng mình đón con trai đầu lòng, 25 tháng sau thì có thêm đứa con gái, cuộc sống không giàu về kinh tế, nhưng trong nhà chưa bao giờ thiếu vắng nụ cười :adore::adore::adore:

Nguyên nhân thì chắc là tại tui. Thời đó tui làm cũng có tiền, 2 vợ chồng sống cũng khá thoải mái, đến khi có đứa con thì việc làm ăn không được suôn sẻ nữa, do nhiều lý do khách quan (bị đối thủ cạnh tranh chơi xấu đâm sau lưng, bị thằng em họ con ông cậu ruột phá) nhưng chung quy cũng vì tui bất tài nên cuối cùng thì dẹp hết, lỗ thêm cả tỷ bạc. Sau đó thì ba mẹ cũng đứng ra trả nợ cho tui, tui còn mượn thêm 1 số tiền mở 1 cơ sở kinh doanh tại nhà cho em :byebye:

Lúc đó thì tui mất phương hướng, chả biết làm gì, vừa ở rể vừa để vợ nuôi (nhà tui cách đó có 3km thôi, nhưng mà lúc mới cưới thấy vợ tiếu thư, chằng làm được gì, ở với mẹ tui thì không được thoải mái nên thôi tui dọn về nhà vợ ở, nhà vợ cũng thoái mái, rất thương tui nên tui cũng tặc lưỡi ở đại cho đến hôm nay), được 1 thời gian muốn kiếm gì làm thì em ngăn lại, bảo là năm tam tai (tui 86), đợi hết tam tai rồi làm. 1 phần vì mới làm ăn thua lỗ, mắc nợ, 1 phần cũng nghe lời vợ nên ở nhà hết 1 năm mấy, tui vừa hết tam tai thì tới em nó tam tai (sinh năm 94) nên cũng không làm được gì, vậy là tui phí hết 3 năm mấy ở nhà vợ nuôi :surrender:

Tất nhiên là trong thời gian đó thì cũng có rất nhiều việc xảy ra, mỗi lần 2 đứa hục hặc là tui lại dọn đồ về nhà tui ở, được vài ngày thì vợ bảo con gọi đt cho tui, bảo nhớ ba bla bla, vậy là lại dọn đồ về. Nói chung thì cũng chưa có chuyện gì lớn lắm :adore::adore:

Đến tháng 9 năm ngoái thì tui cũng đi làm, việc phổ thông thôi, lương tháng cũng đủ sống, làm đến tháng 6/2019 thì vợ kêu nghỉ, vì công việc nhàn quá Sếp hay kêu đi làm thêm - giao dịch ngân hàng, có lần giao dịch 2 3 tỷ, sợ năm xui tháng hạn có việc xui rủi thì lại mệt, ngẫm nghĩ thấy cũng có lý nên thôi cũng xin nghỉ, xin nghỉ 2 tháng rồi mà Sếp cứ điện thoại hỏi thăm miết :gach:

Giờ thì quá chán rồi, chịu hết nổi, ở nhà thì không ai nói nhưng tui cũng thừa biết là ba mẹ vợ cũng nói ra nói vào, vợ cũng thông cảm nhưng nhiều lúc cũng gây sức ép về kinh tế (mặc dù trước đó không cho đi làm, hài là ở chỗ đó :stick:) vừa rồi có ý định ra ngoài ở, cũng bàn sơ với vợ, tui nói là sẽ dẫn con trai lớn đi làm ăn xa. Nói qua nói lại 1 hồi nó nói là giờ "vợ không muốn làm con dâu của mẹ chồng, không muốn làm vợ của chồng nữa" :pudency::pudency:

Nghe tới đó thì cũng chẳng buồn nói thêm, chỉ hỏi là suy nghĩ kỹ chưa, nếu kỹ rồi thì làm đơn giải thoát cho nhau, vợ cũng ok, thế là giờ lóc cóc download mẫu đơn về in ra để ký :sosad:

Thật sự thì tui cũng không muốn sự việc đi đến nước này đâu, con cái 2 đứa rồi, ko nghĩ cho nhau cũng phải nghĩ cho con, mà vợ đã thốt ra câu nói trên thì tui nghĩ chắc cũng không thể cứu vãn nổi, à đừng nói tui phải xuống nước năn nỉ nhé, trong việc này tui thấy chẳng làm gì sai cả, tính tui xưa giờ là vậy, sai thì nhận sai, ko thể vì lý do tào lao mà bắt tui xuống nước, trời có sập tui cũng không bao giờ thay đổi đâu :gach:, tính của tui thì chắc em là người rõ hơn ai hết.

Quen nhau từ hồi em 15t, đến nay 25, gần tròn 10 năm, lời hứa làm tiệc kỷ niệm 10 năm quen nhau chắc không thể thực hiện được, đó là điều rất đáng tiếc. Mặc dù ngay từ lúc mới quen, tui đã có 1 thỏa thuận là có gây nhau việc gì thì gây, tuyệt đối đừng bao giờ gây nhau vì tiền, vì kinh tế. Vậy mà giờ đây chắc có lẽ em đã quên điều đó rồi :surrender::surrender:
Sai từ lúc nghỉ việc ở nhà ăn bám vợ, đừng bảo không sai. Chuyện con vợ nói vậy là do một quá trình lâu dài thím trượt dốc chứ chẳng phải chuyện ngày một ngày hai :chaymau:

Con vợ ngu ngày trước kêu thím nghỉ ở nhà không nói, mà thím cũng nghe được nó để rồi giờ lại chửi nó thì .... :go:

lite2210v2

Reaction score
0
Đã từng gây dựng sự nghiệp mà chấp nhận ở nhà 3 năm, lại còn ở nhà vợ, nghe cứ sai sai thế éo nào ấy

lexlez1

Reaction score
0
Tam tai thì tam tai, mấy ông bác chức lớn làm nhà nước còn đ*o sợ tam tai nữa. Còn ông mọi chuyện đều do vợ quyết thì thua rồi

Sent from HTC U11 using vozFApp