WD Vietnam

Reaction score
0

Chế độ bảo hành tại Trung tâm bảo hành WD

Chính sách của hãng WD từ ngày 20/6/2014: Chế độ gửi trả hàng BH miễn phí 1 chiều
1. Trung tâm bảo hành WD chỉ chấp nhận bảo hành các ổ cứng có tem của các nhà Phân Phối được WD ủy quyền tại Việt Nam.

2. Khách hàng gửi bảo hành tại TTBH cần tạo mã bảo hành RMA trước.

Sau khi đã tạo được RMA:

- Đối với các khách hàng ở xa, không có điều kiện đến TTBH, cần đóng gói HDD bảo hành cẩn thận, ghi rõ địa chỉ người nhận, số điện thoại liên lạc và gửi chuyển phát về thẳng địa chỉ 950 Đường Láng hoặc số 9 Đặng Thị Nhu. Khi nhận được gói hàng, TTBH sẽ tiến hành kiểm tra, nếu đáp ứng đủ các yêu cầu bảo hành, trung tâm sẽ trả bảo hành và gửi trả hàng về theo địa chỉ mà khách hàng đã cung cấp.

- Đối với những khách hàng mang gửi HDD bảo hành trực tiếp tại TTBH nhưng không có điều kiện đến lấy, khi gửi bảo hành khách hàng sẽ yêu cầu TTBH gửi chuyển phát hàng trả về cho họ. Khi đó, trung tâm sẽ thu thập và lưu lại các thông tin của khách hàng và tiến hành gửi trả hàng cho khách sau khi đã có HDD thay thế. Lưu ý trường hợp này chỉ xảy ra khi khách hàng mang HDD đến bảo hành và TTBH không có hàng trả (trường hợp kho hết hàng hoặc không có model tương tự).

Bảo hành tại Trung tâm bảo hành WD

- HN: 950 Đường Láng, Q. Đống Đa / SĐT: 04 32 595 311

- HCM: Số 9, Đặng Thị Nhu, Q.1 / SĐT: 08 22 469 397

quanhco.em

Reaction score
0
Thất vọng với chính sách WD hiện tại, WD vốn bảo hành toàn cầu, sau khi về VN thì sinh ra lắm trò đủ thứ.

atsiatsi

Reaction score
0
Dòng BLACK bảo hành 60 tháng, thế mà như mức khấu hao kia thì dùng được 2/3 thời gian BH mà sp đã hỏng(vậy là rất tệ rồi) thì Vcom sẽ nhập lại cho mình với giá 0đ???!!!!

thanhnt

Reaction score
1
quanhco.em said:
Thất vọng với chính sách WD hiện tại, WD vốn bảo hành toàn cầu, sau khi về VN thì sinh ra lắm trò đủ thứ.
Ở nc ngoài ng ta để hàng dãy như siêu thị, VN đến cửa hàng mua thì nhỏ như ổ chuột, lìu tìu vài cái, lại còn bi dán tem bẩn.

wifi899

Reaction score
0
thanhnt said:
Ở nc ngoài ng ta để hàng dãy như siêu thị, VN đến cửa hàng mua thì nhỏ như ổ chuột, lìu tìu vài cái, lại còn bi dán tem bẩn.
chắc sợ bị gom hàng :sogood::sogood::look_down::look_down:

zizoubibi

Reaction score
0
atsiatsi said:
Dòng BLACK bảo hành 60 tháng, thế mà như mức khấu hao kia thì dùng được 2/3 thời gian BH mà sp đã hỏng(vậy là rất tệ rồi) thì Vcom sẽ nhập lại cho mình với giá 0đ???!!!!
chắc bác chưa xem thống kê lỗi kỹ thuật ổ cứng các hãng WD là ít lỗi và số lượng hư hỏng bảo hành ít hơn cả seagate và hãng khác nữa đấy

Minion

Member
Reaction score
0
quanhco.em said:
bạn có thể nói rõ những cái bạn chưa hài lòng không mình sẽ trả lời thỏa đáng cho bạn nhé

caicuocdoinay

Reaction score
0
Bác ơi cho em hỏi em có con WD blue nếu lỗi đem đi bảo hành thì chỉ cần đem ổ có gắn tem trên ổ là được thôi đúng k.Vì hộp em k còn giữ

Minion

Member
Reaction score
0
caicuocdoinay said:
Bác ơi cho em hỏi em có con WD blue nếu lỗi đem đi bảo hành thì chỉ cần đem ổ có gắn tem trên ổ là được thôi đúng k.Vì hộp em k còn giữ
đúng rồi nhé bạn