Minion

Member
Reaction score
0
tuangiga31mes2c said:
Bạn cho mình hỏi là HDD Black mình mua đã lâu, giấy tờ không còn tìm thấy, check bảo hành vẫn còn thì mình có được BH không, hay là cứ phải có cái mã RMA kia?
Bạn gọi trực tiếp tổng đài họ sẽ trả lời cụ thể nhé !

VITO SCALETTA

Reaction score
0
Bác Minion cho mình hỏi chỉ cầm mã RMA và ổ đăng ký RMA là bảo hành được đúng không bác? Con của mình là WD black 1TB mới mua từ 2013 mà giờ báo lỗi như này

Minion

Member
Reaction score
0
VITO SCALETTA said:
Bác Minion cho mình hỏi chỉ cầm mã RMA và ổ đăng ký RMA là bảo hành được đúng không bác? Con của mình là WD black 1TB mới mua từ 2013 mà giờ báo lỗi như này
Đúng rồi bạn và mình khuyên là ngay lúc mua ổ thì bạn đăng ký RMA ngay lúc đó,bạn cầm bảo hành đi nhé nếu không có thể cầm hóa đơn mua hàng cũng được bạn nhé!

coy

Reaction score
0
Con ổ Black em mua từ giữa 2013. Dùng tới đầu 2015 thì tèo. Đem bảo hành thì vác về xài thêm mấy tháng nữa xong lại tèo. Đem đi bảo hành từ tuần trước thì tới giờ vẫn báo chưa có hàng. Gọi hỏi bên bảo hành thì bảo chưa có ổ, nghe chừng dòng này người ta đem bảo hành nhiều quá. Chất lượng ổ Black của WD quá lởm, hỏng liên tục. Máy nhà em đếch phải máy xịn nên không có raid, bao nhiêu dữ liệu đã theo gió bay xa rồi :(

Bác chủ cho em hỏi bao lâu thì có ổ chứ cứ báo là chưa có hàng thì đến cuối năm em mới nhận được cái ổ để dùng à?

Minion

Member
Reaction score
0
coy said:
Con ổ Black em mua từ giữa 2013. Dùng tới đầu 2015 thì tèo. Đem bảo hành thì vác về xài thêm mấy tháng nữa xong lại tèo. Đem đi bảo hành từ tuần trước thì tới giờ vẫn báo chưa có hàng. Gọi hỏi bên bảo hành thì bảo chưa có ổ, nghe chừng dòng này người ta đem bảo hành nhiều quá. Chất lượng ổ Black của WD quá lởm, hỏng liên tục. Máy nhà em đếch phải máy xịn nên không có raid, bao nhiêu dữ liệu đã theo gió bay xa rồi :(

Bác chủ cho em hỏi bao lâu thì có ổ chứ cứ báo là chưa có hàng thì đến cuối năm em mới nhận được cái ổ để dùng à?
Bạn mua hàng ở đâu,và có thông tin người mua, hóa đơn mua hàng không bác đưa lên ít thông tin mình check lại cho

coy

Reaction score
0
Minion said:
Bạn mua hàng ở đâu,và có thông tin người mua, hóa đơn mua hàng không bác đưa lên ít thông tin mình check lại cho
Em mua cái ổ bên HNComputer ở Thái Hà nhưng đi bảo hành em vác thẳng qua bên WD chỗ 950 đường Láng luôn. Lần này là lần 2 rồi. Em toàn check thẳng từ chỗ 950 đường Láng chứ không đi qua trung gian bán hàng làm gì. Lúc sáng em gọi hỏi thì bên trung tâm chỗ 950 Láng vẫn báo chưa có hàng của ổ Black. Em gửi bảo hành từ 18/9, tên Sơn, ổ Black 500G bác ợ.

Thế nên em đang thắc mắc là hàng bên bác sao lại thiếu để đến nỗi bảo hành mà lâu như vậy?

VITO SCALETTA

Reaction score
0
Mình làm mã RMA xong lên đó ngồi 5 phút là cầm ổ mới cứng mang về mà?

volvo

Reaction score
0
Em có cái ổ re 2tb bị bad mang ra bảo hành thì được đưa ổ re4-gp, cho em hỏi 2 ô này không biết chất lượng có như nhau không ạ?

fireprince

Reaction score
0
thế là hàng wd chuyển vùng bh về VN cũng k được bh hả các bác ?