Minion

Member
Reaction score
0
Nhiều người nói, giới trẻ ngày nay hay xê dịch. Cũng phải thôi, tuổi trẻ chẳng phải là cơ hội cho những lần “đi và tìm” - đi cho đến khi tìm thấy nơi chúng ta thuộc về sao?

Là một cô bạn đa tài, “lắm chiêu”, Silk Bùi thường xuyên “xách balo lên và đi”, đến nhiều vùng đất khác nhau, để trải nghiệm những công việc và cuộc sống khác nhau.

Chào Silk, được biết ngoài công việc DJ tại một số tụ điểm âm nhạc hàng đầu trong làng giải trí Sài Gòn, còn thấy Silk tất bật tham gia các sân chơi ca nhạc từ Zing, XoneFM, Yeah1 tới các chương trình truyền hình trên kênh VTV6, lại còn đóng phim nữa. Silk có vẻ hơi tham lam đấy?

Nhưng mình cảm thấy rất vui khi được tham gia nhiều công việc khác nhau vì chúng cho mình cơ hội được dịch chuyển nhiều hơn. Mình luôn thích thú với những địa danh mới mình đi qua, với những miền văn hóa mới được trải nghiệm. Điều đó rất hữu ích cho cảm hứng sáng tác của mình, và còn giúp mình gặp gỡ thêm nhiều bạn mới nữa. Vậy nên, chẳng có lý do gì phải tự kìm chân và bó buộc mình vào một công việc cố định. Ít nhất trong thời điểm này, mình rất hài lòng với công việc và cuộc sống hiện tại.

Bên cạnh những trải nghiệm mới, bận rộn làm việc và “xê dịch” nhiều nơi như thế, Silk có gặp phải khó khăn gì không?

Tất nhiên là có rồi. Bạn biết đấy, để tiện làm việc mọi lúc mọi nơi mình thường xuyên phải mang các thiết bị di động và những dữ liệu quan trọng theo bên mình. Tuy nhiên, di chuyển nhiều nơi mà lỉnh kỉnh đủ thứ đồ cũng không phải là một ý kiến hay

DJ Silk chia sẻ để khắc phục những khó khăn lưu trữ di chuyển "Trước kia, khi chưa này, mình thường rất vất vả mỗi khi lên sàn với lỉnh kỉnh nào đĩa, nào ổ cứng, có hôm chót quên ko mang file nhạc khách yêu cầu là lại tất tả chạy về hoặc nhờ vả bạn bè qua nhà dùng USB copy giúp. Nhưng nay, mình chỉ cần xách theo chiếc smartphone hoặc máy tính bảng gọn nhẹ là có thể truy cập và xử lý kho dữ liệu âm nhạc, hình ảnh và tài liệu trong chiếc ổ cứng đặt ở nhà như thể chúng đang được lưu trên chính các thiết bị di động này.Công việc biên tập viên của mình cũng “năng suất” hơn khi cuối mỗi buổi làm, mình chỉ việc “kéo” file đang làm dở “thả” vào My Cloud, khi về nhà chỉ việc lấy file này ra và hoàn thành công việc của mình."

Để thư giãn mỗi khi, DJ Silk thích “trốn” trong một góc phòng, lục tìm những bộ phim hay hoặc những bộ ảnh cũ trong My Cloud để thư giãn. My Cloud với dung lượng 4TB, giúp mình lưu trữ cả tá phim HD và truy cập từ máy tính bảng, smartphone để xem. Ngoài ra, đối với cô, những khoảnh khắc yên vui bên gia đình rất quý giá. Thế nên, hễ ở nhà, mình lại stream thẳng phim ảnh từ ổ ra smartTV để cả gia đình cùng nhau thưởng thức.

Là một người trẻ năng động, đa tài, bạn có lời khuyên gì cho thế hệ @ hôm nay?

Khi còn may mắn được tận hưởng khả năng hỗ trợ tuyệt vời từ những tiện ích công nghệ hiện đại như My Cloud, tại sao chúng ta không cho mình cơ hội để trải nghiệm hành trình sống và làm việc mọi lúc mọi nơi đầy thi vị?

Vì tuổi trẻ sẽ không qua đi rồi trở lại, nên nếu được sinh ra trong thế hệ @, bạn hãy “xê dịch” khi còn trẻ!

[/b]
My Cloud của WD là một giải pháp tổng thể, giúp những người trẻ “hay dịch chuyển” dễ dàng sắp xếp, tập trung và lưu trữ an toàn nội dung số từ tất cả các máy tính và thiết bị di động vào một ổ cứng. Từ đây, những người sử dụng My Cloud có thể tận hưởng “thế giới lưu trữ dữ liệu” đa nhiệm với bất kỳ thiết bị nào, cũng như ở bất cứ nơi đâu trên thế giới.

Với dung lượng lưu trữ lên tới 4TB, My Cloud cho phép chúng ta bỏ qua nỗi lo bộ nhớ hạn chế của ổ cứng di động, thỏa thích lưu và thưởng thức những bộ phim, hình ảnh HD hay vô vàn file tài liệu quan trọng. Những nội dung này sau đó có thể được phát trực tiếp lên bất kỳ thiết bị đa phương tiện chuẩn DLNA™ nào như đầu phát WD TV® Live™ cũng như các dòng smart TV và máy chơi game.