Chia sẽ sửa chữa các bệnh nhẹ trên Mainboard & Vga

acelohan3

Reaction score
0
aconhiutho said:
Vậy nguyên nhân là do đâu nhỉ, kiểm tra nhiệt độ thì main ~40, CPU ~35
mát mà khó hiểu :canny:
chả biết :canny:
bác thử mượn combo main khác về test xem, mình thì bạn bè ko ai có nên k test dc :go:

vetranhtuongtoday

Reaction score
0
bác ở đâu con main của em cắm loa lúc được lúc ko , bác có thay được cụm giắc 5,1 trên main ko ?

nesteacold

Reaction score
0
Mình có cái main intel dh55tc hơi rỉ bị bệnh: máy mở không lên, quạt cpu quay rồi ngừng rồi lại quay, sau khi mình ngâm omo rồi chà sạch bóng thì chạy lại được.

Vấn đề muốn hỏi là: line 5v còn 4.900v-line 12 còn 11.900v, mình stress test cpu và gpu cùng lúc để cả ngày và cũng test thêm vài lần nữa để kiểm tra độ ổn định thì máy hoạt động bình thường. Nhưng khi sử dụng lướt web tầm 8 tab chrome có clip hoặc mở cùng lúc vài video thì sẽ bị chớp đen giống lúc bị lỗi vga nhưng không thấy báo lỗi, nếu để như vậy liên tục thì có khi máy sẽ bị restart dù cpu gpu chỉ load chưa tới 50%-nhiệt độ không quá 60-điện áp như trên rất nhẹ nhàng hơn stress test.

Các cao nhân cho em biết vấn đề xảy ra ở đâu với: main, nguồn, vga,... do tính nâng cấp máy mà nó bị như vậy làm em sợ nó tạch quá ạ

dohangocanh

Reaction score
0
vdict said:
Khắc phục : các bạn sẽ dò phần nguồn của cổng pci-ex = của VGA bằng cách do trở kháng của các con tụ, (mức diot)(hình 1) 1 trong 3 con, nếu trở kháng ~ 0 thì tụ đã chập (bốc từng con rồi đo lại xem hết chập hay chưa), 1 trong 3 con đó chập dẫn tới chập nguyên khu (hình 2).

Xin lỗi vì đã đào mộ, em nghi ngờ em VGA của mình đang bị lỗi này, không biết ở Hà Nội có địa chỉ sửa chữa phần cứng nào uy tín không ạ :sosad::sosad::sosad:

_c'est la vie_

Reaction score
0
dohangocanh said:
Xin lỗi vì đã đào mộ, em nghi ngờ em VGA của mình đang bị lỗi này, không biết ở Hà Nội có địa chỉ sửa chữa phần cứng nào uy tín không ạ :sosad::sosad::sosad:
Có bác gì bên Trương Định á hoặc bác thử search Hải Anh bên Lê Thanh Nghị xem.

Cho'

Reaction score
3
Thớt này bổ ích vl nhưng tiếc là không còn phát triển nữa