thienmau

Reaction score
0
Mình chơi Yorn đc 176 trận, tỉ lệ thắng đc gần 70%. Đã lên S độ thông thạo và xếp hạng rank A. Mạo muội làm cái video chia sẻ về lối chơi của mình tới các bạn:
Cụ tỉ thì trong vid mình cũng có nói, bạn nào lười xem thì mình xin trình bày sơ qua:

Về bảng ngọc: Bằng mọi giá mua ngọc 3 nhanh nhất có thể. Tính tới thời điểm này mình đã level 26 và gần full bảng ngọc 3. Với Yorn thì mình dùng ngọc đỏ cộng tỷ lệ chí mạng và tốc đánh, ngọc tím hút máu và ngọc xanh công vật lý - xuyên giáp.
Về phép bổ trợ: Mình chọn gầm thét vì nó tăng đến 60% tốc độ đánh và 10% công vật lí, kéo dài trong 5s. Thử tưởng tượng khoảng thời gian đầu game khi chưa có đồ. Thì phép bổ trợ này là con bài chiến lược để bạn dành lợi thế so với đối thủ. Mình để ý hầu hết hiện tại các bạn đều cầm hồi máu. Điều đó không phải là không có lý, tuy nhiên mình đã có ngọc hút máu, lấy công làm thủ thì chọn phép bổ trợ gầm thét theo mình là hợp lý nhất.
Về combo của Yorn. Mỗi phát bắn thứ 4 của Yorn sẽ kích hoạt nội tại vô tận tên, hoặc sau khi sử dụng skill 1 hay ulti cũng sẽ kích hoạt. Vậy combo của Yorn sẽ là căn đến phát bắn thứ 4 - nội tại - skill 1 - nội tại - ulti - nội tại. Thường thì đến phát ulti là đối thủ đã chết rồi:beauty:, còn quả nội tại cuối để vét mạng trong combat tổng.
Về đồ, hiện tại thì đầu game mình thường lên gươm sấm sét. Thứ nhất là vì nó rẻ, nếu farm đủ / hoặc hên có mạng sớm thì chỉ phút thứ 4 là bạn đã có nó rồi. Tiếp theo là vì cái nội tại duy nhất của nó, tạo ra dame bằng tia sét. Mình k nhớ rõ lượng dame :shame:, tuy nhiên với việc vừa cộng thêm dame vật lí, vừa có thêm dame nội tại thì nó khá là đáng giá. Cuối cùng là nó cũng cộng cả tốc độ đánh và tốc độ chạy. Khi cầm Yorn thì mình bỏ qua việc lên giày, thế nên gươm sấm sét gần như là trang bị bắt buộc trong lối chơi của mình và phải lên đầu tiên.
Đồ thứ hai mình thường lên là kiếm fafnir, kiếm này có nội tại gần giống như gươm của vua vô danh bên Lol. Khi chuyển 8% lượng máu hiện tại của địch thành sát thương tay. Ngoài ra nó còn cộng 1 lượng dame cũng như 45% tốc độ đánh, rất đáng kể. Khi có 2 đồ này rồi thì việc clear quái đường hay quái rừng không còn là vấn đề nữa.
Đồ thứ ba mình chọn là thương Longinus, vừa có dame, vừa có giáp, vừa có xuyên giáp, lại vừa có cả giảm thời gian hồi chiêu :sexy:. Quá đáng tiền và vừa đủ để phòng thân mà vẫn tăng cường khả năng tấn công trong giai đoạn giữa trận đấu.
3 slot cuối thì tùy trận tuy nhiên mình thường chọn kiếm muramasa, song đao bão táp và nanh fenrir :beauty:

// Ngoài ra thì mình cũng mới làm thêm 1 vid về lữ bố nữa :shame:. Nếu vẫn rảnh đọc tới đây thì mời các bạn xem tiếp :sexy:

sencalu

Reaction score
0
Mình cũng thích con này nhưng mà chơi gà bị nó giết miết. Đặc biệt gặp butterfly là vỡ mồm :))

thienmau

Reaction score
0
sencalu said:
Mình cũng thích con này nhưng mà chơi gà bị nó giết miết. Đặc biệt gặp butterfly là vỡ mồm :))
Trong đống clip của mình có cái 1 chọi 2: cả butterfly và mganga đó bạn :shame:. Quan trọng là kỹ năng :shame:

appp

Reaction score
0
Cũng đang cày con này, ngon bổ rẻ.

ljuyifei

Reaction score
0
Dongteo9x said:
Có bác nào chơi krixi k chỉ e cách chơi với
lên youtube search đi thím. xem cách chơi của MobileMOBA ấy

ljuyifei

Reaction score