Chia sẻ chiến thuật OC của anh em!

Ruan.FuZhong

Reaction score
0
Chiến thuật của mình là gặp trúng cái của nợ nào OC cùi quá thì tống đi ngay Mua cái khác cùng loại đấy để về so sánh với cái tống đi kia xem mình có mắc bệnh ngu không khi tống nó đi

hazard21390

Reaction score
0
Originally Posted by Ruan.FuZhong Chiến thuật của mình là gặp trúng cái của nợ nào OC cùi quá thì tống đi ngay Mua cái khác cùng loại đấy để về so sánh với cái tống đi kia xem mình có mắc bệnh ngu không khi tống nó đi
Chiến thuật gì kì vậy bác

xupitan

Reaction score
0
nếu chiến game thì cứ OC mức trung bình , vừa bảo đảm , lại chơi ổn .

DieJX

Reaction score
0
Mình OC ở tầm trung mà chiến thôi :shame:

Mina (TWICE)

Reaction score
0
Chiến thuật của mình là gặp trúng cái của nợ nào OC cùi quá thì tống đi liền và ngay :D

hungbui92

Reaction score
0
Các bác cho em hỏi vào bios mà chả thấy chỗ cho chỉnh bus với vcore đâu cả (Không có Advance Chipset hay Advance Bios đâu cả) thì là main không hỗ trợ ép xung đúng không ạ? Main em G43 SK 775 cũ phết rồi.

longntt106

Reaction score
0
mình có cái main Gigabyte GA-Z77X-UD5H , i7 3770. xin hướng dẫn mình OC lên tầm bao nhiêu thì ổn với em non K này ? vcore chích bao nhiêu ạ ?

daogiahieu

Member
Reaction score
0
Originally Posted by Cuoi_cho_ngao_du Nếu OC k stable thì báo lỗi, nóng nó k báo đâu, bác phải bật một phần mềm đo nhiệt và ibt cùng lúc, xem cái Tj max, trừ đi 20, nhiệt max dưới con số này là ổn, trên là ko ổn, dù chạy stable nhưng có ngày đi con CPU :sexy:
Tại sao lại thế hả bác ? Vì khi max chỉ chạy stress test, còn bình thường temp cũng đâu có chạm mức đó ? :sweat: