xdc100

Reaction score
0
Artist.Stylez said:
15 months incoming and i still cant forget :(:sosad::sosad:
Em thấy sao nhiều thím khổ vậy ta. Cũng đâu cầ đế nỗi bi lụy vậy đâu. Cảm xúc thì rồi cũng qua thôi à
Gửi từ Cục gạch bằng vozFApp

knightkidz3009

Reaction score
0
Hơn 2 năm rưỡi, ngày mới quen mình cũg chỉ là tán tỉnh chơi ai ngờ quen lâu dc đến tận bây giờ. Em ấy thì rất tốt vs mình, mình thì ngược hẳn lại, bad boy vô tâm ncl bao nhiêu tật xấu đủ cả. Đến mức e ấy chán muốn ct mình cũng phải hàng năm trời rồi nhưng cứ day dứt chưa ct đến tận bh. Lần này do quá quyết tâm nên mình có níu kéo mấy cũg k dc nữa. Lội hết từ page 1 đến đây mới log nick vào comment vói mấy bác. Thật sự ct dc tầm tuần rồi nhưng đầu óc em k lúc nào ngừng nghĩ về nó các bác ah. Haizz k biết bao h mới có thể bt lại đây. Sắp tết, k lẽ lại 1 cái tết buồn tủi cô đơn sao...

hackerquinhonz_z

Reaction score
0
andyquan said:
các bác ơi, phải làm sao đây, tư vấn cho em với, cứu em với.
Các triệu chứng ở trên kể hoàn toàn đúng, em cảm thấy đau, tức ngực, khó thở, ăn không ngon ngủ không yên.
Em bị bỏ mới có 5 ngày, tụi em yêu nhau 3 năm, trong đó có 2 năm sống chung như vợ chồng, đầu ấp tay gối ngày đêm. Nhưng rồi có lẽ em quá quắt, em cộc cằn hay chửi bới cô ấy và lâu lâu khi quá tức giận không kiềm chế được lại tát cô ấy, tuy em rất tốt luôn yêu thương chiều chuộng cô ấy nhưng có lẽ không đủ để bù đắp lỗi lầm. Để rồi cô ấy dọn đẹp đồ đạc bỏ về nhà mẹ đẻ của mình, nhà cô ấy bây giờ rất ghét em.

Em cũng cố tâm sự với người này người kia, cũng được bạn bè và gia đình động viên, em cũng có thử đi chơi, lúc có người bên cạnh thì tạm nguôi, nhưng cứ đêm về nằm một mình là em lại thấy nhớ, thấy đau không chịu được, đêm nào em cũng thức trắng đêm, nằm loay hoay thử xem cái này, chơi game kia, nhưng toàn thấy bứt rứt bực bội trong lòng rồi lần mò vào đọc đoạn chát cũ, hình ảnh cũ để vơi đi cảm giác nhớ nhung, nhưng càng làm thế thì em càng nhớ và càng đau, dù bị bỏ rơi nhưng em không hề có một chút cảm giác nào là tức giận hay hận thù.
Đỉnh điểm là lúc nãy, chịu hết nổi nên em nhắn tin năn nỉ, van xin, nhớ nhung, yêu thương vào zalo và fb của cô ấy, dù những tài khoản đó từ ngày chia tay đến giờ không hề online và cô ấy cũng đã thay số điện thoại. Em còn hèn hạ và không còn chút tự trọng tới mức mò ra fb của chị họ sống chung nhà cô ấy- dù em và người này xưa nay cực ghét nhau. Rồi nhắn tin năn nỉ người chị họ này hãy nhắn lại cô ấy là em có việc quan trọng cần nói, hãy mở zalo fb hoặc gọi điện cho em, làm ơn cho em vài phút thôi.
Em cảm thấy đến chút tự trọng cuối cùng sau chia tay cũng đã không thể giữ lại được, em nhục và thấp kém quá, nhưng thật sự em chịu hết nổi rồi, 2 năm sống chung như vợ chồng đã khiến em không thể thôi nghĩ về nó.

Cứu em với các bác ơi
Hoàn cảnh thím khá giống mình :sosad:

lovekutex

Reaction score
0
Ex1, yêu hồi 19 tuổi, yêu 4 tháng, mình nói chia tay với lý do lãng xẹt xong mất 2 năm để quên một nửa, mất thêm 2 năm để quên hoàn toàn do thời điểm đó cố chấp, không chấp nhận sự thật là mình bị đá. Hậu chia tay mình làm trò, chơi đểu để rồi hai người cắt đứt liên lạc với nhau.

Ex2, yêu hồi 23 tuổi, lúc đó gần quên được ex1 và chính người này giúp mình quên ex1; nhưng yêu 1 năm lại chia tay và lần này là người ta nói (lý do không phải là nhớ ex1). Lúc đó mình cũng đau lắm nhưng buồn đúng 1 tuần và sau 1 tháng mình lấy lại cân bằng và quên người ta bởi mình chẳng đổ lỗi cho ai nữa, tự nhủ phải cố gắng lần sau. Giờ ex2 thỉnh thoảng liên lạc và đôi khi thả thính nhưng mình không care nữa rồi.

Nói chung như mình bây giờ, mình không còn buồn và không vương vấn khi nghĩ về cả ex1 và ex2 nữa; xem lại kỷ niệm giữa hai người thì mình chẳng đau hay nghĩ gì cả. Kinh nghiệm minh rút ra sau hai lần đau là:

- THỰC SỰ chấp nhận sự thật mình đã chia tay và do mình kém.
- Ngừng liên lạc trong thời điểm mới chia tay và xóa ngay tất cả các tin nhắn cũ; quà tặng hay kỷ vật đưa phụ huynh giữ hay bỏ lại một góc. :surrender:
- Tìm đam mê cho mình (sau thời điểm chia tay mình có tập thêm piano và đang học thêm tiếng Hàn, cơ mà tiếng Hàn khó quá :sosad:)

ayrnl

Reaction score
2
Mình mất gần 4 năm, gần 4 năm bi luỵ, nghĩ lại thấy nhục nhã ê chề, 1 thằng thuộc dạng bất cần, ngoài đời gặp khó khăn gì cũng tự bơi, rất ít khi mở miệng ra nhờ vả ai 1 cái gì. Vậy mà suốt gần 4 năm, biết bao lần vứt bỏ cả lòng tự trọng, chỉ để níu kéo và cầu xin người ta quay trở về :">, lúc nào cũng vin vào lừa hứa là người ta sẽ quay về với mình...ngu ngốc.

Cho đến khi biết đc tin ex quen 1 lão gần 40 tuổi, mình nghĩ cũng vì cái thứ gọi là American dream :sogood:, nó như 1 cú tát cực mạnh vào cái niềm tin, hy vọng của mình...thực sự bừng tỉnh sau 1 thời gian quá dài ngu muội.

Mấu chốt vấn đề để vượt qua nỗi đau chia tay đơn giản chỉ là sự chấp nhận, chỉ vậy thôi.

Qhunter

Reaction score
0
Tình đầu cô lớp trưởng đại học, chia tay vì cái tôi quá lớn cũng có sự phá vỡ của người thứ 3 cùng lớp :"> luỵ đợt đó gần đủ như các thím, mất 6 tháng mình mới quên, cô ấy lấy thằng lạ hoắc 2 năm trước

Tình 2 chia tay 3 tuần, ex cùng công ty là người chủ động với vô vàn lý do hợp lý (chúng ta không hợp, em chỉ ngưỡng mộ, không còn yêu, không còn tình cảm sau mỗi lần giận dỗi. . .) :eek:h: mình cũng giải thích, níu kéo nhẹ nhưng bất thành nên tạm ngưng liên lạc - Tuần 1: ăn uống không ngon, ngủ không sâu, không khóc nổi, đọc lại toàn bộ tin nhắn, phân tích đúng sai ntn, theo dõi em nó vs thằng vệ tinh cùng công ty tán em nó cùng đợt mình (tưởng tượng ex vs thằng này giã chày giã cối vs nhau đau lắm) - Tuần 2: nhắn tin giải thích với ý quay lại nhưng nhận câu xin lỗi --> Mình nhắn tâm trạng anh không tốt nên qua làm phiền và làm theo công thức chia tay của thầy giáo giảng (ngưng liên lạc không cần thiết vì còn công việc). Đọc báo, xem youtube đủ thứ về chia tay - Tuần 3: thằng vệ tinh khoe ảnh nắm tay gái trên zalo vs công ty trừ mình (tay ex chắc luôn) :shame: nghĩ đến 2 đứa nó làm trò mèo vs mình tức vl :brick: học cách đối mặt trực tiếp vs đôi bạn trẻ tiệc 08.03 ở công ty :"> đau vs nhói tim lắm các thím à nhưng phải vượt qua :pudency: Giờ thì cũng đỡ phần nào, gặp thoáng qua lúc chiều thấy ex tã quá nhưng ít nhất không mất bình tĩnh :"> nghĩ giờ chỉ ấm ức thôi, đặc biệt cái thằng bạn như lol :doubt: mình trước vs ex rất âm thầm, không khoe khoang, không làm tổn thương tâm lý ai vậy mà giờ mình bị đôi bạn trẻ trà đạp lên cảm xúc :brick: Đã từng nghĩ đến nghỉ việc nhưng nghĩ lại éo xứng, để mình xem luật nhân quả ntn, xem đôi bạn trẻ hạnh phúc đến đâu :sure: Vài dòng tâm sự cùng các thím, chắc sẽ có dịp quay lại để cập nhật thêm thông tin nhưng mình chắc đang hồi phục 50-60% sau 3 tuần rồi :nosebleed:

Gửi từ HTC U11 bằng vozFApp

Qhunter

Reaction score
0
Á đù, vừa post bài voz cái lịm đi ngủ quên mơ bị ex cắm sừng trong giấc mơ mới nhọ :brick: mình cũng chửi cmnl thằng cờ hó kia, ấm ức bấy lâu đỡ đi phần nào :gach:

Gửi từ HTC U11 bằng vozFApp