Chia sẻ cách giảm mụn tuyệt đối cho Vozer

pacpumpumcaccumcum

Reaction score
1
Em bị từ 2/2018, mụn trứng cá + mụn bọc ở 2 bên quai hàm ( và hơi lan tý lên má ) đi da liễu TPHCM khám cho thuốc Zalenka ,Enzinc với elovess + chai rửa mặt Sabionex + túyp bôi VP mader , thiệt hại 720 mà thấy không giảm mấy

Sent using vozFApp

nguyenducdung183

Reaction score
0
:)))) da nhờn muốn đỡ mụn 1 cách khoa học ít tốn kém thì ib tôi :)))) ba cái cách tự nhiên ngủ sớm các thứ ko ăn thua đâu :))))

SherlockM94

Reaction score
0
kjd1842 said:
Có 2 cách nhé.
Bước 1 là thuốc giải độc gan
Mụn lên là do nội tiết tố. Nên anh em chủ động giải độc Gan trước khi dùng mỹ phẩm gì nhé. Những thuốc triệt mụn chỉ diệt khuẩn nhưng không giải quyết phần gốc.
Giải đọc Gan thì mua anh em mua Arginine (HCL). Ra ngoài nó bảo mua loại khác thì không cần chỉ cần mua loại này cỡ 200mg/1vien. Uống ngày 2 viên.
Lợi của thuốc này gồm:
Giải độc gan triệt để. Uống xong 1 thời gian hoạt động mạnh không thấy người bị nóng. Mụn tiêu cực nhanh. Mặt khá mịn
thường có thêm B1, C. B1 giúp ngủ sâu. Uống cái này ngủ nhiều vãi nhái:chaymau:
Không gây mụn viêm. Mụn viên 1 sau 1 thời gian sẽ bị khô. Anh em dùng cây nặn mụn ấn nhé là ra. không bị chảy máu. Nhược điểm chính là gây lỗ chân lông to
Chỉ áp dụng cho anh em mụn viêm cực mạnh
Bước 2: Ngủ Ngủ Ngủ
Thời gian da phục hồi là 9h-11h nhé. Nên ngủ sau lúc đấy có 10h cũng không ăn thua da bị sạm là chuyện thường
Ngày ngủ tối từ 9h30 đủ 8h thì thức. Trưa cố gắng 20-30 phút
Bước 3: Bảo vệ da bên ngoài
Có 1 sữa rửa mặt mình mới sài chống viêm rất tốt. Cực tốt không chém nhé. đã sài hết mấy loại vichy, teen derm gel, rồi tee tree. Nhưng chống viêm như loại này thì chưa thấy:sosad:
Tên SP: Redunac (hàng của quân y việt Nam):beauty:
Rẻ tốt mỗi tội ghét kiểu sản phẩm việt nam làm. Lọ rõ to mà bên trong được tý.:beauty:
Anh em dùng thêm Toner của Ezup. Rẻ nhé. RỬa mặt xong lấy bông thấm 1 ít nước hoa hồng lau qua đi sẽ hiểu tại sao cần có nó. Dù bạn rửa bằng khăn mặt 1 lượt, rồi sữa rửa mặt. Thì khi dùng Toner vẫn là 1 lớp bông đen ngòm luôn:sweat::sweat: Tẩy trang xong lấy thêm 1 ít Nước Ezup thẩm vào da mặt. trong này có cả collagen rất tốt
Chăm sóc da cũng việc là quan trọng. Sau đó anh em cố gắng đắp mặt nạ
Tốt nhất nên sài mật ong, trứng, sữa chua, chanh chộn lẫn rồi đắp là cực tốt. Chấp hết các thể loại nhé
Bước 4: Giải độc gan chỉ là chữa bệnh, nhưng phòng bệnh là điều quan trọng
GIúp mình tránh những món ăn sau nhé
dầu mỡ
Cay: gừng, ớt, tỏi, hành, tiêu
thực phẩm nhiều tinh bột
Hạn chế thêm thịt đỏ nữa nhé
Bước 5: Sau 1 thời gian hạn chế mụn. Chuyển sang khắc phục sẹo. Mấy cái đó không làm lành sẹo được đâu. Cái này mình chưa sài, nhưng gặp 1 đứa sài rồi. Hiệu quả tuyệt đối nhé.
ĐÓ là lăn kim. Đau vcc. Đau hơn đau đẻ. Như 1 hình thức tra tấn không hơn không kém. :sweat::sweat:
25 tuổi đời , e chưa bị mụn ở mặt bao giờ , hay em bị bệnh gì rồi thím , chỉ thi thoảng có 1 2 cái dưới cằm:sosad::sosad::sosad::sosad::sosad::sosad: à e có rượu bia , hút hít nhé

nikola_testla

Reaction score
0
Nhìn cái tiêu đề là tao biết thằng thớt viết cũng nhảm rồi. "Tuyệt đối" thì bệnh viện Da liễu, thẩm mỹ viện, spa sắp dẹp được rồi đấy. Mà tao cũng thắc mắc mày đẻ lần nào chưa mà so sánh thấy hay vãi.

P/s: Viết có nhiều ý đúng và hợp lý, nhưng cách dùng từ éo ưa nổi.

Sent from Underground using vozFApp