Chia sẻ cách giảm mụn tuyệt đối cho Vozer

kjd1842

Reaction score
0
Có 2 cách nhé.
Bước 1 là thuốc giải độc gan
Mụn lên là do nội tiết tố. Nên anh em chủ động giải độc Gan trước khi dùng mỹ phẩm gì nhé. Những thuốc triệt mụn chỉ diệt khuẩn nhưng không giải quyết phần gốc.
Giải đọc Gan thì mua anh em mua Arginine (HCL). Ra ngoài nó bảo mua loại khác thì không cần chỉ cần mua loại này cỡ 200mg/1vien. Uống ngày 2 viên.
Lợi của thuốc này gồm:
+ Giải độc gan triệt để. Uống xong 1 thời gian hoạt động mạnh không thấy người bị nóng. Mụn tiêu cực nhanh. Mặt khá mịn
+ thường có thêm B1, C. B1 giúp ngủ sâu. Uống cái này ngủ nhiều vãi nhái:nosebleed:
+ Không gây mụn viêm. Mụn viên 1 sau 1 thời gian sẽ bị khô. Anh em dùng cây nặn mụn ấn nhé là ra. không bị chảy máu. Nhược điểm chính là gây lỗ chân lông to
+ Chỉ áp dụng cho anh em mụn viêm cực mạnh
Bước 2: Ngủ Ngủ Ngủ
Thời gian da phục hồi là 9h-11h nhé. Nên ngủ sau lúc đấy có 10h cũng không ăn thua da bị sạm là chuyện thường
Ngày ngủ tối từ 9h30 đủ 8h thì thức. Trưa cố gắng 20-30 phút
Bước 3: Bảo vệ da bên ngoài
Có 1 sữa rửa mặt mình mới sài chống viêm rất tốt. Cực tốt không chém nhé. đã sài hết mấy loại vichy, teen derm gel, rồi tee tree. Nhưng chống viêm như loại này thì chưa thấy:sosad:
Tên SP: Redunac (hàng của quân y việt Nam):beauty:
Rẻ tốt mỗi tội ghét kiểu sản phẩm việt nam làm. Lọ rõ to mà bên trong được tý.:beauty:
Anh em dùng thêm Toner của Ezup. Rẻ nhé. RỬa mặt xong lấy bông thấm 1 ít nước hoa hồng lau qua đi sẽ hiểu tại sao cần có nó. Dù bạn rửa bằng khăn mặt 1 lượt, rồi sữa rửa mặt. Thì khi dùng Toner vẫn là 1 lớp bông đen ngòm luôn:sweat::sweat: Tẩy trang xong lấy thêm 1 ít Nước Ezup thẩm vào da mặt. trong này có cả collagen rất tốt
Chăm sóc da cũng việc là quan trọng. Sau đó anh em cố gắng đắp mặt nạ
Tốt nhất nên sài mật ong, trứng, sữa chua, chanh chộn lẫn rồi đắp là cực tốt. Chấp hết các thể loại nhé
Bước 4: Giải độc gan chỉ là chữa bệnh, nhưng phòng bệnh là điều quan trọng
GIúp mình tránh những món ăn sau nhé
+ dầu mỡ
+ Cay: gừng, ớt, tỏi, hành, tiêu
+ thực phẩm nhiều tinh bột
+ Hạn chế thêm thịt đỏ nữa nhé
Bước 5: Sau 1 thời gian hạn chế mụn. Chuyển sang khắc phục sẹo. Mấy cái đó không làm lành sẹo được đâu. Cái này mình chưa sài, nhưng gặp 1 đứa sài rồi. Hiệu quả tuyệt đối nhé.
ĐÓ là lăn kim. Đau vcc. Đau hơn đau đẻ. Như 1 hình thức tra tấn không hơn không kém. :sweat::sweat:

zinki

Reaction score
1
theo kinh nghiệm của mình thì mụn chả phải gan gủng gì đâu. Chỉ là mụn ẩn tích tụ quá nhiều thôi.
Trước mình mụn nhiều và to vãi ra. Nó k phải mụn có đầu mủ trắng như bình thường. Mụn này rất khó chịu vì nó rất đau. Chữa đủ đường. Sau xài cái thuốc rượu mua trên facebook bà chị review thì hết hẳn. 1 năm rưỡi rồi mới thỉnh thoảng mọc lại 1 cái. Đi lấy mụn ẩn sạch da mặt cái là không lên nữa luôn :D
Gửi từ Giáo phái đạo Âm bằng vozFApp

fox.d.pal

Reaction score
0
Giờ hết mụn nhưng thâm do mụn nhiều thì làm sao để hết nhanh bạn?

Gửi từ Một thế giới khác bằng vozFApp

kjd1842

Reaction score
0
fox.d.pal said:
Giờ hết mụn nhưng thâm do mụn nhiều thì làm sao để hết nhanh bạn?

Gửi từ Một thế giới khác bằng vozFApp
bạn thực hiện bước 5 giúp mình nhé. thực hiện bước 5 có thể uống kèm collagen kẽm. Collagen chiếm 70% trong da nó cấu tạo nên da nhé. Uống chứ đừng nghe bọn spa chém là tế bào gốc nhé. Kẽm giúp phục hồi tổn thương da nữa. Đắp mật ong chống viêm rất tốt.
Nhưng nếu có tiền làm đợt trị liệu lăn kim. Lăn kim rẻ hơn Laser nhưng hiệu quả hơn nhiều. vì nó làm tổn thương sâu hơn. nên mụn lõm trị được. chịu đau khoảng 2,3 tháng thì ok đấy.

kjd1842

Reaction score
0
zinki said:
theo kinh nghiệm của mình thì mụn chả phải gan gủng gì đâu. Chỉ là mụn ẩn tích tụ quá nhiều thôi.
Trước mình mụn nhiều và to vãi ra. Nó k phải mụn có đầu mủ trắng như bình thường. Mụn này rất khó chịu vì nó rất đau. Chữa đủ đường. Sau xài cái thuốc rượu mua trên facebook bà chị review thì hết hẳn. 1 năm rưỡi rồi mới thỉnh thoảng mọc lại 1 cái. Đi lấy mụn ẩn sạch da mặt cái là không lên nữa luôn :D

Rượu gây nóng gan nhé bác. Bạn không uống rượu thì nó tan 1 phần vì gan của bạn giải dần. Đối với 1 số người cơ thể tích độc quá lâu không giải được. Với lại arginine nó còn tăng hồi phục tổn thương cơ thể đấy:beauty:

zinki

Reaction score
1
kjd1842 said:
Rượu gây nóng gan nhé bác. Bạn không uống rượu thì nó tan 1 phần vì gan của bạn giải dần. Đối với 1 số người cơ thể tích độc quá lâu không giải được. Với lại arginine nó còn tăng hồi phục tổn thương cơ thể đấy:beauty:
Không. Em không bia rượu thuốc lá gì cả. Mà cứ mọc từng cục từng cục to như đầu ngón tay.

ryajautb

Reaction score
35
Bước 2 không làm đc, khung giờ giải trí bổ ích mà lại đi ngủ thì phí quá

Bước 3 để mua thử Redunac xem sao, nhưng mình k tin dùng sữa rửa mặt tác động ngoài da lại sạch mụn

uống atiso cũng giải độc gan đc nhỉ

Dai.Gia.Dan.2017

Reaction score
0
Chụp demo bản mặt thớt lên xem nào. Thấy ngủ từ 21h30- 8h hôm sau không biết có hiệu quả không mà mình thấy tương lai mắt sưng húp lên rồi đó

Gửi từ
bằng vozFApp

kjd1842

Reaction score
0
LKinthenewsong said:
Bước 2 không làm đc, khung giờ giải trí bổ ích mà lại đi ngủ thì phí quá Ảnh
Bước 3 để mua thử Redunac xem sao, nhưng mình k tin dùng sữa rửa mặt tác động ngoài da lại sạch mụn Ảnh
uống atiso cũng giải độc gan đc nhỉ Ảnh
Redunac nó chống viêm thôi bác. Mụn sẽ k sưng to đâu. Cái nữa diệt khuẩn tốt.
Atiso giải kém lắm. Thử hết các loại của việt nam rồi bác
Gửi từ Xiaomi MI MAX 2 bằng vozFApp