mmnnmm

Reaction score
0
em thật sự quá chán cái cuộc sống này rồi, 22 tuổi không có 1 cái gì trong tay không học hành không công việc không bạn bè không mối quan hệ. Tất cả chỉ vì cờ bạc.
Mấy bác trong 4rum chắc chẳng lạ gì rikvip nghìn tỉ đợt trước. E cũng bắt đầu chơi từ những năm 2016 rồi cứ xoáy vào vòng xoáy ấy không thể thoát ra được. em chơi tất cả các trang có tài xỉu giống như thế. Tính đến nay chắc cũng thua ~700m. Gia đình cứu lên cứu xuống từ tiền nhỏ đến tiền to cũng chẳng thể bỏ được, cứ đc 2 3 tháng ổn ổn hết nợ là em lại đâm vào như tình trạng chung của tất cả các con bạc khác... rồi lại mất hết rồi lại hối hận rồi lại xin bố mẹ trả nợ chắc cũng trên dưới chục lần rồi... bạn bè cũng nhiều mà chúng nó khuyên mãi rồi giúp đỡ nhưng em vẫn không thể thay đổi nên chừng ấy năm bạn bè cũng tách hết sạch em hoặc giờ chơi cũng chỉ là xã giao.
Em sợ nhất là cái cảm giác em nghĩ mình là thằng loser, chỉ có chơi cờ bạc e mới cảm thấy niềm vui và quên đi mọi thứ khác trong cuộc sống.. em sợ em sẽ chẳng baoh bỏ được cái cảm giác ấy. có thể các bác nghĩ em lại vừa chơi thua hay nợ nần gì lên đây than vãn chán đời thì KHÔNG, hiện giờ em chẳng còn nợ nần gì ai, gia đình đã lo cho em hết nhưng thực sự em nghĩ em không thể bỏ đc cái thứ cờ bạc chó chết ấy và lại làm khổ gia đình em.. em sợ cái cảm giác thích thú nghiện ngập khi đánh bạc nó lại quay trở lại với em..
Nhà em có 2 anh em, anh em ngoan ngoãn công việc ổn định rồi nên giờ đây thứ duy nhất làm bố mẹ em buồn khổ chỉ có em mà thôi. Em muốn restart bắt đầu một khởi đầu mới ...

ginpro

Reaction score
0
bát tự của bác đâu bưng lên đây để anh em bình loạn. Chết không phải là hết nhé. Nói thế thôi không lại bị trẻ trâu vào công kích thì phiền

Saito Asuka

Reaction score
0
chết là hết cho bạn, đéo phải hết cho những người khác.

Nhất là những người xung quanh còn quan tâm đến bạn

dbsk240608

Reaction score
0
mmnnmm said:
em thật sự quá chán cái cuộc sống này rồi, 22 tuổi không có 1 cái gì trong tay không học hành không công việc không bạn bè không mối quan hệ. Tất cả chỉ vì cờ bạc.
Mấy bác trong 4rum chắc chẳng lạ gì rikvip nghìn tỉ đợt trước. E cũng bắt đầu chơi từ những năm 2016 rồi cứ xoáy vào vòng xoáy ấy không thể thoát ra được. em chơi tất cả các trang có tài xỉu giống như thế. Tính đến nay chắc cũng thua ~700m. Gia đình cứu lên cứu xuống từ tiền nhỏ đến tiền to cũng chẳng thể bỏ được, cứ đc 2 3 tháng ổn ổn hết nợ là em lại đâm vào như tình trạng chung của tất cả các con bạc khác... rồi lại mất hết rồi lại hối hận rồi lại xin bố mẹ trả nợ chắc cũng trên dưới chục lần rồi... bạn bè cũng nhiều mà chúng nó khuyên mãi rồi giúp đỡ nhưng em vẫn không thể thay đổi nên chừng ấy năm bạn bè cũng tách hết sạch em hoặc giờ chơi cũng chỉ là xã giao.
Em sợ nhất là cái cảm giác em nghĩ mình là thằng loser, chỉ có chơi cờ bạc e mới cảm thấy niềm vui và quên đi mọi thứ khác trong cuộc sống.. em sợ em sẽ chẳng baoh bỏ được cái cảm giác ấy. có thể các bác nghĩ em lại vừa chơi thua hay nợ nần gì lên đây than vãn chán đời thì KHÔNG, hiện giờ em chẳng còn nợ nần gì ai, gia đình đã lo cho em hết nhưng thực sự em nghĩ em không thể bỏ đc cái thứ cờ bạc chó chết ấy và lại làm khổ gia đình em.. em sợ cái cảm giác thích thú nghiện ngập khi đánh bạc nó lại quay trở lại với em..
Nhà em có 2 anh em, anh em ngoan ngoãn công việc ổn định rồi nên giờ đây thứ duy nhất làm bố mẹ em buồn khổ chỉ có em mà thôi. Em muốn restart bắt đầu một khởi đầu mới ...
700 tr mà bố mẹ mày vẫn cho mày ở nhà thì chắc là chiều quá hoá rồ rồi. Cách dạy con sai lầm dẫn đến hậu quả của mày hôm nay. Vote uống thuốc ngủ cho nhẹ nhàng, đừng nhảy cầu hay lao ra đường ray làm gì, tốn thuế

via vozForums for iPhone

Acctao2016

Reaction score
1
Chết đối vs mày là hết, nhưng đối vs người khác thì không, nên đừng sống ích kỉ v, mượn đc thì trả dc ,cầm lên đc thì bỏ xuống đc

mmnnmm

Reaction score
0
bố em quân đội bác ạ nên cũng không chiều như bác nghĩ đâu ^^ mà căn bản gia đình e cũng có điều để trả nên mới như thế chứ nếu nhà mà nghèo rách em còn chơi thì đúng là em đi chết lâu rồi không ngồi đây viết bài

KingMGT

Reaction score
2
Không công ăn chuyện làm thì dễ sa ngả. Đó cũng là cái kết cho những kẻ siêng ăn nhát làm.

Nhưng chết thì không bao giờ hết, chỉ giải quyết được cái ngọn mà thôi
.

via vozForums for iPhone

LosCronocrimenes

Reaction score
0
Cố sống để mà ăn năn hối hận, để ng khác khinh bỉ chửi vào mặt mày đi. Đừng chết vội, loại như bác chết thì hèn lắm.

mmnnmm

Reaction score
0
Acctao2016 said:
Chết đối vs mày là hết, nhưng đối vs người khác thì không, nên đừng sống ích kỉ v, mượn đc thì trả dc ,cầm lên đc thì bỏ xuống đc :)
em k phải loại người có bản lĩnh. 1 khi đã bắt đầu thì không biết bao giờ mới kết thúc