Chạy duel chanel thì không nhận card màn hình.

dohangocanh

Reaction score
0
Nhờ các bác tư vấn giùm em xem lỗi này là lỗi gì.
Hiện tại em đang sài zotac 1070 mini với main asrock b360m pro ram Gskill.
Hiện tại máy em bị bệnh nếu cắm 2 thanh ram để chạy duel thì khởi động 1 là không nhận card màn hình (xuất hình qua cổng hdmi trên main thì được). 2 là nhận card nhưng sau bước khởi động bios là đơ màn luôn không xuất hiện thêm gì cả.
Nếu bỏ 1 thanh ram ra thì máy có thể nhận card màn hình và khởi động bình thường.
Các bác xem giùm em bây giờ phải làm thế nào ạ. Hiện tại em đang sài tạm 1 thanh ram :sosad::sosad::sosad:

nimia102

Reaction score
0
Đem máy ra chổ mua nhờ đỗi lại ram khác xem sao nói họ main kén ram thôi

dohangocanh

Reaction score
0
Có điều là máy em vẫn đang dùng hàng ngày ấy bác, tối hôm qua mới bị :(:)(:)((

cdm2007

Reaction score
0
Zụ nì chắc vga có share ram ht roài, chỉ có cách đổi thử cặp ram đồng bộ khác, or vga khác

Sent from Philips W8510 using vozFApp

dohangocanh

Reaction score
0
cdm2007 said:
Zụ nì chắc vga có share ram ht roài, chỉ có cách đổi thử cặp ram đồng bộ khác, or vga khác

Vậy các cách nào tắt được việc đó không bác, máy em dùng mấy năm nay rồi chứ đâu phải mới đâu mà nhỉ :plaster::plaster::plaster:

01686914643

Reaction score
1
dohangocanh said:
Nhờ các bác tư vấn giùm em xem lỗi này là lỗi gì.
Hiện tại em đang sài zotac 1070 mini với main asrock b360m pro ram Gskill.
Hiện tại máy em bị bệnh nếu cắm 2 thanh ram để chạy duel thì khởi động 1 là không nhận card màn hình (xuất hình qua cổng hdmi trên main thì được). 2 là nhận card nhưng sau bước khởi động bios là đơ màn luôn không xuất hiện thêm gì cả.
Nếu bỏ 1 thanh ram ra thì máy có thể nhận card màn hình và khởi động bình thường.
Các bác xem giùm em bây giờ phải làm thế nào ạ. Hiện tại em đang sài tạm 1 thanh ram :sosad::sosad::sosad:
bác up thử bản bios khác xem :chaymau:

luuart

Reaction score
0
Vậy lắp 2 thanh chạy single thì có sao kô? nếu dual lỗi mà single ok thì dùng vậy cũng đc vì hiệu năng kô khác nhiều...

còn về lỗi có thể xung đột gì đó, rảnh thử tháo cpu rồi lắp lại + clear cmos xem hết kô

Core i7

Reaction score
0
dohangocanh said:
Có điều là máy em vẫn đang dùng hàng ngày ấy bác, tối hôm qua mới bị :(:)(:)((
Tức là trước đó bình thường mà tối qua mới bị :
1) RAM có vấn đề => Nếu RAM OK thì
2) Main có vấn đề=> ASROCK hay bị lỗi kén jhe ram
3)Card rời có vấn đề=>Nếu Card OK thì Card kén main lỗi
Nếu tối qua mới gắn VGA rời lần đầu thì xem lại VGA rời và tiếp xúc giữa Main với Card=> gắn tới gắn lui vẫn lỗi thì thử thay card rời khác

dohangocanh

Reaction score
0
Thông báo với các bác là ngày hôm nay em ngồi lần mò cả tối, tháo ra linh kiện ra vệ sinh, sau đó cũng tháo cả oin CMOS ra rồi lắp lại như cũ, sau khi lắp xong thì vẫn như cũ, nản tập 1. Lại tháo ram, VGA ra vệ sinh lần nữa, lần này dùng hẳn cồn luôn chứ không chỉ phủ bụi như lần 1 nữa, lắp lại => vẫn không thay đổi gì. Bí quá em lay lại thử đầu pin cấp cho chíp. Khởi động lại => ngon lành.
Nói thật là em cũng chẳng biết lỗi tại đâu luôn. Hiện tại em vẫn chưa bật xmp ở trong bios mà vẫn để như cũ.
Thanks các bác đã góp ý.

cdm2007

Reaction score
0
Chắc lúc tháo ra gắn vào vga, ram thì hở chân cắm trên main chứ có rì đâu, chạy ổn roài thì cứ để yên đừng vọc vạch nữa