Chạy bộ nản vãi, khó hơn cả tập gym

Passenger0i0

Reaction score
0
chạy bộ có lên đc cân k các bác, 55kg chắc 4 5 năm nay rồi :pudency::pudency:

dechiu9x

Reaction score
0
jokermks said:
phải chạy bộ 1 thời gian có sức bền,có ý chí r mới tập bài của thím dc :adore:

điều hơi,hít thở,chân tiếp đất ntn cho chuẩn thím ?
Em chỉ bác theo cách tập của em và em thấy hiệu quả đối với em còn với bác thì em chưa rõ. Bác cứ thử vận dụng coi xem sao.

Đầu tiên bác khơi động khớp chân, gối bằng cách đi bộ nhanh cỡ 100-200m cho nóng khớp đã nhé.

Về hít thở thì thế này, khi bác mệt sẽ có hiện tượng thở nhanh và thở dốc, theo em đó là 1 phần nguyên nhân khiến bác nhanh oải. Cách hít thở của e là : kiểu bác cứ hít và thở theo nhịp mà chân bác tiếp xúc với mặt đất. Mới đầu chưa quen nhẩm tí theo nhịp 1 2 11 2 - hít thở hít hít thở - mỗi lần chân bác tiếp đất là tương ứng vs 1 nhịp. Hít vào = mũi, thở ra = miệng.

Về chân tiếp đất thì tiếp = lòng, gan bàn chân rồi đến cả bàn chân. Cái này em hơi khó mô tả nhưng sao cho tiếp đất 1 cách nhẹ nhàng như đang lướt ý, ko gây tiếng động quá lớn. Ông nào chạy chân cứ bịch bịch là nhanh oải lắm.

Giày dép thì nên sử dụng giày thể thao đế xốp mềm, đi tất thoải mái xíu tránh rộp chân và đau chân.

Chạy mắt mũi để ý xíu khỏi dẫn hụt or dính ổ là chẹo chân, hụt gối nằm nhà như chơi đó bác :gach:

Tạm thế đã có gì em bổ xung, câu cú em hơi dài các bác thông cảm :stick:

socolasobeo

Reaction score
0
bác nào ở chung cư đào duy tư quận 10 rủ mình ra chạy bộ với

/!\

Reaction score
0
Sáng Thứ 3 chạy dài, sáng thứ 5 chạy vũ trang. Quãng đường 2 vòng sân đơn vị, cự ly tầm 3km :sexy:

Google_Translate

Reaction score
0
Cũng ko theo dc đến cùng và đã rẽ sang gym, bao lần mục tiêu là đủ dc 10K để đang ký HCMC Run mà vẫn ko dc.

badsboys111

Reaction score
0
DitChungQuoc said:
y như thắc mắc của mình luôn đó chứ... vô thớt này mới hiểu...

định train 3km 10' đây.. phấn đấu hoàn thành đến t9 2019:chaymau:
3km trong 10 phút thì tốc phải đạt 20km/h, bác định làm vận động viên chuyên nghiệp à :sweat::waaaht::runrun:
Gửi từ :dK4bg3F: bằng vozFApp

sinnosuke_3810

Reaction score
0
dechiu9x said:
Em chỉ bác theo cách tập của em và em thấy hiệu quả đối với em còn với bác thì em chưa rõ. Bác cứ thử vận dụng coi xem sao.

Đầu tiên bác khơi động khớp chân, gối bằng cách đi bộ nhanh cỡ 100-200m cho nóng khớp đã nhé.

Về hít thở thì thế này, khi bác mệt sẽ có hiện tượng thở nhanh và thở dốc, theo em đó là 1 phần nguyên nhân khiến bác nhanh oải. Cách hít thở của e là : kiểu bác cứ hít và thở theo nhịp mà chân bác tiếp xúc với mặt đất. Mới đầu chưa quen nhẩm tí theo nhịp 1 2 11 2 - hít thở hít hít thở - mỗi lần chân bác tiếp đất là tương ứng vs 1 nhịp. Hít vào = mũi, thở ra = miệng.

Về chân tiếp đất thì tiếp = lòng, gan bàn chân rồi đến cả bàn chân. Cái này em hơi khó mô tả nhưng sao cho tiếp đất 1 cách nhẹ nhàng như đang lướt ý, ko gây tiếng động quá lớn. Ông nào chạy chân cứ bịch bịch là nhanh oải lắm.

Giày dép thì nên sử dụng giày thể thao đế xốp mềm, đi tất thoải mái xíu tránh rộp chân và đau chân.

Chạy mắt mũi để ý xíu khỏi dẫn hụt or dính ổ là chẹo chân, hụt gối nằm nhà như chơi đó bác :gach:

Tạm thế đã có gì em bổ xung, câu cú em hơi dài các bác thông cảm :stick:
Cái tiếp đất theo mình thì tiếp từ phần bàn chân chỗ các ngón đổ xuống sau đó dần dần đến gan bàn chân rồi cuối cùng là gót chạm nhẹ đất. Thở thì lúc đầu cứ thở tự nhiên sau đó thì 2 hít 1 thở nhẹ nhàng, mà hít bằng mũi thở ra cả bằng mũi và miệng cho ko bị đuối, làm sao cho thoải mái nhất là được. Giày chạy thì giày thượng đình hay asia cũng được, sau này chạy ngon rồi thì đổi giày ngon sau. Nếu kiếm đc cái sân vận động nào thì chạy chân trần cũng đc, đã thử chạy 8km chân trần, phê lòi :beauty:.

YunKs

Reaction score
0
E cũng thấy vậy. Chạy mệt vãi. Gym thì khỏe hơn

ndh1ep

Reaction score
0
Thay đổi chương trình chạy liên tục vài tuần 1 lần. Mang theo máy nghe nhạc cho đỡ buồn. Vui vui vài tháng thì đổi lộ trình chạy. Ko bị chán là chạy đc xa hơn ngay đó bạn.