Chạy bộ nản vãi, khó hơn cả tập gym

jumbong

Reaction score
0
dechiu9x said:
Em chỉ bác theo cách tập của em và em thấy hiệu quả đối với em còn với bác thì em chưa rõ. Bác cứ thử vận dụng coi xem sao.

Đầu tiên bác khơi động khớp chân, gối bằng cách đi bộ nhanh cỡ 100-200m cho nóng khớp đã nhé.

Về hít thở thì thế này, khi bác mệt sẽ có hiện tượng thở nhanh và thở dốc, theo em đó là 1 phần nguyên nhân khiến bác nhanh oải. Cách hít thở của e là : kiểu bác cứ hít và thở theo nhịp mà chân bác tiếp xúc với mặt đất. Mới đầu chưa quen nhẩm tí theo nhịp 1 2 11 2 - hít thở hít hít thở - mỗi lần chân bác tiếp đất là tương ứng vs 1 nhịp. Hít vào = mũi, thở ra = miệng.

Về chân tiếp đất thì tiếp = lòng, gan bàn chân rồi đến cả bàn chân. Cái này em hơi khó mô tả nhưng sao cho tiếp đất 1 cách nhẹ nhàng như đang lướt ý, ko gây tiếng động quá lớn. Ông nào chạy chân cứ bịch bịch là nhanh oải lắm.

Giày dép thì nên sử dụng giày thể thao đế xốp mềm, đi tất thoải mái xíu tránh rộp chân và đau chân.

Chạy mắt mũi để ý xíu khỏi dẫn hụt or dính ổ là chẹo chân, hụt gối nằm nhà như chơi đó bác :gach:

Tạm thế đã có gì em bổ xung, câu cú em hơi dài các bác thông cảm :stick:
Hít thở thì mình thường 1122 hoặc 11122 chứ 121122 như thím thì hơi khó vì nhịp nó không giống nhau.

Tiếp đất bằng gan bàn chân thấy khó quá, tập trung được chân này thì mất chân kia. Rồi sau đó có cho cả bàn chân (bao gồm cả gót chân) tiếp đất nữa không? Trước nhớ có ai đó hướng dẫn không để gót chân chạm đất mà chạy kiểu đó mệt cẳng chân quá

bobb2

Reaction score
0
meo_u_ngo said:
37 tuổi. Sáng nào cũng 4h30 dậy, làm 1 vòng 7km rồi về. Chiều ra phòng gym với ae. Muốn tăng lên 10km mà khó vcc:adore:
Lạy cụ,

4h30 dậy chạy 7km

chiều còn ra gym nữa.

thanh niên chạy theo cụ dài dài.

:gach::gach::gach::gach:

zeldaxlove64

Reaction score
0
jumbong said:
Hít thở thì mình thường 1122 hoặc 11122 chứ 121122 như thím thì hơi khó vì nhịp nó không giống nhau.

Tiếp đất bằng gan bàn chân thấy khó quá, tập trung được chân này thì mất chân kia. Rồi sau đó có cho cả bàn chân (bao gồm cả gót chân) tiếp đất nữa không? Trước nhớ có ai đó hướng dẫn không để gót chân chạm đất mà chạy kiểu đó mệt cẳng chân quá
Tiếp đất bằng toàn bộ lòng bàn chân, đừng tiếp bằng mũi hay gót, hư chân đấy :sweat:
Thở thì tớ cứ 1122 (hai nhịp hít vào, hai nhịp thở ra).
Toàn chạy một mình :sweat:, mới chạy chiều qua này

jumbong

Reaction score
0
zeldaxlove64 said:
Tiếp đất bằng toàn bộ lòng bàn chân, đừng tiếp bằng mũi hay gót, hư chân đấy :sweat:
Đây mờ
Nó là mid foot mới đúng. Gót chân sai, cả bàn chân sai, mũi bàn chân cũng sai. Khó vkl

Edit, xem từ 1:00 nhé!

BossOfVOZER

Reaction score
1
doithay said:
Sáng hôm nào cũng 5h dậy, đi ra khu đô thị chạy, toàn mấy ông bà già đi bộ, mình chạy thì cũng dc vài trăm m là thấy mệt, lại dừng, đi bộ, tổng chặng 1.5km thì chạy 500m, đi bộ 1 km
nản vãi :gach:
đi bộ 1km chạy bọ 500m là có đủ yêu cầu không các mẹ?

BossOfVOZER

Reaction score
1
zeldaxlove64 said:
ứng dụng này tên gì dạ mẹ?

H_Liberty

Reaction score
1
Có bác nào ở Bình Thạnh sg ko, dắt em đi gym với
tay mơ không biết gì ngại quá

Digsby

Reaction score
1
H_Liberty said:
Có bác nào ở Bình Thạnh sg ko, dắt em đi gym với Ảnh tay mơ không biết gì ngại quá
Mới đi tập nhìn mấy anh khủng long đẩy mấy chục ký sợ tụt cả dái

Gửi từ Grab Phone bằng vozFApp

zeldaxlove64

Reaction score
0
BossOfVOZER said:
ứng dụng này tên gì dạ mẹ?
Runtastic, mà hình như ae toàn strava thôi thì phải :sexy:
Tớ dùng quen thằng này, với toàn chạy tự kỉ nên dùng nó để theo dõi thôi :sweat:

viking119

Reaction score
0
H_Liberty said:
Có bác nào ở Bình Thạnh sg ko, dắt em đi gym với
tay mơ không biết gì ngại quá
Thím tập được giờ nào, cứ đk rồi có PT chỉ cho mà