xsayno

Reaction score
0
Tôi nhớ mấy pha ntn vozer toàn vote xiên, với thọi 2 nháy mà nhỉ

TNLPK

Reaction score
1
Nhà tôi thì ba tôi phá, mẹ tội mang nợ. Cái vòng luẩn quẩn ấy kèo dài đến tận bây giờ.

Từ nhà to ở trung tâm thành phố, xuống nhà nhỏ hơn vẫn mặt đường nằm gần thành phố, bây giờ vào hẻm, ở trong cái nhà nhỏ như cái lỗ mũi. Bây giờ nếu có chuyện gì xảy ra nữa thì cả nhà ra ruộng mà cũng chẳng có tiền mua ruộng mà ở nữa.

Tôi ko so sánh ai khổ hơn ai, nhưng cô gái à đọc qua câu chuyện của em, tôi vẫn cảm nhận được sự cay đắng, chán nãn về người cha của mình, công sức gây dựng tích góp thì 1 tay ông phá sạch và chẳng bao giờ nghĩ cho người trong nhà. Nhưng thôi e à, cái gì rồi cũng quá. Cuộc đời điều gì cũng nếm, cay đắng, lăn lộn, đói khổ, gánh nợ, máu, nước mắt cũng đã rơi quá nhiều rồi đến tận bây giờ a nghiệm ra được một điều đó là "Cái gì rồi cũng qua", rồi cũng qua thôi e., chẳng có khó khăn, hay gì ở lại với e mãi được, hãy tâm niệm điều đó.

Chúc e may mắn.

reeter

Reaction score
1
Mình thì gặp trường hợp bà con bị nợ, người ít thì 100 củ, người nhiều hơn thì vài trăm củ, có người nợ hợn 2 tỏi rồi
. Nguyên nhân nợ chỉ có một mà thôi, đó là cờ bạc.

Rồi họ bảo mẹ mình bán nhà để giúp họ trả nợ, còn không thì đem giấy tờ nhà đi cầm ngân hàng hay đi càm anh chị xã hội để lấy tiền giúp họ. Không giúp thì bị nói là bà con, cô bác, anh em, cha chú mà không giúp đỡ gì

Giúp kiểu đó thì người ta ra gầm cầu ở à

lovestone01

Reaction score
0
Là đàn ông mình nghĩ, quen cô nào có bố/mẹ cờ bạc mà ly dị, yêu rồi còn ráng theo. Chứ như thớt nói sợ ba mẹ ly dị không kiếm được chồng thì hơi ngược.

Nhaemcotivi

Reaction score
0
Khổ, lắm nhà con cái mang nợ về đã nhục rồi, đây bậc sinh thành lớn tuổi chẳng lo cho con lại còn mang nợ về nhà. Lần này trả cho lão lần sau lại nợ tiếp thôi, chắc chắn luôn

stafall1

Reaction score
1
Giống y như nhà mình, ông già mê cờ bạc, báo nhà biết bao lần...không đưa thì đập đồ, đánh mẹ mình. Mình con út, được bà già cưng nhất, nên ngồi làm tâm lý với bà già mấy năm, quyết định ly dị, 3 mẹ con từ nhà mặt tiền trung tâm, sau khi chia đôi với ổng thì chuyển về căn 20m2 nhà hẻm vùng ven 3/ làm lại từ đầu. Nhờ trời thương, giờ 2 anh em nhà cửa đầy đủ, còn bà già được ông bác học chung cấp 3 thương thầm về cưới, đi Canada định cư được 2 năm rồi...nghĩ lại nếu mình không cương quyết bắt bà già cắt sớm, chắc giờ ra gầm cầu ở, hoặc mình vào tù vì làm chuyện có lỗi với ổng...

otaku92

Reaction score
1
lovestone01 said:
Là đàn ông mình nghĩ, quen cô nào có bố/mẹ cờ bạc mà ly dị, yêu rồi còn ráng theo. Chứ như thớt nói sợ ba mẹ ly dị không kiếm được chồng thì hơi ngược.
Mình có ny rồi. Gia đình ny mình cũng có địa vị. Thời trc quen nhau 2 đứa ở SG yêu đương cũng chẳng nghĩ gì nhiều vì anh ấy cũng giản dị, hỏi thì chỉ bảo bố mẹ là công chức nhà nước.
Mãi khi tốt nghiệp bọn mình về quê làm việc mình mới biết nhà bên đấy cũng quan chức nhưng ở ngoại ô, còn nhà mình ở thành phố.
Ny đưa mình về nhà, bố mẹ kiểu cũng ko tha thiết vs mình lắm. Mình tủi thân cũng đòi chia tay mấy lần. Nhưng anh động viên mình nhiều, bọn mình kinh doanh chung 1 dự án nhỏ bên cạnh việc làm hiện tại, việc làm ăn cũng khá nên bố mẹ anh cũnh dần chấp nhận
Từ lúc biết gia thế nhà anh má mình buồn nhiều lắm, má sợ ngta chê mình.
Yêu đương đến nay cũng 5-6 năm rồi, mình muốn sang năm tự mua nhà rồi mới tính chuyện cưới xin vì muốn chứng minh cho nhà bên đó mình không yếu kém, ko dựa dẫm
Sáng nay anh có thấy mình khóc, có hỏi nhưng mình chưa dám nói. Từ trc đến nay mình ko kể gì chuyện ba mình cờ bạc cả
via vozForums for iPhone

shark410

Reaction score
0
Mình nói thế này hơi ác, nhưng ra cái hoàn cảnh này thì do mẹ và anh chị em thớt thôi. Biết ổng cờ bạc thì dứt khoát vào, ly dị đi, 1 đồng cũng ko trả để cho ổng chừa. Có thể chăm lo ốm đau, chăm sóc lúc ông về già chứ ko phải cái kiểu ném tiền vào lỗ cống như thế. Chứ còn giữ cái tư tưởng ko dám ly dị sợ mang tiếng, sợ con cái khổ thì đừng bao giờ kêu.

Chia sẻ thật lòng của 1 thằng có bố mẹ ly dị,và mình là tác nhân chính đến quyết định đó. Bố mình ko cờ bạc, nhưng gái gú nhiều lần quá, với ổng phá cũng nhiều, cố duy trì thì tất cả cùng khổ, thôi thì đau ngắn còn hơn đau dài.

vovavovan123

Reaction score
0
cứ để giang hồ nó đến nhà đi , gặp bọn nó bảo muốn làm đéo gì thì làm , nhà tao đéo có tiền đâu

cái tầm này thì đừng quan tâm đến cái việc vỡ lở ra làm gì , kệ con mẹ thiên hạ đi , cái tầm này thì ko cần phải giữ thể diện làm gì đâu , ng có học ngta sẽ thông cảm , còn cái loại mà dè bỉu thì fen ko cần bận tâm

còn với ông già fen , cứ bảo nhà chả có tiền đâu , trốn đc đi đâu thì càng tốt

cứ cho bọn đầu nợ nó chán làm căng thì bắt đầu ngồi làm việc , bảo trả thì cắt lãi , khoanh lại khoản nợ rồi thống nhất , mỗi tháng trả từng này từng này , đồng ý thì làm việc , ko thì kệ mẹ các ông , cũng chỉ dọn cứt chục hôm là hết thôi , fen cứ xác định tư tưởng thế , đừng có sợ gì cả

fen nhớ mình khuyên câu này nhé : kể cả chấp nhận trả cho ông già thì cũng phải trả trong vòng 8-9 tháng , tiền nó nát như cứt luôn , có thế thì ông già fen đéo vay đc ở đâu nữa đâu , bọn cho vay nó cũng cạch ông già fen luôn

mình từng trải tình huống này rồi , chúc fen may mắn nhé , cố gắng lên