yeuthethao01

Reaction score
0
Có 100 tr bọ thôi trả cho ổng lần cuối rồi từ luôn ổng ấy đi.

Reaction score
2
otaku92 said:
Sáng nay chuẩn bị đi làm thì ông già bảo rút sổ tiết kiệm cho ông ấy 100 triệu trả nợ không là người ta tìm đến nhà, dặn đừng nói cho má nghe. Mượn đỡ rồi vài hôm ổng sẽ vay trả lại sau
Năm ngoái nhà nước giải phóng mặt bằng, nhà được đền bù 1 khoản kha khá. Má trích 1 khoản để trả nợ cho ông ấy hơn trăm triệu, số còn lại gửi ngân hàng đứng tên mình. Mình tuy là con gái út trong nhà, nhưng là đứa duy nhất được học hành tử tế, công việc ổn định và biết tính toán nên trong nhà chuyện lớn chuyện bé gì ba má đều để mình quyết, nhà cửa, tiền bạc đều đứng tên mình.
Sáng nay ổng đòi rút sổ. Mình nhanh trí giả vờ lục tủ tìm sổ nhưng giấu đi, bảo là má cất đâu rồi tìm không ra. Muốn gì thì nói với má, má đưa thì mình rút. Thế rồi mình lên cơ quan. Gọi cho má
Má nghe thì chết đứng. Má chỉ nói “Đừng đưa cho ổng, ổng sống ác với tao quá, chắc tao bỏ nhà đi cho ổng vừa lòng”. Đầu dây bên kia ồn lắm, vì má đang bán ngoài chợ, mình còn nghe người ta hỏi mua rau, má kêu “bỏ bịch dùm em, 6 ngàn nha chị” rồi cúp máy.
Cả sáng lúc ổng đòi rút sổ, mình chỉ bực và chán. Nghe điện thoại của má xong, mình vào wc khóc nức nở. Má bán ngoài chợ từng bó rau 5-6 ngàn, lời từng đồng lẻ, mà ông ấy lại cờ bạc đến trăm triệu. Nghĩ mà đau lòng. Giờ trong nhà, ngoài trừ mình ra, từ anh lớn đến ba má, bắn đùng 1 cái chắc không ai xoay đc 10 triệu, mà ông ấy vay nợ 100 triệu, bạc bẽo ghê
Từ khi mình còn bé, ông ấy 5 lần 7 lượt mang nợ về nhà, giấy tờ nhà cắm từ 5 triệu cho đến 20 triệu không biết bao nhiêu lần. Lần nào cũng là mẹ đi chuộc về. Mới năm ngoài có tiền dư, trả hẳn trăm triệu rồi bây giờ lại dây ra thêm trăm nữa, sống ác quá chừng
Trước giờ với mình, chuyện gì cũng là chuyện khó nghĩ, nhưng riêng tiền bạc là thứ dễ xử lý nhất. Mình không giàu có, không winner, nhưng với mình, tiền mất đi hoàn toàn có thể kiếm lại được. 100 triệu lúc này với mình không phải là vấn đề to tát. Nhưng mình không muốn giống má, cứ phải đèo bòng mòn mỏi trả nợ cho ông ấy. Nghĩ thì bất hiếu, nhưmg chỉ mong ông ấy chết đi cho xong, mệt mỏi lắm rồi.
Nhưng không trả thì người tìm đến nhà, lúc đấy sống làm sao đây

P/s: cảm ơn mọi ng đã chia sẻ. Ba má mình năm nay gần 60 rồi. Bao nhiêu lần xảy ra chuyện má chỉ nói má bỏ đi mặc kệ ổng thôi chứ chưa 1 lần nào nói đến việc li hôn. Má nói má lo cho mình, khó khăn lắm mình mới có đc ngày hôm nay. Nhà còn mỗi mình chưa kết hôn, mình là niềm tự hào và hi vọng duy nhất của má. Nhà đã k khá giả giờ ba má li hôn vì chuyện này thì mình làm sao tìm đc ng tử tế.
Giờ mà bỏ ổng thì ngta tìm đến nhà, má mình chắc sống không nổi
ổng vay để cờ bạc hay để làm gì thím, tiên sư cờ bạc, nghiện ngập và cho vay lãi nặng là thứ khốn nạn cộng sinh nuôi sống nhau. đến mức này thì quyết 1 trả 1 đồng 1 cắc thôi....ông già sống vô trách nhiệm, u mê, lũ rủ lê ông chơi và lũ biết ông già ko làm ra tiền, kinh tế gia đình ko giàu có gì mà vẫn cho mượn đúng khốn nạn. trả cho ổng thì đến đàm vĩnh hưng củng chạy thôi.

Galaxy.Note3N900D

Reaction score
0
Máu gì k máu máu cờ bạc. Bỏ thì thương mà vương thì tội. Cố lên chị gái.
Giờ để cụ tự chịu thì ng thân dọn đến chỗ khác mà ở. Không thì đánh bạc báo mẹ công an ý. Cho nó lên hốt cả thể. Xù được nợ luôn

Sent from Samsung SM-G920F using vozFApp

khukho35

Reaction score
0
Sao không bắt ổng kí giấy, mỗi lần trả thì cắt 1 ngón tay.

Tidustar

Reaction score
1
otaku92 said:
Sáng nay chuẩn bị đi làm thì ông già bảo rút sổ tiết kiệm cho ông ấy 100 triệu trả nợ không là người ta tìm đến nhà, dặn đừng nói cho má nghe. Mượn đỡ rồi vài hôm ổng sẽ vay trả lại sau
Năm ngoái nhà nước giải phóng mặt bằng, nhà được đền bù 1 khoản kha khá. Má trích 1 khoản để trả nợ cho ông ấy hơn trăm triệu, số còn lại gửi ngân hàng đứng tên mình. Mình tuy là con gái út trong nhà, nhưng là đứa duy nhất được học hành tử tế, công việc ổn định và biết tính toán nên trong nhà chuyện lớn chuyện bé gì ba má đều để mình quyết, nhà cửa, tiền bạc đều đứng tên mình.
Sáng nay ổng đòi rút sổ. Mình nhanh trí giả vờ lục tủ tìm sổ nhưng giấu đi, bảo là má cất đâu rồi tìm không ra. Muốn gì thì nói với má, má đưa thì mình rút. Thế rồi mình lên cơ quan. Gọi cho má
Má nghe thì chết đứng. Má chỉ nói “Đừng đưa cho ổng, ổng sống ác với tao quá, chắc tao bỏ nhà đi cho ổng vừa lòng”. Đầu dây bên kia ồn lắm, vì má đang bán ngoài chợ, mình còn nghe người ta hỏi mua rau, má kêu “bỏ bịch dùm em, 6 ngàn nha chị” rồi cúp máy.
Cả sáng lúc ổng đòi rút sổ, mình chỉ bực và chán. Nghe điện thoại của má xong, mình vào wc khóc nức nở. Má bán ngoài chợ từng bó rau 5-6 ngàn, lời từng đồng lẻ, mà ông ấy lại cờ bạc đến trăm triệu. Nghĩ mà đau lòng. Giờ trong nhà, ngoài trừ mình ra, từ anh lớn đến ba má, bắn đùng 1 cái chắc không ai xoay đc 10 triệu, mà ông ấy vay nợ 100 triệu, bạc bẽo ghê
Từ khi mình còn bé, ông ấy 5 lần 7 lượt mang nợ về nhà, giấy tờ nhà cắm từ 5 triệu cho đến 20 triệu không biết bao nhiêu lần. Lần nào cũng là mẹ đi chuộc về. Mới năm ngoài có tiền dư, trả hẳn trăm triệu rồi bây giờ lại dây ra thêm trăm nữa, sống ác quá chừng
Trước giờ với mình, chuyện gì cũng là chuyện khó nghĩ, nhưng riêng tiền bạc là thứ dễ xử lý nhất. Mình không giàu có, không winner, nhưng với mình, tiền mất đi hoàn toàn có thể kiếm lại được. 100 triệu lúc này với mình không phải là vấn đề to tát. Nhưng mình không muốn giống má, cứ phải đèo bòng mòn mỏi trả nợ cho ông ấy. Nghĩ thì bất hiếu, nhưmg chỉ mong ông ấy chết đi cho xong, mệt mỏi lắm rồi.
Nhưng không trả thì người tìm đến nhà, lúc đấy sống làm sao đây

P/s: cảm ơn mọi ng đã chia sẻ. Ba má mình năm nay gần 60 rồi. Bao nhiêu lần xảy ra chuyện má chỉ nói má bỏ đi mặc kệ ổng thôi chứ chưa 1 lần nào nói đến việc li hôn. Má nói má lo cho mình, khó khăn lắm mình mới có đc ngày hôm nay. Nhà còn mỗi mình chưa kết hôn, mình là niềm tự hào và hi vọng duy nhất của má. Nhà đã k khá giả giờ ba má li hôn vì chuyện này thì mình làm sao tìm đc ng tử tế.
Giờ mà bỏ ổng thì ngta tìm đến nhà, má mình chắc sống không nổi
Thời buổi này thì sợ đếch gì bọn hàng xóm nhiều chuyện. Cứ làm những việc mà cho rằng là tốt nhất thôi. Trả nợ kèm theo cái giấy li dị, chia tài sản xong làm lại, có vốn rồi cũng chả sợ gì nữa. Cứ thế làm lên. Bọn mà dính vào cờ bạc thì cả đời ko bao giờ dứt ra đc. Cứ trông chuyện mẹ của đàm vĩnh hưng là biết. Ngấm vào máu rồi

^T-Bag^

Reaction score
0
Cầm súng ghim vào đầu lão một viên xem trong hộp sọ có não không.

Gửi từ Samsung SCV39 bằng vozFApp

vanhuy 1984

Reaction score
0
Cờ bạc thì có chết mới hết, nói ra ác mồm bạn nghĩ đúng đấy cầu cho ổng chết mới hết nợ.

Nhà có bà cô út củng đề đóm, mới cho bả 2tr , bả nói mượng nhưng mình bảo cho luôn , vì biết 100% k trả được. 2 năm trước cô út tôi bể nợ gia dình họp lại, cô Bảy tôi bảo ai cho được nhiêu thì cho còn lại cô Bảy tôi lo, gom trả hết 1,7 tỏi.

Giờ thì lại gây nơ tiếp , ai củng ngán éo quan tâm , giờ cô út tui gặp mặt ai trong gia đình thì mượn người đó, tới thằng cháu của tui gọi cô út tui là bà cô mà cũng ko thoát.

emkothichgay1

Reaction score
0
Dứt khoát lần cuối đi chị thớt

1 là ko trả để ổng tự gánh, mẹ con dắt nhau đi chỗ khác ở
2 là trả 1 phần thôi, còn để ổng tự làm trả phần còn lại, viết cam kết đàng hoàng
Nếu trả hết thì cũng chứng nào tật nấy thôi. 2 ông cậu ruột e cá độ, đánh bài, bao nhiêu tiền của, nhà cửa, đất đai bán hết, vợ cũng bỏ đi, bây giờ cứ lủi thủi ai kêu gì làm đó kiếm từng cắc có ai coi ra gì đâu, trong khi trc kia ổng nghề ngỗng buôn bán đàng hoàng cũng thuộc dạng có của (ở quê), may nhờ mấy anh chị họ con cô bác đứng ra giữ lại miếng đất ông bà vs căn nhà cho ở chứ ko ngân hàng nó xiết đá đít ra đường

Sent from Samsung using vozFApp

chicken_joe

Reaction score
0
Đầu năm toàn nghe ông bà già phá nhà vậy. Mới hôm trước 1 thớt rồi

cong01

Reaction score
0
Quan trọng trả lần này lần sau sẽ trả tiếp, và “n” lần nữa nhé thím.

via vozForums for iPhone