rosario_1

Reaction score
0
phat8818 said:
trả xong lần này rồi cho ba mẹ li dị là cách giải quyết tốt nhất. trước nhà mình cũng như này.
mệt mỏi vô cùng.
sau này nếu ba bạn bỏ đc thì mình gọi về nuôi dưỡng già, ko thì để cho xã hội dạy cho ko dám chơi cờ bạc nữa, chứ cứ như này dính vô rồi ko bỏ đc đâu.
ps: cố lên nha thớt, mình con trai mà lúc đó mình còn mệt mỏi, nói chi bạn là con gái. có vấn đề gì ko nghĩ đc cứ review mình và mọi người đã trải qua sẽ cho b lời khuyên tốt nhất

via vozForums for iPad
Vote phương án này, cho bố mẹ li dị ngay và luôn.

Đau 1 lần còn hơn đau cả đời.

[Y]a[U]a

Reaction score
0
otaku92 said:
Trước đây t cảm thấy yêu đương -> chia tay -> thất tình, buồn bã là một cảm giác hết sức khó chịu và t đã từng thề rằng không bao h để bản thân mình phải gánh chịu cảm giác đó thêm một lần nào nữa.
- Nhưng đến hôm nay 4 năm rồi cuộc sống của 1 thằng con trai 22 tuổi chỉ có bạn bè thân thiết, những mối quan hệ xã giao, không tình yêu không có bất cứ thứ gì để nhớ thương, để vui để buồn để nhớ nhung, mọi thứ trống rỗng không một suy nghĩ, Cô đơn vô cùng. Lúc này t mới chợt nhận ra thứ cảm giác khủng khiếp nhất của một đời người đó là sự cô đơn đến tột cùng - vô vị - trống rỗng và không còn thiết tha với bất cứ thứ gì. Ngày 12 tiếng cắm mặt kiếm tiền - đêm về lướt fb tìm mãi tìm mãi xong r tự hỏi lướt để tìm cái gì ??
Và đến lúc này t muốn lắm cần lắm cảm giác yêu và được yêu.
nick nhiều người dùng hả thím

hautuoiti

Reaction score
0
Giống hệt thằng kế nhà ngu dốt ở quê tôi, bố mẹ nó gả con gái cho thằng già Hàn Quốc, được bảo lãnh sang lao động, phải xa quê hương, vất vả nơi xứ người, nghe ba mẹ tôi nói hàng tháng 2 ông bà đó làm được 70 củ.

Mà thằng con trời đánh ở nhà chỉ việc cưới vợ với chịch vợ, thỉnh thoảng gây nợ trăm củ do cờ bạc, súc sinh vcc

boyblack22

Reaction score
0
trả 1 lần thì sẽ có lần 2. Ba ko phải trẻ con mà phải dậy đời, có chơi có chịu.

black_snow_055

Reaction score
0
Y hệt ông già mình. Năm nay mất 500 củ rồi, trong năm nay mình phải về nhà 5 6 lần để giải quyết, 1 2 lần đầu mình khóc lóc năn nỉ ông bỏ. Tới lần này mình làm cứng rồi
Mình trả cho 1 nửa, nửa còn lại bán đất trả nợ. Tới mức mình còn về nhà làm chứng cho ông bà già li dị, mình còn bảo ko coi ông già là bố nữa. Ông đi đâu được thì đi. Cứ nghĩ là có người gánh, làm ăn thì không lo. Giờ vác mặt ra đường là bị hàng xóm họ hàng chửi
Lần cuối mình về tạo điều kiện cho li dị thì quì xuống năn nỉ khóc lóc với mình với mẹ. Không biết được bao lâu, mình chỉ biết là nếu có 1 lần nữa chắc mình không kiềm chế nổi nữa
Ko biết còn lần nào nữa không.
Mình là con trai, kiếm được tiền còn ko chịu nổi cảnh này thì chỉ biết chúc thớt cố lên thôi. Có gì inbox tâm sự :D
rhasta said:
Thời hiện đại, kêu má li dị đi. Sống kiểu đó dây dưa làm gì cho khổ.:surrender: Còn không để giang hồ xử ổng đi:pudency:
Cái này chuẩn này, ông già mình còn lần tiếp theo chắc mình cũng dùng cách này.

black_snow_055

Reaction score
0
Y hệt ông già mình. Năm nay mất 500 củ rồi, trong năm nay mình phải về nhà 5 6 lần để giải quyết, 1 2 lần đầu mình khóc lóc năn nỉ ông bỏ. Tới lần này mình làm cứng rồi
Mình trả cho 1 nửa, nửa còn lại bán đất trả nợ. Tới mức mình còn về nhà làm chứng cho ông bà già li dị, mình còn bảo ko coi ông già là bố nữa. Ông đi đâu được thì đi. Cứ nghĩ là có người gánh, làm ăn thì không lo. Giờ vác mặt ra đường là bị hàng xóm họ hàng chửi
Lần cuối mình về tạo điều kiện cho li dị thì quì xuống năn nỉ khóc lóc với mình với mẹ. Không biết được bao lâu, mình chỉ biết là nếu có 1 lần nữa chắc mình không kiềm chế nổi nữa
Mình là con trai, kiếm được tiền còn ko chịu nổi cảnh này thì chỉ biết chúc thớt cố lên thôi. Có gì inbox tâm sự :D
rhasta said:
Thời hiện đại, kêu má li dị đi. Sống kiểu đó dây dưa làm gì cho khổ.:surrender: Còn không để giang hồ xử ổng đi:pudency:

Last edited by a moderator:

BOT

Administrator
Reaction score
4
rhasta said:

rhasta

Reaction score
0
otaku92 said:
Sáng nay chuẩn bị đi làm thì ông già bảo rút sổ tiết kiệm cho ông ấy 100 triệu trả nợ không là người ta tìm đến nhà, dặn đừng nói cho má nghe. Mượn đỡ rồi vài hôm ổng sẽ vay trả lại sau
Năm ngoái nhà nước giải phóng mặt bằng, nhà được đền bù 1 khoản kha khá. Má trích 1 khoản để trả nợ cho ông ấy hơn trăm triệu, số còn lại gửi ngân hàng đứng tên mình. Mình tuy là con gái út trong nhà, nhưng là đứa duy nhất được học hành tử tế, công việc ổn định và biết tính toán nên trong nhà chuyện lớn chuyện bé gì ba má đều để mình quyết, nhà cửa, tiền bạc đều đứng tên mình.
Sáng nay ổng đòi rút sổ. Mình nhanh trí giả vờ lục tủ tìm sổ nhưng giấu đi, bảo là má cất đâu rồi tìm không ra. Muốn gì thì nói với má, má đưa thì mình rút. Thế rồi mình lên cơ quan. Gọi cho má
Má nghe thì chết đứng. Má chỉ nói “Đừng đưa cho ổng, ổng sống ác với tao quá, chắc tao bỏ nhà đi cho ổng vừa lòng”. Đầu dây bên kia ồn lắm, vì má đang bán ngoài chợ, mình còn nghe người ta hỏi mua rau, má kêu “bỏ bịch dùm em, 6 ngàn nha chị” rồi cúp máy.
Cả sáng lúc ổng đòi rút sổ, mình chỉ bực và chán. Nghe điện thoại của má xong, mình vào wc khóc nức nở. Má bán ngoài chợ từng bó rau 5-6 ngàn, lời từng đồng lẻ, mà ông ấy lại cờ bạc đến trăm triệu. Nghĩ mà đau lòng. Giờ trong nhà, ngoài trừ mình ra, từ anh lớn đến ba má, bắn đùng 1 cái chắc không ai xoay đc 10 triệu, mà ông ấy vay nợ 100 triệu, bạc bẽo ghê
Từ khi mình còn bé, ông ấy 5 lần 7 lượt mang nợ về nhà, giấy tờ nhà cắm từ 5 triệu cho đến 20 triệu không biết bao nhiêu lần. Lần nào cũng là mẹ đi chuộc về. Mới năm ngoài có tiền dư, trả hẳn trăm triệu rồi bây giờ lại dây ra thêm trăm nữa, sống ác quá chừng
Trước giờ với mình, chuyện gì cũng là chuyện khó nghĩ, nhưng riêng tiền bạc là thứ dễ xử lý nhất. Mình không giàu có, không winner, nhưng với mình, tiền mất đi hoàn toàn có thể kiếm lại được. 100 triệu lúc này với mình không phải là vấn đề to tát. Nhưng mình không muốn giống má, cứ phải đèo bòng mòn mỏi trả nợ cho ông ấy. Nghĩ thì bất hiếu, nhưmg chỉ mong ông ấy chết đi cho xong, mệt mỏi lắm rồi.
Nhưng không trả thì người tìm đến nhà, lúc đấy sống làm sao đây

kangtakang

Reaction score
0
bảo ông ấy đi làm mỗi tháng má cho 5-10 triệu trả nợ, thà thế còn hơn ném cho một cục để ông tiêu, mà chắc đếch gì đã nợ, không chừng muốn tiêu xài bao em út