kaivn93

Reaction score
0
doide0soai2 said:
éc, ko có đuổi đâu mẹ. Ở Nhật có dạng hợp đồng trọn đời. Nghĩa là mẹ trừ khi phạm lỗi quá lớn thì mới bị đuổi, chứ chả bao giờ cty xa thải. Chính vì vậy tụi Nhật nó dễ ù lỳ đó mẹ:stick:
Hình như đọc đâu đó văn hóa gắn bó với công ty trọn đời của dân Nhật, chắc do loại hợp đồng này ý nhỉ :chaymau:
Mà khi đã bị đuổi thì ức chế quá tự tử luôn...

doide0soai2

Reaction score
0
kaivn93 said:
Hình như đọc đâu đó văn hóa gắn bó với công ty trọn đời của dân Nhật, chắc do loại hợp đồng này ý nhỉ :chaymau:
Mà khi đã bị đuổi thì ức chế quá tự tử luôn...
yes yes đó mẹ, kiểu như bị đuổi là xem như thằng thất bại của xã hội kiểu như là dư thừa của xã hội (chắc tụi nó nghĩ thế) nên hay tử tự đó mẹ :stick:

tsclone

Reaction score
0
doide0soai2 said:
Nhưng được cái thoải mái mẹ à, em là core trong đám mới, nên em làm thoải mái lắm, đang làm muốn ra ngoài đi đâu 1-2 tiếng cũng ko nói gì (hôm bữa em chuyển nhà nên ra ngoài đi tới bất động sản lấy chìa khoá 3 tiếng mới quay lại, sếp cũng ko nói gì, rồi hôm bữa thẻ ngân hàng em có vấn đề, ra ngân hàng 1-2 tiếng về cũng ko nói, mà em đi cũng chả xin ai, thích em đi à, nói chung là rất rất thoải mái mẹ à:adore:, mẹ cũng bít cty Nhật rất nghiêm khắc giờ giấc, mà em thì dạo này chuyển nhà mới hơi xa, nên toàn đi muộn 15-30 phút, cũng ko nói gì:stick:)
Vừa phải thôi ông êi
Đến lúc lại vơ cả nắm VN nào thì khổ

doide0soai2

Reaction score
0
tsclone said:
Vừa phải thôi ông êi
ko có đâu mẹ, em ko cố tình đâu, em làm việc cũng nghiêm túc lắm. Nên năm sau cty em có tuyển vn nữa nè mẹ. Mẹ yên tâm em ở Nhật lâu rồi ko làm mất hình ảnh người VN đâu :adore:

lostodyssey1005

Reaction score
0
tsclone said:
Vừa phải thôi ông êi
đúng r, cứ thế bảo sao k bị ghét, ông bh chăm chỉ cày kéo các kiểu, thái độ ngoan 6 tháng thử xem, cứ thấy nó k nói mà làm tới, có khi nó thấy core nó k nói chứ bh đòi hỏi trong 6 tháng cũng tìm cách để back up cho ông r nó cho ông té :))

Hero of chaos

Reaction score
0
doide0soai2 said:
Nhưng được cái thoải mái mẹ à, em là core trong đám mới, nên em làm thoải mái lắm, đang làm muốn ra ngoài đi đâu 1-2 tiếng cũng ko nói gì (hôm bữa em chuyển nhà nên ra ngoài đi tới bất động sản lấy chìa khoá 3 tiếng mới quay lại, sếp cũng ko nói gì, rồi hôm bữa thẻ ngân hàng em có vấn đề, ra ngân hàng 1-2 tiếng về cũng ko nói, mà em đi cũng chả xin ai, thích em đi à, nói chung là rất rất thoải mái mẹ à:adore:, mẹ cũng bít cty Nhật rất nghiêm khắc giờ giấc, mà em thì dạo này chuyển nhà mới hơi xa, nên toàn đi muộn 15-30 phút, cũng ko nói gì:stick:)
văn hóa của nó nên nó ko nói. Chứ trong bụng nghĩ đm thằng VN qua đây làm thuê mà cứ như bố đời thích đi là đi, thích làm thì làm

doide0soai2

Reaction score
0
Hero of chaos said:
văn hóa của nó nên nó ko nói. Chứ trong bụng nghĩ đm thằng VN qua đây làm thuê mà cứ như bố đời thích đi là đi, thích làm thì làm
ko có đâu mẹ, em ở lâu nên em nhận biết khi tụi Nhật nó khó chịu, tui nó vui vẻ ở ngoài nhưng nó vẫn có thái độ nhỏ nếu ở lâu mẹ sẽ nhận thấy được, nhưng em ko bị vậy đâu. Em đi muộn chút nhưng bù lại em OT tới 8-9h có khi 10-11h đêm. Còn khi deadline thì 2-3 ngày em mới về. Nên ko có bị ghét đâu mẹ :adore:

lostodyssey1005

Reaction score
0
doide0soai2 said:
ko có đâu mẹ, em ở lâu nên em nhận biết khi tụi Nhật nó khó chịu, tui nó vui vẻ ở ngoài nhưng nó vẫn có thái độ nhỏ nếu ở lâu mẹ sẽ nhận thấy được, nhưng em ko bị vậy đâu. Em đi muộn chút nhưng bù lại em OT tới 8-9h có khi 10-11h đêm. Còn khi deadline thì 2-3 ngày em mới về. Nên ko có bị ghét đâu mẹ :adore:
haizzz, thế này thì thôi, nhưng tốt nhất sinh hoạt điều độ, đi làm các thứ r về đúng giờ cho nó khỏe người, 6 tháng nữa mà nghỉ vc thì review tiếp nhé, cũng muốn sang nhật sống thử quá mà giờ vợ con r :D