weixiao

Reaction score
0
khanghyxda said:
Thôi thím đừng troll em, mà nick này nick phụ của thím ak, nick chính bị band 1 tháng chưa hết ak
Đang nghỉ mát
Thím pro cả tiếng tàu, hán nôm, hán việt cơ mà :shame:
M vẫn nhớ mà ahihi

khanghyxda

Reaction score
0
kaivn93 said:
Đã từng có ảo mộng làm brSE rồi qua Nhật vì thích văn hóa của nó. Nhưng khi làm đc ~1 năm trực tiếp với cus Nhật, OT triền miên và đc các tiền bối từng qua đó về kể lại thì mình đã quyết chí từ bỏ mộng qua Nhật, giờ đang học kĩ kiến thức để qua chơi với Âu Mỹ =.=
Âu Mỹ thì không có cửa sang đấy làm việc đâu bác. Gặp khá nhiều ông khủng, tiếng Anh cũng khủng cũng ko sang Âu Mỹ làm đc, cơ hội dường như là không có, hoạ may có ông sang Sing làm dc. Nhật là nước mà dễ sang nhất thời điểm hiện tại do dân nó thiếu lao động trong các ngành kĩ thuật. Nói là dễ sang cũng phải đầu tư học tiếng nghiêm túc 2 3 năm chứ ko phải là linh tinh vớ vẩn là sang đc. Sang vài năm số tiền cũng bằng làm ở VN chục năm, lương về VN cũng thuộc dạng TOP. Bạn mình sang cùng có 6 ông đều IT, 3 ông làm mệt OT triền miên, 3 ông đúng giờ là cắp đít đi về.

khanghyxda

Reaction score
0
weixiao said:
Đang nghỉ mát
Thím pro cả tiếng tàu, hán nôm, hán việt cơ mà :shame:
M vẫn nhớ mà ahihi
Nghe trong gió còn có tiếng của em cơ, tàu vs hán việt đã là gì đâu =))

weixiao

Reaction score
0
khanghyxda said:
Nghe trong gió còn có tiếng của em cơ, tàu vs hán việt đã là gì đâu =))
À thêm cả thư pháp :shame:
Chữ phồn thể, giản thể nữa
À mà giúp thằng thớt kìa thím ơi

doide0soai2

Reaction score
0
Nhục cái là OT có em với thằng leader, mà thằng leader thì 1 mình cân 5 project rồi, em thì cân 3, nên cũng chả hỏi dc gì nó. Cty kiểu như thằng giám đốc nó thấy đứa nào làm dc việc nó đẩy vào. Còn đầy đứa ngồi chơi nhận lương (kêu là học, chứ học cái mã mẹ nó, vào dự án thì mới nhớ chứ học xong vứt đó chó tha à). Mà nó ko biết nói cho tụi đó, em bực còn chữi thằng Nhật kia, dạng như đã đéo làm được mấy còn kiểu xem thường người nước ngoài, em nói nó làm dùm em chỗ kia vì em đang bận, nó kêu khó này nọ, dkm em qua team nó nói với leader nó thì nó mới làm:stick:. Còn thằng giám đốc thì mới vào cty em còn nghĩ cho công ty này nọ, từ khi mấy vụ kiểu như thằng ngồi chơi (nói chơi hơi quá chứ giả bộ học cái mả mẹ gì đó), thằng thì làm sml nhưng lương thì ngang nhau, chuyên gia câu cửa miệng "cố gắng lên, mày làm dc mà" dkm, làm dc ccc, tao mới vào cty chưa dc 6 tháng, 6 năm học ở Nhật thấy uổng phí vkl, chán lắm các mẹ à, dkm hồi xưa đậu cty systemexe có chi nhánh ở SG (etown gần nhà luôn), mà cty làm về hệ thống là chính, nên em mới chọn cty này, hối hận vkl mấy mẹ à :sosad:

tomclancy1234

Reaction score
0
Thomas William Cleverley said:
Chẳng nhẽ đùng cái ốm cũng phải xin trước cả tháng hay sao :stick:
vụ ốm thì mình k rõ, vì mình chỉ nghe bạn kể lại. Nhưng tóm lại bọn nhật đề cao tinh thần làm việc hăng say, chỉ là 1 cách nói hoa mỹ của từ bóc lột mà thôi :sogood:

khanghyxda

Reaction score
0
weixiao said:
À thêm cả thư pháp :shame:
Chữ phồn thể, giản thể nữa
À mà giúp thằng thớt kìa thím ơi
Em trả lời ở page 1 rồi đó ko biết thớt nó đọc chưa =))

doide0soai2

Reaction score
0
tomclancy1234 said:
vụ ốm thì mình k rõ, vì mình chỉ nghe bạn kể lại. Nhưng tóm lại bọn nhật đề cao tinh thần làm việc hăng say, chỉ là 1 cách nói hoa mỹ của từ bóc lột mà thôi :sogood:
ốm bt mà mẹ, có giấy viện thì nghỉ cả tuần cũng dc, còn thấy mệt thì vào group cty nói nghỉ thôi. Nhưng tụi Nhật nó sẽ nói là "bảo trọng sức khoẻ, nghỉ ngơi đi nha" nhưng thật ra trong lòng thì đánh giá hình ảnh xấu đó mẹ à :stick:

doide0soai2

Reaction score
0
khanghyxda said:
Em trả lời ở page 1 rồi đó ko biết thớt nó đọc chưa =))
em đọc rồi mẹ, em làm cty ở nhật, OT công ty em trên 60 tiếng mới tính tiền OT, nghĩa như mẹ nói, lương vào 60 tiếng OT đó mẹ:stick:

khanghyxda

Reaction score
0
doide0soai2 said:
Nhục cái là OT có em với thằng leader, mà thằng leader thì 1 mình cân 5 project rồi, em thì cân 3, nên cũng chả hỏi dc gì nó. Cty kiểu như thằng giám đốc nó thấy đứa nào làm dc việc nó đẩy vào. Còn đầy đứa ngồi chơi nhận lương (kêu là học, chứ học cái mã mẹ nó, vào dự án thì mới nhớ chứ học xong vứt đó chó tha à). Mà nó ko biết nói cho tụi đó, em bực còn chữi thằng Nhật kia, dạng như đã đéo làm được mấy còn kiểu xem thường người nước ngoài, em nói nó làm dùm em chỗ kia vì em đang bận, nó kêu khó này nọ, dkm em qua team nó nói với leader nó thì nó mới làm:stick:. Còn thằng giám đốc thì mới vào cty em còn nghĩ cho công ty này nọ, từ khi mấy vụ kiểu như thằng ngồi chơi (nói chơi hơi quá chứ giả bộ học cái mả mẹ gì đó), thằng thì làm sml nhưng lương thì ngang nhau, chuyên gia câu cửa miệng "cố gắng lên, mày làm dc mà" dkm, làm dc ccc, tao mới vào cty chưa dc 6 tháng, 6 năm học ở Nhật thấy uổng phí vkl, chán lắm các mẹ à, dkm hồi xưa đậu cty systemexe có chi nhánh ở SG (etown gần nhà luôn), mà cty làm về hệ thống là chính, nên em mới chọn cty này, hối hận vkl mấy mẹ à :sosad:
Gặp mấy thằng Nhật bựa vậy, bọn Nhật nó trách nhiệm cả lũ với nhau chứ bựa vậy thì hiếm gặp vl