gacongnghiep253

Reaction score
0
Chán thật các thím ạ,mua hàng trên shopee cũng nhiều,mà lần này chủ quan nên bị lừa :gach: Chẳng là em có đặt con lumia 520 trên "Nokia chuyên sỉ' hay "@xushop1004"
em hay đặt trên shopee các món lặt vặt,shipper quen nhà rồi nên chỉ gọi xác nhận 1vài lần,các lần sau cứ mang đến nhà mình là có người nhận hộ,lần nào cũng đúng hàng nên em cũng chủ quan.Hôm trước đặt con lumia 520,lúc nhận hàng thì ok đúng hàng,nhưng để ý mãi hơn ngày mà vẫn chưa thấy shipper báo để lên Shopee ấn trả tiền cho người bán.Em cũng nghi ngờ gì vì hàng nhận đúng rồi :sweat: ,mấy ngày sau em đi vắng thì thấy trên máy báo đơn hàng đã giao thành công nên em ấn luôn.:gach: Mọi chuyện bắt đầu từ đây ạ,về nhà thì thấy có 1 đơn hàng giống hệt nhưng mở ra thì thấy 1 con nokia cỏ gì thế này(shipper vẫn thường giao hàng đến nhà em vì lúc nào cũng có người ở nhà nhận hộ).Em xem lại thì đúng đơn hàng của shopee luôn,nhưng hàng trong đấy lại là cái gì thế này,sao lại có 2 đơn giống nhau,em phát hiện ra cái đơn gửi lần trước là ngoài shopee,đơn lần này gửi về nhưng lại sai hàng,nhưng mình ấn trả tiền rồi còn đâu.:sweat:
Đây là con lumia 520 hàng gửi ngoài shopee thì đúng hàng cho dù máy hơi nát
Còn đây là con nokia mà shop gửi qua shopee đây,máy không có pin bên trong luôn. Nhắn tin cho shop không ai trả lời cho 1 sao luôn,1 lúc sau có một người tự xưng là chủ shop có nhắn tin với mình

Gửi từ Xiaomi POCOPHONE F1 bằng vozFApp

gacongnghiep253

Reaction score
0

Chủ shop nói là nhân viên làm,rồi bảo em trả hàng sẽ hoàn lại tiền cho em,nhưng em gỡ đánh giá xuống
Em cũng ok thôi,vậy mà sửa đánh giá rồi gửi hàng đi thì bên giao hàng thông báo lần 1 là không có ai nghe,rồi sau đó thông báo sai thông tin người nhận,giờ hàng bị trả về em lại còn phải trả thêm phí ship nữa chứ.

gacongnghiep253

Reaction score
0
Mình có nhắn ton lại cho shop nhưng shop phản hồi là bên giao hàng chưa chuyển hàng cho shop,em thấy vô lý,không có lý do bên giao hàng không chuyển hàng cả,trong khi đúng tên,sđt và địa chỉ rồi

Giờ thì chịu rồi,thôi coi như mất tiền lên đây ăn vạ thôi

gacongnghiep253

Reaction score
0
Desperadovn said:
Nổ địa chỉ tôi ship cho cái 525 bỏ ko bạn.
Tôi có rồi,tôi bị gửi làm 2 lần,1 lần gửi đúng ngoài Shopee,1 lần đơn shopee gửi hàng đểu,trong khi tôi chỉ đặt 1 đơn trong shopee thôi ạ :beauty:

sneder

Reaction score
0
Tôi thấy ít khả năng lừa. Vì lần 1 giao đúng hàng r , lần 2 xui vì bạn k có nhà. Chứ có nhà thì bạn cũng trả lại đơn k nhận , lừa kiểu này hên xui quá.
Còn shoppe giờ shop lừa đảo nhiều lắm . Đọc thấy bao nhiêu phốt r

via vozForums for iPhone

gacongnghiep253

Reaction score
0
zoro said:
Dài quá. Túm lại là mần sao ?
Dạ em đặt 1 đơn trong shopee,chúng nó gửi làm 2 lần ạ,1 lần ngoài đúng hàng,1 lần shopee sai hàng,em hay đặt hàng trên shopee nên shipper cứ mang đến nhà là có người nhận ạ,nên không gọi xác nhận.Người nhà em cứ nhận thôi,về mới phát hiện ra là có 2 đơn

gacongnghiep253

Reaction score
0
sneder said:
Tôi thấy ít khả năng lừa. Vì lần 1 giao đúng hàng r , lần 2 xui vì bạn k có nhà. Chứ có nhà thì bạn cũng trả lại đơn k nhận , lừa kiểu này hên xui quá.
Còn shoppe giờ shop lừa đảo nhiều lắm . Đọc thấy bao nhiêu phốt r
via vozForums for iPhone
Tôi cũng nghĩ tỷ lệ thấp vậy shop cũng không lừa làm gì,nhưng kiểu như là bán hàng ngoài shopee ấy,gửi cho tôi ngoài shopee xong đến đơn trong shopee chắc chắc tôi sẽ hoàn trả vì đã nhận được rồi,nhưng xui cái có tôi toàn có người nhận hàng hộ nên mới ra cơ sự này,kiểu như bán hàng ngoài shopee để không khiếu nại được ấy:gach: