CEMU : Giả lập Nintendo Wii U

_Hoang Phuong_

Reaction score
0
mr4guns said:
siđa
mình cũng bị
update cái cemuhook lên 5.6.8 thử đi
hồi 6h chiều e cũng có thử update cemuhook rồi.cơ mà ko ăn thua bác ạ
Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

vanhieu89

Member
Reaction score
0
mr4guns said:
cái game đó với bayonetta2 nếu muốn hết hoàn toàn lỗi nháy texture thì để cái gpu buffecache accuracy lên high
>lag hơn render hình ảnh chính xác hơn
Mình để low cũng ko bị lỗi nháy texture (từ Ryu tới Kasumi), chỉ là bị lỗi tự thoát cemu bất thường :sweat: nên mãi chưa qua hết được day 1 (vì cemu chưa hỗ trợ save state) :sweat:

chuotchaxauxi

Reaction score
0
bác mr4guns có thể viết tut mới chơi mượt zelda 30 fps cho máy yêu được không ạ
i5 7200u - 940mx - ram 12gb
cảm ơn bác

mr4guns

Reaction score
3
chuotchaxauxi said:
bác mr4guns có thể viết tut mới chơi mượt zelda 30 fps cho máy yêu được không ạ
i5 7200u - 940mx - ram 12gb
cảm ơn bác
đây viết liền cho nóng nè
"làm đúng hướng dẫn thì 20-30fps đủ chơi, hoặc mua máy mới ĐỪNG MUA CHIP U nha bác"
đó ko có gì đâu bác khỏi cám ơn :gach:

lekhoiz

Reaction score
0
thớt cho hỏi cemu có game nào chơi bằng wiimote giả lập mượt ko nhỉ. mới lục được cái tay cầm wii hồi trước mua về chơi mỗi zelda skyward sword xong vứt xó

mr4guns

Reaction score
3
lekhoiz said:
thớt cho hỏi cemu có game nào chơi bằng wiimote giả lập mượt ko nhỉ. mới lục được cái tay cầm wii hồi trước mua về chơi mỗi zelda skyward sword xong vứt xó
test thử mario party 10 đi nếu thím thìcfsh thể loại đó
còn ko thì cứ input setting chơi mấy game khác
à mario tennis nữa

aclong27

Reaction score
0
i5 8400 - rx580 - 16gb mà chiến BOTW có 20fps có cách nào sửa ko mấy bác :sweat:

mr4guns

Reaction score
3
aclong27 said:
i5 8400 - rx580 - 16gb mà chiến BOTW có 20fps có cách nào sửa ko mấy bác :sweat:
làm cho đúng hướng dẫn cũng bèo 30fps
card AMD chơi giả lập cemu ko ngon nhé

nickchinh01

Reaction score
0
Các bác cho em hỏi em xài bản 1.13.2d The legend of zelda breath of the wild khi load xong Shader cache thì bị crash (tắt FPS++ lại bình thường) phải hạ xuống bản 1.13.0 trở xuống lại chơi đc bình thường thì fix ntn ạ:adore::adore::adore:

nam_miu3386

Reaction score
0
nickchinh01 said:
Các bác cho em hỏi em xài bản 1.13.2d The legend of zelda breath of the wild khi load xong Shader cache thì bị crash (tắt FPS lại bình thường) phải hạ xuống bản 1.13.0 trở xuống lại chơi đc bình thường thì fix ntn ạ:adore::adore::adore:
Cách 1: của chủ thớt: Lỗi stop working khi load game botw do cemuhook, khi chép file dbghelp.dll của cemuhook vào thì crash, bỏ cái file này ra thì load bình thường.Lỗi này thường gặp ở ai xài win 7.
Để yên file dbghelp.dll trong thư mục cemu đó. Chuột phải dbghelp.dll mở properties, đi tới tab digital signatures, chọn vào signature (click chuột 1 cái thôi), click details, click OK, đóng cái cửa sổ properties lại, chạy cemu.exe

Cách 2 của mình đang làm để sống chung với lũ:
1- Thay đổi độ phân giải rồi load lại. Ví dụ bạn đang ở 1080p load bị lỗi thì chuyển sang 2k rồi load lại. Nếu không được chuyển sang bước 2.
2- Xóa sạch folder GLchace theo đường dẫn C:\tên User\AppData\Local\NVIDIA\GLCache. Xóa luôn file dcac9927.bin theo đường dẫn này cemu_1.13.2\shaderCache\precompiled. Vẫn không được thì cách cuối cùng.
3- Down shader khác rồi thay đổi giữa 2 shader, nếu shader 9k bị lỗi thì load bằng 11k thì cũng vào được. https://www.reddit.com/r/CEMUcaches/...11006_shaders/
Mình làm theo 3 cách trên thì kiểu gì cũng vào được.
:sweat: