Cảnh báo Cty thông nghẹt ống cống làm ăn lừa đảo, gian dối

donhan

Reaction score
0
WildForest said:
Đm bọn nó làm ăn sống nhăn, chấp nhận trả giá trên trời rồi lên đây kêu ca.
Chẳng qua đéo dám bật :sogood:

Tôi từng giải quyết vụ thông cống tương tự, chốt hạ: mày làm cho ngon ko thì xách dái mà về, lằng ngoằng thì bò về :go: Mà muốn về cũng phải dọn chỗ đã bày bừa ra chứ bố đéo rảnh
Nhà mình xóm mình sợ bố con thằng nào?
Vâng chả sợ bố con thằng nào nhưng em đi làm cả ngày, bọn nó biết chỗ ở rồi làm gì con em thì ân hận ko kịp đâu bác ạ. Em viết bài lên đây ghi rõ là góc cảnh báo để mọi người tránh chứ ko kêu ca bán than gì nhé.

ocervn

Reaction score
0
donhan said:
Thông hết luôn ko còn gì=))):stick:
thành phần chính của hóa chất thông tắc là H2SO4 thôi pha dung môi (nước) thôi chứ có gì thần bí đâu. Rót từ từ vào, đợi nửa tiếng 45p rồi dội nước là xong. Tắc cống chủ yếu do tóc, bụi vải hoặc chuột tha rác từ cống chính. Dội món này là đi hết.

donhan

Reaction score
0
ocervn said:
thành phần chính của hóa chất thông tắc là H2SO4 thôi pha dung môi (nước) thôi chứ có gì thần bí đâu. Rót từ từ vào, đợi nửa tiếng 45p rồi dội nước là xong. Tắc cống chủ yếu do tóc, bụi vải hoặc chuột tha rác từ cống chính. Dội món này là đi hết.
Vâng nhưng axit mạnh vậy nó hại đường ống bác à.

ocervn

Reaction score
0
donhan said:
Vâng nhưng axit mạnh vậy nó hại đường ống bác à.
Đường ống làm bằng fibro xi măng hay sao mà sợ bục

donhan

Reaction score
0
ocervn said:
Đường ống làm bằng fibro xi măng hay sao mà sợ bục
Nhà em đường ống nhựa mỏng thôi bác à. Mà thông cống xài NaOH là ổn rồi bác. Tắc quá thì dùng mây đánh lò xo. Em cũng chưa nghe ai nói dùng Axit Sulphuric để làm sạch đường ống. Cái này nhờ bác chủ giáo thêm

Koruro

Reaction score
0
vpcea21fx said:
Dù sao cũng là nghề đặc thù, tôi cũng chẳng bênh ai, mặc dù cũng mới gọi các bác đến sục rửa cho đường nước chung cư, vác máy tới, sục 2 phát, bác xin 1 tr, cũng ok (mặc dù có vẻ hơi chát), vì nc nôi sạch sẽ, cuộc sống thoải mái =))
bác nói đúng :beauty: ,nhưng theo thớt kể thì thằng thợ làm ăn láo nháo kìa vào nhà không làm cả hút thuốc bấm điện thoại, phải nhắc mới làm, làm xong thì không don sau đó báo giá trên mây thì bác có chịu được không :"> chứ nếu thằng thợ kia khi đến mà làm ngay với don vệ sinh sach sẽ các kiểu thì báo giá 5 mil thớt chắc cũng vui lòng đưa mà :byebye:

donhan

Reaction score
0
Up đè chết NGUYỄN VĂN TƯỞNG làm ăn mất dạy.