Cảnh báo Cty thông nghẹt ống cống làm ăn lừa đảo, gian dối

khoaaaa

Reaction score
0
Bên cty mình đợt cách đây 1-2 tháng cũng đi thông cống bằng hình thức này, lúc đó mình có việc đi nên ko ở lại giám sát dc, lúc về thì hỏi kế toán kêu báo lại là hết 7tr tiền thông cống mà làm đâu chừng 1 tiếng, báo giá cũng 2-300k 1m ấy, ko biết có phải dính đội như chủ thớt ko? Kiếm tiền ez dễ nhỉ?

via vozForums for iPhone

donhan

Reaction score
0
khoaaaa said:
Bên cty mình đợt cách đây 1-2 tháng cũng đi thông cống bằng hình thức này, lúc đó mình có việc đi nên ko ở lại giám sát dc, lúc về thì hỏi kế toán kêu báo lại là hết 7tr tiền thông cống mà làm đâu chừng 1 tiếng, báo giá cũng 2-300k 1m ấy, ko biết có phải dính đội như chủ thớt ko? Kiếm tiền ez dễ nhỉ?

via vozForums for iPhone
Đám này chắc có cả băng bác à. Chắc chia nhau ra đi lừa tiền. Nhưng làm ăn kiểu chụp giật như này thì chả sống thọ được đâu, làm một thời gian rồi cũng bốc sh*t thôi. Tính em hiền thôi, bác nào nóng tính mà gặp kiểu làm ăn mất dạy như này dễ xảy ra xung đột, có khi gây ra án mạng không chừng. Trên FB có group nào đông thành viên để em post bài này lên cảnh báo mọi người không nhỉ, dính quá cướp ngày của bọn này cay lắm các bác ạ. Bác nào giúp em share thông tin này lên cũng được ạ, càng nhiều người biết thì càng ít người bị lừa.
Thằng NGUYỄN VĂN TƯỞNG em đã report ở trên là đầu xỏ các bác nhé, ăn nói cực kỳ mất dạy và bố láo với KH. Thanks

Incoming

Reaction score
2
vãi, em gọi thông cống kb bao nhiêu lần rồi mắc nhất chỉ 600k =))

donhan

Reaction score
0
Incoming said:
vãi, em gọi thông cống kb bao nhiêu lần rồi mắc nhất chỉ 600k =))
Mình cũng gọi một chỗ quen đã từng làm, họ báo 1.0 triệu à bác (do nhà máy tắc khá nặng nên chấp nhận giá này), nhưng sáng gọi chiều họ mới đến được. Tắc bồn rửa nấu nướng cũng bất tiện nên mình google search rồi mới dính đám này. Alo phát tầm 15 phút sau bọn nó đến ngay (chắc do lừa đảo, chụp giật nhiều rồi nên ít khách :byebye:, kiểu làm ăn như này thì chỉ được 1 lần rồi thôi). Hôm qua em cũng thử share lên 1 số group lớn trên FB nhưng chắc do nội dung ko phù hợp nên ad mấy trang đó ko duyệt. Em muốn spread cái topic này ra để cảnh báo mọi người biết mà né bọn này, hoặc chỉ ít cũng né được kiểu làm ăn mất dạy, vô liêm sỉ như thế này.

musicbox6

Reaction score
0
Bọn này thề lừa đảo ! Cái máy tàu khựa này mua về chưa tới 10 củ mà đi lừa biết bao ng` , em cứ khoán công thôi 1~1tr5 . Tính mét thì cút , tụi nó đo theo mét ống đưa vào vl lắm.

donhan

Reaction score
0
musicbox6 said:
Bọn này thề lừa đảo ! Cái máy tàu khựa này mua về chưa tới 10 củ mà đi lừa biết bao ng` , em cứ khoán công thôi 1~1tr5 . Tính mét thì cút , tụi nó đo theo mét ống đưa vào vl lắm.
Máy tầm 7-8 củ thôi bác à. Chỉ cần sơ sẩy giám sát không kỹ là bọn nó đẩy ống vào hết ga. Bọn này nó còn làm cả thông tắc bể phốt, hố ga các kiểu. Thợ toàn mấy thắng ất ơ, làm tào lao hư hết nhà của gia chủ (đã bị report bên otofun).

ocervn

Reaction score
0
Mua lít H2so4 đậm đặc đổ vào. Tắc trời cũng thông.

DB9

Reaction score
0
Gần như 90% mấy ông thông tắc cống đều chơi chiêu này vs ng ko biết. Kịh nghjiệm cứ 500k-800k cho 1 lần thông. Ko đồng ý kêu về gọi người khác !!!

WildForest

Reaction score
0
Đm bọn nó làm ăn sống nhăn, chấp nhận trả giá trên trời rồi lên đây kêu ca.
Chẳng qua đéo dám bật

Tôi từng giải quyết vụ thông cống tương tự, chốt hạ: mày làm cho ngon ko thì xách dái mà về, lằng ngoằng thì bò về
Mà muốn về cũng phải dọn chỗ đã bày bừa ra chứ bố đéo rảnh
Nhà mình xóm mình sợ bố con thằng nào?