Cảnh báo anh em khi mua cốc sạc Xiaomi 65W

nmph

Reaction score
1
dasklney said:
Nó giảm xong tắt chứ có sạc được đâu, trường hợp này là quá tải mạch tự ngắt luôn, nhìn đồng hồ đo tắt hết rồi hiện lại số kìa.

Trường hợp này thì mình tin là vấn đề ở cục pin nhiều hơn ở sạc, hoặc có thể là không tương thích thôi chứ sạc không lỗi gì cả.
Thế bro nghĩ pin có lỗi gì???
E đồng ý có thể lỗi. Nhưng e đôit cả 2 cục khác nhau cả về lô mà vẫn lỗi à???
Gửi từ Samsung SM-G930F bằng vozFApp

dasklney

Reaction score
1
nmph said:
Thế bro nghĩ pin có lỗi gì???
E đồng ý có thể lỗi. Nhưng e đôit cả 2 cục khác nhau cả về lô mà vẫn lỗi à???

Cái đó thì bạn hỏi nhà sản xuất chứ sao mình biết, việc pin lỗi và lỗi nhiều lần thì trong link kickstarter mình có đưa đó, rất rất nhiều khách hàng bị chứ không phải riêng bạn đâu.

Mình chỉ đang hướng dẫn bạn kiểm tra để chắc chắn có phải là Sạc bạn đang dùng có bị lỗi hay không thôi, nếu bạn viết bài cảnh báo khi mua Pin HyperJuice 27000mAh 100W thì mình sẽ hướng dẫn khác :gach:

Mạch sạc 100W là rất lớn, trong khi pin chỉ có 26800mAh/3.7V lại rất nhỏ, hiệu suất sạc sẽ cực kỳ kém nếu sạc với hiệu điện thế 20V, và nó sẽ nãy sinh rất nhiều vấn đề luôn.

kirakun277

Reaction score
1
có cái thớt cảnh báo anh em mua sạc type c của xiaomi thôi, adapter lúc đạt đỉnh vẫn được gần công suất thiết kế nhưng sau đấy có thể bị sụt nguồn. m đã thử cả cục 45w type c cũng bị.

giá của xiaomi chắc bằng 1/2 các hãng khác nên cũng không đòi hỏi chất lượng quá tốt được đâu.

Panduit

Reaction score
0
dasklney said:
Cái đó thì bạn hỏi nhà sản xuất chứ sao mình biết, việc pin lỗi và lỗi nhiều lần thì trong link kickstarter mình có đưa đó, rất rất nhiều khách hàng bị chứ không phải riêng bạn đâu.

Mình chỉ đang hướng dẫn bạn kiểm tra để chắc chắn có phải là Sạc bạn đang dùng có bị lỗi hay không thôi, nếu bạn viết bài cảnh báo khi mua Pin HyperJuice 27000mAh 100W thì mình sẽ hướng dẫn khác :gach:

Mạch sạc 100W là rất lớn, trong khi pin chỉ có 26800mAh/3.7V lại rất nhỏ, hiệu suất sạc sẽ cực kỳ kém nếu sạc với hiệu điện thế 20V, và nó sẽ nãy sinh rất nhiều vấn đề luôn.
bố ông

giờ ông xem dàn CPU GPU 100W
mà PSU cấp 12V mạch vrm xuống 1.2vol đấy . nó có hiệu suất kém không .
bàn về hiệu suất mạch vrm nhé .

còn pin
lúc ấy dòng sạc tầm 24Amp tương đương 1C trong giới hạn dòng sạc an toàn lithium .
vẫn còn thấp hơn đám VOOC hay QC nhiều lắm đấy .

notsad

Reaction score
0
sạc nó cũng là đồ điện tử thôi mà cũng hên xui con ngon ngon đểu cái vid đầu tiên mình thấy ảo ảo bác thử kiếm cục pin khác xem sao chắc cục kia của bạn nó vẫn đầy nên dòng nó tụt về o

nmph

Reaction score
1
notsad said:
sạc nó cũng là đồ điện tử thôi mà cũng hên xui con ngon ngon đểu cái vid đầu tiên mình thấy ảo ảo bác thử kiếm cục pin khác xem sao chắc cục kia của bạn nó vẫn đầy nên dòng nó tụt về o
E kiển tra rồi. Pin em đang chỉ 20% thôi bác ạ. Cái này nhầm sao được bác. Sụt cả A lẫn V mà

nmph

Reaction score
1
notsad said:
E kiển tra rồi. Pin em đang chỉ 20% thôi bác ạ. Cái này nhầm sao được bác. Sụt cả A lẫn V mà