Cảnh báo anh em khi mua cốc sạc Xiaomi 65W

mars17789

Reaction score
0
dasklney said:
Mình cũng có nói rất nhiều lần về việc ngắt ngang rồi, là do bộ phận thiết kế mạch, nên cái này chả ai khẳng định được là sẽ ngắt hay không. Nhưng chắc chắn công suất sạc cao hơn thiết bị thì chả bao giờ nó ngắt cả.

Mình cho bạn 1 ví dụ cụ thể là sạc zin 5W của iPhone sẽ ngắt hoặc tệ hơn là cháy luôn khi sạc cho Pin dự phòng có input Quick Charge 3.0. Trong khi bạn nói nếu Pin yêu cầu 18W mà sạc ko đáp ứng nó chỉ sạc 5V/1A thôi? Vậy nếu bị ngắt thì toàn bộ sạc 5W zin của iPhone là đồ đểu?

Bạn lại nói, nếu sạc có công suất lớn hơn thiết bị thì nó sẽ sạc bằng công suất của thiết bị?

Mình lại có thêm trường hợp thực tế là các sạc PD 60W không có PPS của bất kỳ hãng nào, cũng sẽ chỉ sạc được 18W cho Note 10 thôi, mặc dù sạc PD 60W không PPS vẫn có thể cung cấp đủ yêu cầu trong dãy điện áp mà thằng Note 10 nhận (Ví dụ: 15V/3A, hoặc là 20V/2.25A).
Toàn bộ sạc zin iphone đều không đểu, vì nó sẽ không ngắt. Nó ngắt là do nó hỏng
Tương tự, nhà sản xuất bán ra 1 cục sạc pd 65w thì sẽ phải dùng được với chuẩn pd, còn sạc với macbook 87w hay sạc dự phòng cs in 100w mà tự ngắt thì là cũng là sạc đểu, hoặc sạc hỏng. Nói do nhà sản xuất thiết kế vậy là lừa người dùng
Cái sạc iphone quá dễ test, để đó tui test cho ông. Còn zụ samsung pps, thì ko tương thích nó vẫn sạc với cs thấp hơn, chứ ko ngắt, không ăn nhập gì với vấn đề của chủ thớt cả
Sent from Sony G8342 using vozFApp

dasklney

Reaction score
1
mars17789 said:
Toàn bộ sạc zin iphone đều không đểu, vì nó sẽ không ngắt. Nó ngắt là do nó hỏng

Tương tự, nhà sản xuất bán ra 1 cục sạc pd 65w thì sẽ phải dùng được với chuẩn pd, còn sạc với macbook 87w hay sạc dự phòng cs in 100w mà tự ngắt thì là cũng là sạc đểu, hoặc sạc hỏng. Nói do nhà sản xuất thiết kế vậy là lừa người dùng

Cái sạc iphone quá dễ test, để đó tui test cho ông. Còn zụ samsung pps, thì ko tương thích nó vẫn sạc với cs thấp hơn, chứ ko ngắt, không ăn nhập gì với vấn đề của chủ thớt cả

Sent from Sony G8342 using vozFApp
PD cũng PD 1.0, PD 2.0, PD 3.0, PD 3.0 PPS đó bạn, không tương thích như với Note 10 nó vẫn chấp nhận cho sạc 18W, nhưng với các thiết bị khác nó không chấp nhận mà vẫn yêu cầu cung cấp công suất cho đủ của nó, thì bị ngắt là đương nhiên.

Mình tin cục Xiaomi này có thể sạc cho Macbook 87W và các sản phẩm khác dưới 65W hoặc bằng 65W không vấn đề gì cả :pudency: Chỉ cần bạn chủ thread mang đi test.

Vấn đề là ở cục pin thôi, bạn xem link kickstarter mình gửi đi, rất rất nhiều người bị lỗi sạc cho pin này.

https://www.kickstarter.com/projects...-pack/comments

Link Amazon:
https://www.amazon.com/Sanho-HyperJu...dp/B07WZGJ5WS/

nmph

Reaction score
1
dasklney said:
PD cũng PD 1.0, PD 2.0, PD 3.0, PD 3.0 PPS đó bạn, không tương thích như với Note 10 nó vẫn chấp nhận cho sạc 18W, nhưng với các thiết bị khác nó không chấp nhận mà vẫn yêu cầu cung cấp công suất cho đủ của nó, thì bị ngắt là đương nhiên.

Mình tin cục Xiaomi này có thể sạc cho Macbook 87W và các sản phẩm khác dưới 65W hoặc bằng 65W không vấn đề gì cả :pudency: Chỉ cần bạn chủ thread mang đi test.

Vấn đề là ở cục pin thôi, bạn xem link kickstarter mình gửi đi, rất rất nhiều người bị lỗi sạc cho pin này.

https://www.kickstarter.com/projects...-pack/comments

Link Amazon:
https://www.amazon.com/Sanho-HyperJu...dp/B07WZGJ5WS/
2 lô khâc nhau chả nhẽ cùng lỗi. Bác đừng viện lý do con sạc này lỗi. Đò đt nào cũng lỗi thôi. Vậy mà ravpowet sạc đc. Xiaomi thì k. Còn bác k nên viện lya do là do cơ chế tự ngắt mỗi hãng
Gửi từ Samsung SM-G930F bằng vozFApp

dasklney

Reaction score
1
nmph said:
2 lô khâc nhau chả nhẽ cùng lỗi. Bác đừng viện lý do con sạc này lỗi. Đò đt nào cũng lỗi thôi. Vậy mà ravpowet sạc đc. Xiaomi thì k. Còn bác k nên viện lya do là do cơ chế tự ngắt mỗi hãng

Mình đang hướng dẫn bạn để bạn biết chắc chắn là cục sạc xiaomi nó không tương thích với pin của bạn hay là nó lỗi.

Lý do lý chấu gì ở đây? Chừng nào bạn dùng 2 cục sạc xiaomi cùng mã, mà cục được cục không thì bạn có thể khẳng định chắc chắn là cục của bạn bị lỗi.

Đằng này dùng cục sạc khác hãng mà bạn?

namnguyenck2

Reaction score
0
Sạc giờ chia ra nhiều chu kỳ và cảm biến nhiệt độ, đâu lúc nào cũng sạc đều đều đâu. Còn yếu tố nữa là do cáp, cùng củ sạc mà có cáp sạc nhanh và sạc chậm

nmph

Reaction score
1
dasklney said:
Mình đang hướng dẫn bạn để bạn biết chắc chắn là cục sạc xiaomi nó không tương thích với pin của bạn hay là nó lỗi.

Lý do lý chấu gì ở đây? Chừng nào bạn dùng 2 cục sạc xiaomi cùng mã, mà cục được cục không thì bạn có thể khẳng định chắc chắn là cục của bạn bị lỗi.

Đằng này dùng cục sạc khác hãng mà bạn?
M chưa có điều kiện để mua 2 cục mà test. Có thể đây là lỗi của dòng xiaomi này thì sao??? Liệu ở đây được mấy bác có điều kiện dùng con này để test được full công suất của nó. Hay lại chỉ dùng để sạc laptop hay đt

dasklney

Reaction score
1
nmph said:
M chưa có điều kiện để mua 2 cục mà test. Có thể đây là lỗi của dòng xiaomi này thì sao??? Liệu ở đây được mấy bác có điều kiện dùng con này để test được full công suất của nó. Hay lại chỉ dùng để sạc laptop hay đt

Bạn không cần phải mua 2 cục, bạn mượn ai đó laptop hoặc kể cả Macbook Pro 87W luôn để sạc thử bằng cục Xiaomi này là biết liền. Bạn lên F17 lập thread chỉ test chút xíu chắc mọi người sẽ vui vẻ hỗ trợ thôi.

Sạc laptop dòng thấp hơn 65W dùng PD mà vẫn dùng được chứng tỏ nó không bị gì rồi. Ai mua con này sạc điện thoại thì hơn quá đáng vì sạc có 18W thì mua con 65W về làm gì?

Nó làm ra con 65W thì ít nhất nó đủ chịu tải 65W, cao hơn thì không chắc.

Nhưng bạn dùng để sạc con pin 100W không được và vẫn cứ khẳng định là nó bị lỗi thì mình cũng chịu, ko thể nào cãi lại lý luận của bạn.

Leo.Secret

Reaction score
0
laplace said:
cơ hội làm tiền ngon thế mà ko chụp lại :sexy:
ra nó đổi cho cái mới nên cũng thôi tại ở đây mua nhiều lần rồi.
Thằng bạn mình tự dưng mang con Mi8 sang nhờ thay kính nó chọc ngoáy sao hư main rồi báo lỗi phần mềm :stick: Giờ bán xác cái máy.
Đang có bài bốc phốt trên group xiaomi facebook đó

nosteam

Reaction score
0
Các anh em để ý là bọn TCS làm ăn như l nhé. Không có bảo hành gì đâu. Em bị 1 vố rồi.

Mua 2 món nó giao 1 món. Đến lúc em bảo thì bọn nó gửi cho cái video quay đóng hàng rồi bảo bọn em đóng đủ hàng đây rồi.

dasklney

Reaction score
1
nosteam said:
Các anh em để ý là bọn TCS làm ăn như l nhé. Không có bảo hành gì đâu. Em bị 1 vố rồi.

Mua 2 món nó giao 1 món. Đến lúc em bảo thì bọn nó gửi cho cái video quay đóng hàng rồi bảo bọn em đóng đủ hàng đây rồi.
Thì tụi nó cũng ghi rõ dán 1 miếng giấy rất to ngoài hộp, mấy đứa gọi xác nhận đơn hàng cũng dặn kỹ là video khi nhận hàng mà.

Bạn không làm theo thiệt thòi bạn, trong khi nó có video đóng gói đủ thì bạn lại chửi nó?

Bạn có video nhận hàng thiếu thì nó đền cho bạn, hoặc là đè đầu thằng giao hàng ra thôi.