[Cần tư vấn] SSD hiện trên bios là HDD có sao không?

phongvanptit

Reaction score
0
Mình vừa mua thêm ổ cứng SSD cho con desktop của mình. Nhưng sau khi mang về cài win lên đó mình vào lại bios thì nó lại hiện là HDD (trước khi cài win mình có kiểm tra qua thì đúng là SSD). Bác nào giải thích giúp mình tại sao lại thế, và có vấn đề gì không ạ? Cảm ơn các thím

urigome

Reaction score
1
phongvanptit said:
Mình vừa mua thêm ổ cứng SSD cho con desktop của mình. Nhưng sau khi mang về cài win lên đó mình vào lại bios thì nó lại hiện là HDD (trước khi cài win mình có kiểm tra qua thì đúng là SSD). Bác nào giải thích giúp mình tại sao lại thế, và có vấn đề gì không ạ? Cảm ơn các thím
ko sao cả, quan trọng là boot vào win có báo lỗi gì ko và tốc độ có nhanh ko bác?

phongvanptit

Reaction score
0
urigome said:
ko sao cả, quan trọng là boot vào win có báo lỗi gì ko và tốc độ có nhanh ko bác?
Thanks bác. Boot vào win bình thường bác ạ, còn nhanh hơn trước hay không em cũng không để ý, vì trước khi có ssd cũng khá nhanh rồi. Có điều em dùng main koloe, tìm mãi không có driver nên muốn ghost full driver nhưng khi chạy onekeyghost toàn báo lỗi "have error in bios" và không tìm thấy file .GHO ạ :sosad:

Queenbj

Reaction score
0
ssd và hdd 2.5 inch nó khác nhau mà nhìn là biết, kingfast thì đúng ssd rồi, cài aida64, crysral info, ...mà xem

urigome

Reaction score
1
phongvanptit said:
Thanks bác. Boot vào win bình thường bác ạ, còn nhanh hơn trước hay không em cũng không để ý, vì trước khi có ssd cũng khá nhanh rồi. Có điều em dùng main koloe, tìm mãi không có driver nên muốn ghost full driver nhưng khi chạy onekeyghost toàn báo lỗi "have error in bios" và không tìm thấy file .GHO ạ :sosad:
Với SSd thì nên cài mới luôn, không nên ghost bác ơi

xuantruongepu

Reaction score
0
Ssd nhiều cái k ghost được đâu thím à. Hoặc phải ghost trong dos thì mới được

Gửi từ Xiaomi MI MAX 2 bằng vozFApp

Lone Druid

Reaction score
0
urigome said:
Với SSd thì nên cài mới luôn, không nên ghost bác ơi
SSD cài Windows 10 nhanh cỡ 10-12 phút.
Ghost nhiều khi không tiện mà hay phát sinh lỗi

Bản quyền giờ tầm 110k (giá sale) của dealer. :chaymau: bộ Office nữa tầm 500k cả bộ, vừa đẹp mà được support tận răng. :shame:

Absent

Reaction score
0
Lone Druid said:
SSD cài Windows 10 nhanh cỡ 10-12 phút.
Ghost nhiều khi không tiện mà hay phát sinh lỗi

Bản quyền giờ tầm 110k (giá sale) của dealer. :chaymau: bộ Office nữa tầm 500k cả bộ, vừa đẹp mà được support tận răng. :shame:
cho mình xin số dt làm bộ office :sosad::sosad::sosad:

phongvanptit

Reaction score
0
Thanks các bác nhé. Tại case em mua lại, lúc mua không kiểm tra kĩ mua phải main koloe, giờ không kiếm đâu ra được driver để cài nên muốn ghost cho nhanh

Queenbj

Reaction score
0
main tàu thì dùng bộ Easydriver, có đủ cho các win 7,10 x86, x64