JUchi

Reaction score
6
Rào cho kín vào.... coi chừng thành Đan Phượng ver 2 thì khổ

via vozForums for iPhone

xanhduong111

Reaction score
0
Đậu mòe các thím tư vấn làm em hoang mang vãi, xã hội giờ xuống cấp vậy sao

bibiwoft

Reaction score
0
Đưa đơn đi thím, nhanh gọn.Khỏi đấm tiền conan, được thì ok không thì bỏ.

tunghzx

Reaction score
0
xanhduong111 said:
Gia đình đó k chịu mua lại thím, kiểu chày cối, kêu xưa sao k nói, giờ tao xây nhà cmnr, .v.v., kiểu nhà đó cũng hổ báo lắm, nhà em toàn người già nên cũng hơi rét :stick:
Có thời làm địa chính nhưng giờ nghỉ rồi. Luật giờ không rõ khác không Trường hợp của bác theo luật là đất của cá nhân, tổ chức thì phải tự bảo quản, cái này bác sai vì k kịp thời phát hiện nó làm trên đất mình. :sad: nếu gia đình không tự thoả thuận được thì gia đình bác làm đơn ra UBND. Nhưng nó cũng sẽ éo giải quyết gì cho bác đâu vì nó cũng không phải thẩm quyền :go: nó gọi ra hoà giải , thoả thuận giữa 2 hộ thống nhất giá đền ( theo dân sự hoặc theo giá nhà nước quy định tuỳ địa phương).
Nếu không thoả thuận được thì rắt nhau ra toà, nếu không được thì lần lượt các cấp toà :chaymau: . Phán quyết của toà án tối cao là quyết định cuối cùng .
Đến lúc này thì cỏ mọc trên mộ bác cao 3 thước rồi :dreaming:
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

yingying1102

Reaction score
0
đất thím là đất ô lô hay như thế nào? nói rõ mới tư vấn đc nhé! Lấn nhiều thì bắt nó đền nặng luôn! không thì làm căng chỉ có phá nhà!

yingying1102

Reaction score
0
tunghzx said:
Có thời làm địa chính nhưng giờ nghỉ rồi. Luật giờ không rõ khác không Trường hợp của bác theo luật là đất của cá nhân, tổ chức thì phải tự bảo quản, cái này bác sai vì k kịp thời phát hiện nó làm trên đất mình. :sad: nếu gia đình không tự thoả thuận được thì gia đình bác làm đơn ra UBND. Nhưng nó cũng sẽ éo giải quyết gì cho bác đâu vì nó cũng không phải thẩm quyền :go: nó gọi ra hoà giải , thoả thuận giữa 2 hộ thống nhất giá đền ( theo dân sự hoặc theo giá nhà nước quy định tuỳ địa phương).
Nếu không thoả thuận được thì rắt nhau ra toà, nếu không được thì lần lượt các cấp toà :chaymau: . Phán quyết của toà án tối cao là quyết định cuối cùng .
Đến lúc này thì cỏ mọc trên mộ bác cao 3 thước rồi :dreaming:

bác làm đại chính chỗ nào thế? Chỗ e thì đấy là đất chưa sổ thôi thím! Chứ đất có sổ và xây nhà thì đầu tiên phải có giấy phép xây dựng! dựa theo giấy phép xây dựng sổ đỏ mà sai thì ăn đủ! không thỏa thuận được thì chỉ có phá nhà!

tunghzx

Reaction score
0
yingying1102 said:
bác làm đại chính chỗ nào thế? Chỗ e thì đấy là đất chưa sổ thôi thím! Chứ đất có sổ và xây nhà thì đầu tiên phải có giấy phép xây dựng! dựa theo giấy phép xây dựng sổ đỏ mà sai thì ăn đủ! không thỏa thuận được thì chỉ có phá nhà!
Chưa sổ hay có sổ cũng thế nhé. Sai phép do tắc trách của nhà nước, do cá nhân chủ đất và do thằng hàng xóm xây sai. Nhưng lật lại thế méo nào được vài năm trước luật xây dựng cũng chỉ hạn chế được xử phạt trong 1-2 năm thôi.
Bác đọc lại của em nhé. Nếu ra đến toà thằng nào sai thì vẫn ăn đủ như thường thôi e chỉ nêu quy trình thôi :byebye:

xanhduong111

Reaction score
0
tunghzx said:
Chưa sổ hay có sổ cũng thế nhé. Sai phép do tắc trách của nhà nước, do cá nhân chủ đất và do thằng hàng xóm xây sai. Nhưng lật lại thế méo nào được vài năm trước luật xây dựng cũng chỉ hạn chế được xử phạt trong 1-2 năm thôi.
Bác đọc lại của em nhé. Nếu ra đến toà thằng nào sai thì vẫn ăn đủ như thường thôi e chỉ nêu quy trình thôi :byebye:

Nhà e cũng có ra UBND huyện rồi, nhưng họ tư vấn thỏa thuận rằng bên sai phạm sẽ đền bù theo giá đất của nhà nước quy định, đệt mịa đất từ 70tr/m xuống còn vài triệu/m :brick:

xanhduong111

Reaction score
0
tunghzx said:
Đến lúc này thì cỏ mọc trên mộ bác cao 3 thước rồi
:dreaming:

Lâu ghê vậy hả thím :sosad:

yingying1102

Reaction score
0
xanhduong111 said:
Lâu ghê vậy hả thím :sosad:
bao che sai pham day bạn ơi! làm to lên là nó giải quyết ngay! cứ cầm sổ đỏ lên ub nhé!