[Cần tư vấn] Cắp thêm ram

kakaaa

Reaction score
0
Em mù máy tính ạ.
Tình hình là cái máy trên công ty nó chậm quá, mở vài cái trình duyệt memory toàn 80% đổ lên giật tung chảo. Thế là em xuống IT chôm thêm thanh ram 4g cắm thêm vào, nó báo thế này là lỗi không tương thích hay sao hả các bác:

kakaaa

Reaction score
0
Giờ em boot hay rút con ram ra tiệm bán lấy xèng hả các bác

comxi

Reaction score
1
ra tiệm đổi bù ram khác, chứ máy bị giật tung chảo sao mà xài

kakaaa

Reaction score
0
tức là nó báo thế này là lỗi không xài được hả bác, ram em chôm của bên IT thôi mà, không được thì thôi dùng cố

m150

Reaction score
0
kakaaa said:
Em mù máy tính ạ.
Tình hình là cái máy trên công ty nó chậm quá, mở vài cái trình duyệt memory toàn 80% đổ lên giật tung chảo. Thế là em xuống IT chôm thêm thanh ram 4g cắm thêm vào, nó báo thế này là lỗi không tương thích hay sao hả các bác:
Cái thông báo nó ghi nhấn F1 để lưu config kìa :canny: Nhấn đi chứ lên đây hỏi gì nữa bác :sweat:

luutuybach

Reaction score
0
kakaaa said:
Em mù máy tính ạ.
Ha ha gắn vào rồi bấm F1 thôi, mà liều quá không biết cũng dám lắp. Xưa mình từng làm cháy 1 thanh ram vì lắp bậy

Cho'

Reaction score
3
Thường khi thay đổi dung lượng ram nó sẽ có thông báo và trỏ về BIOS, vào đó rồi save lại thôi