[Cần tư vấn] Bạn em bị Amway biến đổi chỉ sau 2 ngày

vinaballade

Reaction score
0
Chào các bác, tình hình là bạn chung phòng em là 1 KTV xét nghiệm có bằng đại học hẳn hoi đang làm trong 1 bệnh viện lớn tại TPHCM, lương tháng cũng tầm 10-12tr.
Làm việc giờ hành chính, tối hoặc thứ 7 chủ nhật chạy Grab kiếm thêm văn nghệ thì lương cũng lên 15 16tr.
Đột nhiên, hôm qua giờ đi cái đại hội Amway gì đó, em đã bảo trước là đa cấp rồi, sau đó về nói chuyện khác hẳn, giống như một con người khác. Còn có ý định bỏ việc đi làm đa cấp nữa, mới bỏ mấy triệu mua sản phẩm về dùng thử rồi.
bác nào cho em biết, đa cấp nó làm gì mà có thể thay đổi con người nhanh như vậy, phải chăng là võ công kinh điển trong truyền thuyết. :">:">

ChivaoxemKocomment

Reaction score
2
vinaballade said:
Chào các bác, tình hình là bạn chung phòng em là 1 KTV xét nghiệm có bằng đại học hẳn hoi đang làm trong 1 bệnh viện lớn tại TPHCM, lương tháng cũng tầm 10-12tr.
Làm việc giờ hành chính, tối hoặc thứ 7 chủ nhật chạy Grab kiếm thêm văn nghệ thì lương cũng lên 15 16tr.
Đột nhiên, hôm qua giờ đi cái đại hội Amway gì đó, em đã bảo trước là đa cấp rồi, sau đó về nói chuyện khác hẳn, giống như một con người khác. Còn có ý định bỏ việc đi làm đa cấp nữa, mới bỏ mấy triệu mua sản phẩm về dùng thử rồi.
bác nào cho em biết, đa cấp nó làm gì mà có thể thay đổi con người nhanh như vậy, phải chăng là võ công kinh điển trong truyền thuyết. :">:">
Nó nhồi nhét chữ " Tiền " vào não của bạn thớt chứ sao nữa, nó bảo làm đến 1 lúc nào đó bạn có nhiều người dưới mình thì không cần làm cũng có tiền :gach:
Nhưng phải công nhận Kem đánh răng với nước rửa bát Amway dùng thích thật :D, mỗi tội đắt lòi

vvv

Reaction score
0
Ở HN có chỗ nào Amway ko, mình muốn vào thử

Thich Gay Su

Reaction score
1
vinaballade said:
anh Lê à

Gửi từ Asus ASUS_Z008D bằng vozFApp

MysticYami

Reaction score
3
Amway sẽ dạy cho bạn thớt khôn lên, có điều học phí hơi đắt.

Cứ cho nó lao đầu vào đi, kiến thức không hề miễn phí.

busthmy

Reaction score
0
Cũng muốn thử xem nó nhồi được gì vào đầu mình ko. Ai biết ở HN amway chỗ nào ko ạ

coldworld

Reaction score
0
Cơ bản là họ về cho bạn của bạn 1 viễn cảnh thần tiên, làm 1 2 năm sau ko cần làm vẫn sẽ có tiền và rất nhiều tiền nên u mê đi theo. Họ nói ko sao, nhưng cái khó là bạn phải đạt doanh thu đều hàng tháng hay quý thì mới có hoa hồng, nếu ko đạt thì đôi khi chính mình phải bỏ tiền ra mua cho đủ chỉ tiêu , nó sẽ tạo thành vòng luẩn quẩn . Rồi chính mình phải lôi kéo đc 10 20 người vào hệ thống để ăn hoa hồng từ chính những người đó . Khi lôi kéo đc 10 20 người rồi thì đúng là ko cần làm cũng sẽ có ăn.

Nhưng nó mô hình này rất khó phát triển lớn đc vì chính những thành viên sau 1 thời gian tham gia hệ thống từ bỏ vì ko thể chạy theo cái vòng luẩn quẩn để đạt chỉ tiêu đc . Họ chấp nhận mất tiền rồi kiếm việc khác.

Chỉ có chóp bu mới sống khoẻ thôi.

Mọi người cứ nghĩ thế này. 1 lọ kem đánh răng giá bán thực có 20k . Họ bán cho bạn 40k . Nếu 1 tháng bạn dùng hay bán đc 5 lọ họ chia hoa hồng cho 5k 1 lọ, 10 lọ thì đc 10k 1 lọ ......

taini

Reaction score
0
Mình cũng rất đau vì vụ này, vợ mình sau khi tham gia vào nó như 1 con người khác hẳn, mình có giảng giải phân tích gì cũng không nghe, nghĩ là làm giàu từ đó được. Nản với bọn đa cấp này.

ryajautb

Reaction score
35
Nói thật chứ tôi mà mở công ty thì tuyển nhân sự đầu tiên cho phòng marketing thì tôi sẽ chọn những thằng đa cấp để tuyển
)

quythuy

Reaction score
0
vvv said:
Ở HN có chỗ nào Amway ko, mình muốn vào thử :chaymau:
Trước trụ sở của nó ở tòa hapulico đường vũ trọng phụng ấy. Giờ không biết còn đó không. Mình học gần đó ra trà đá mấy con giời dùng cục gạch chém nó chục tỷ hàng ngày là chuyện thường. Có chú đang suy nghĩ về việc sẽ được tặng du thuyền thì xe bus đến thế là co giò chạy sợ nhỡ xe