Cần tư vấn. Áp dụng RIFD và IoT software trong doanh nghiệp

tieulientientu

Reaction score
0
Last Updated 17-12-2019 at 14:11
Dạ chào các thím. Em đang phải làm 1 project liên quan các phần mềm RFID và IoT software vào doanh nghiệp. EM dân Kinh tế nên không rành công nghệ mấy nên muốn tìm hiểu thêm.
1. IoT flatform: Theo em được biết thì có những IoT flatform nổi tiếng như: Azure Microsoft / Google Cloud Platform/ SAP/ IBM Watson. dạ em muốn hỏi là ưu nhược điểm của những loại này như thế nào? Trong ngành hàng bán lẻ thức uống thì loại nào sẽ hữu dụng nhất ạ?
2. RFID: e search trên mạng thì thấy có rất nhiều phần mềm RFID. Em muốn dùng vào việc theo dõi thông tin, vị trí hàng hóa trong kho và khi vận chuyển ra khách hàng ạ. Các thím có thể suggest giúp em phần mềm nào sử dụng chuyên nghiệp, hỗ trợ khách hàng tận tình được ko ạ?
Dạ mọi người suggest link để em tìm hiểu thêm cũng được ạ.
Dạ em cảm ơn Vozers nhiều.

Dạ chào các thím. Em đang phải làm 1 project liên quan các phần mềm RFID và IoT software vào doanh nghiệp. EM dân Kinh tế nên không rành công nghệ mấy nên muốn tìm hiểu thêm.
1. IoT flatform: Theo em được biết thì có những IoT flatform nổi tiếng như: Azure Microsoft / Google Cloud Platform/ SAP/ IBM Watson. dạ em muốn hỏi là ưu nhược điểm của những loại này như thế nào? Trong ngành hàng bán lẻ thức uống thì loại nào sẽ hữu dụng nhất ạ?
2. RFID: e search trên mạng thì thấy có rất nhiều phần mềm RFID. Các thím có thể suggest giúp em phần mềm nào sử dụng chuyên nghiệp, hỗ trợ khách hàng tận tình được ko ạ?
Dạ mọi người suggest link để em tìm hiểu thêm cũng được ạ.

JUchi

Reaction score
6
tieulientientu said:
Câu hỏi này có vẻ là sinh viên hỏi để biết chứ tư vấn được cái này cỡ Solution Architech rồi bạn :chaymau:

thachit123

Reaction score
0
bạn hỏi vầy chung chung quá khó trả lời, chính xác thì bạn dùng RFID để làm gì trong doanh nghiệp?

huyhoang_461900

Reaction score
0
JUchi said:
Câu hỏi này có vẻ là sinh viên hỏi để biết chứ tư vấn được cái này cỡ Solution Architech rồi bạn :chaymau:
Chắc là quy mô lớn r. Cỡ nhỏ đắt ai dùng. và bao gồm nhiều giái pháp khác nhau

JUchi

Reaction score
6
huyhoang_461900 said:
Chắc là quy mô lớn r. Cỡ nhỏ đắt ai dùng. và bao gồm nhiều giái pháp khác nhau
Vì bạn hỏi còn chưa định hình được câu hỏi mà bạn ấy muốn là gì. Mình đoán là sinh viên thôi.
Ví dụ so sánh chatbot của Azure, AWS và IBM waston. Kiểu thế

tieulientientu

Reaction score
0
JUchi said:
Vì bạn hỏi còn chưa định hình được câu hỏi mà bạn ấy muốn là gì. Mình đoán là sinh viên thôi.
Ví dụ so sánh chatbot của Azure, AWS và IBM waston. Kiểu thế
Dạ em hỏi để biết làm thuyết trình ạ. So sánh cái tổng quan vs chức năng chung của 3 cái trên, nó có uư nhược điểm spw bộ gì thôi ạ. Ví dụ như giá, support, tính năng, độ bảo mật ạ

tieulientientu

Reaction score
0
Robert Le said:
Rfid vào cái j ? Dự án to thì thuê nhé
RFID vào việc theo dõi vs trích xuất thông tin hàng hóa trong kho và khi vận chuyển ra khách hàng ạ. Thì phần mềm RFID phổ biến hay dùng là gì ạ?

tieulientientu

Reaction score
0
thachit123 said:
bạn hỏi vầy chung chung quá khó trả lời, chính xác thì bạn dùng RFID để làm gì trong doanh nghiệp?
RFID vào việc theo dõi vs trích xuất thông tin hàng hóa trong kho và khi vận chuyển ra khách hàng ạ. Thì phần mềm RFID phổ biến hay dùng là gì ạ?