Cần tư vấn. Áp dụng RIFD và IoT software trong doanh nghiệp

JUchi

Reaction score
6
tieulientientu said:
Dạ tìm hiểu mãi thì giờ e cần hỏi thêm là, e có đầy đủ raw data được input vào cloud của Oracle rồi. Em muốn dùng machine learning vs AI để tự động hóa việc quản lý tồn kho, auto báo cho sản xuât khi gần safety stock, kế hoạch xuất nhập hàng hóa, tối uư hóa đường đi lấy hàng trong kho khi dùng robot forklift. Vậy có khó khăn và cần cụ thể thêm gì ko ạ? E đọc thì Oracle có offer hết mấy option này.
Vcl ông thầy ra cái đề ác vậy :rofl: :rofl:
Bạn có biết machine learning là cái gì không mà ăn nói to lớn vl thế. Đèo mẹ giống đợt 2017 đụng cái đéo gì cũng blockchain :rofl: :rofl:
via vozForums for iPhone

saybyebye

Reaction score
0
tieulientientu said:
Tag xài lại này giá mắc ko vs xài lại được bn lần ạ?
Cơ bản thì cái tag chỉ là 1 cái mạch đơn giản như khuếch đại sóng, nó không bị hư hại vật lý là xài lại được nhé :byebye:
Giá thì vô vàn, tùy nhà cung cấp nhưng đa phần là từ 50 cent đổ xuống :shame:
JUchi said:
Vcl ông thầy ra cái đề ác vậy :rofl: :rofl:
Bạn có biết machine learning là cái gì không mà ăn nói to lớn vl thế. Đèo mẹ giống đợt 2017 đụng cái đéo gì cũng blockchain :rofl: :rofl:
vozForums for iPhone
:rofl::rofl:

HonBiBeTi

Reaction score
0
Đệt mệ thằng thầy chắc bị dí làm báo cáo đề tài gì đi bắt sinh viên tìm hiểu đây mà.

WANWULIN

Reaction score
0
Mình thấy, dăm ba cái thằng thầy kiểu này mình cũng hay gặp, cứ ML thì em cứ tải thư viện spark của python là có hết, nó làm sẵn hết.

Rồi lấy của nhóm này bán cho nhóm khác, sv nó éo biết làm thì chửi ngu, tôi lạ gì cái phường con buôn này

Gửi từ HTC One bằng vozFApp

Hide-Clone

Reaction score
0
tieulientientu said:
RFID vào việc theo dõi vs trích xuất thông tin hàng hóa trong kho và khi vận chuyển ra khách hàng ạ. Thì phần mềm RFID phổ biến hay dùng là gì ạ?
Tất cả những trình điều khiển cho VXL, cho module RFID thì mình sử dụng thư viện.

Còn hệ thống ERP thì hoặc là tự code, hoặc thuê bọn outsource code.

Còn ở trên ông nào nói cần trình Solution Architech mới trả lời được thì không thuyết phục cho lắm.

1 kỹ sư hệ thống có thể mô tả được 1 giải pháp cho bài toán của bạn. Vấn đề là bạn mô tả nó rõ ràng tới đâu thôi.

Bạn có thể inbox bài toán, mình có thể đưa cho bạn 1 solution tương đối hiệu quả :look_down:

JUchi

Reaction score
6
Hide-Clone said:
Tất cả những trình điều khiển cho VXL, cho module RFID thì mình sử dụng thư viện.

Còn hệ thống ERP thì hoặc là tự code, hoặc thuê bọn outsource code.

Còn ở trên ông nào nói cần trình Solution Architech mới trả lời được thì không thuyết phục cho lắm.

1 kỹ sư hệ thống có thể mô tả được 1 giải pháp cho bài toán của bạn. Vấn đề là bạn mô tả nó rõ ràng tới đâu thôi.

Bạn có thể inbox bài toán, mình có thể đưa cho bạn 1 solution tương đối hiệu quả :look_down:
Nếu mà đầu đề rõ là “giải pháp nào” khi so sánh các IoT thì nói chuyện gì nữa. Cái đề bài ở đây cực kì mập mờ thì ai mà rảnh rỗi đi trả lời hộ “so sánh tổng thể”. Thử hỏi solution architech sử dụng được bao nhiêu service của thằng AWS?
Ví dụ như thím so sánh rekognition của AWS với IBM waston hộ mình đi :">
via vozForums for iPhone