Cần tư vấn. Áp dụng RIFD và IoT software trong doanh nghiệp

tieulientientu

Reaction score
0
JUchi said:
Câu hỏi này có vẻ là sinh viên hỏi để biết chứ tư vấn được cái này cỡ Solution Architech rồi bạn :chaymau:
Dạ đúng rồi thím ơi. Em hỏi để biết thông tin tổng quan ạ

khangpham

Reaction score
0
Quan trọng là bạn muốn áp dụng nó vào phần nào của ngành hàng FMCG, dùng để quả lý POSM hay mấy em PG

tieulientientu

Reaction score
0
khangpham said:
Quan trọng là bạn muốn áp dụng nó vào phần nào của ngành hàng FMCG, dùng để quả lý POSM hay mấy em PG :)
Dạ muốn áp dụng vào các khâu hiện còn manual như giấy tờ nhận và vận chuyển hàng hóa á thím cũng như track thông tin hàng hóa khi chuyển đi r á thím

eochanhy1990

Reaction score
0
thím làm cho nhà máy sản xuất sản phẩm hay là dịch vụ vận chuyển.nếu là nhà máy chú có thể dùng từ khóa MES để search key,còn về vận chuyển thì mình chưa làm qua logisitics nên không biết quy trình

told115

Reaction score
0
Iot nó rộng vl lắm từ phần mềm đến phần cứng từ nhúng đến web sensor gateway device các kiểu .
Ko biết thì thuyết trình thể lol nào đc.đã từng làm nhưng chỉ nắm đc phần nhỏ mình làm phần khác cũng đéo biết.

Robert Le

Reaction score
0
Bài toán này làm rồi. Mỗi hàng hóa gắn 1 tag. Nó có 2 antenna ở cửa. Mỗi kiện hàng đi qua, hệ thống nó sẽ so sánh dữ liệu 2 con antenna đọc dc. Nếu trùng kiện hàng đủ số. Ko trùng thì kiểm đếm bằng tay. Bên nào bán antenna và tag đều có phần mềm đi kèm

cui_bap19

Reaction score
0
Robert Le said:
Bài toán này làm rồi. Mỗi hàng hóa gắn 1 tag. Nó có 2 antenna ở cửa. Mỗi kiện hàng đi qua, hệ thống nó sẽ so sánh dữ liệu 2 con antenna đọc dc. Nếu trùng kiện hàng đủ số. Ko trùng thì kiểm đếm bằng tay. Bên nào bán antenna và tag đều có phần mềm đi kèm
tag nay co' reuse duoc khong thim