traiphieudu

Reaction score
0
caodai37 said:
có thằng bạn này xưa học lớp kiến trúc, mà hồi đó nó cúp nhiều nhất, tưởng chừng bỏ học,
đồ án tốt nghiệp cũng muộn 1 năm, sau bỏ đi lái máy xúc cho công ty,
xong tán luôn được con lão chủ, giờ thì hơn khối đứa trong lớp, có nhà riêng có ô tô riêng,
đời đéo biết đường nào mà lần, cái chính nó cũng cao to đẹo trai, ăn nói duyên
nhiều khi đéo phải học giỏi mà là cách sống làm mình đỡ khổ hơn
Đấy là nó sống dựa vào tiền nhà vợ có thể sướng lúc tiêu tiền nhưng khổ ở nhiều cái khác nhưng nó không kể ra thì sao, chỉ ở trong chăn mới biết chăn có rận thôi.

vansang.kts

Reaction score
0
caodai37 said:
có thằng bạn này xưa học lớp kiến trúc, mà hồi đó nó cúp nhiều nhất, tưởng chừng bỏ học,
đồ án tốt nghiệp cũng muộn 1 năm, sau bỏ đi lái máy xúc cho công ty,
xong tán luôn được con lão chủ, giờ thì hơn khối đứa trong lớp, có nhà riêng có ô tô riêng,
đời đéo biết đường nào mà lần, cái chính nó cũng cao to đẹo trai, ăn nói duyên
nhiều khi đéo phải học giỏi mà là cách sống làm mình đỡ khổ hơn
Ai bảo đẹp trai cơ

Gửi bằng vozFApp

traiphieudu

Reaction score
0
vansang.kts said:
Ai bảo đẹp trai cơ

Gửi bằng vozFApp
Đẹp trai cũng đâu có thể mài ra ăn đâu em.
Giờ em thử đứng trên cương vị mình là 1 ông chủ giàu có có con gái muốn gả chồng, nếu chồng nó không giàu có như nhà mình nhưng lại giỏi xuất sắc ở 1 lĩnh vực nào đó thì cách đối xử với con rể sẽ khác, sẽ có chút ít vị nể hoặc tự hào về con rể trước mặt họ hàng chẳng hạn.
Đằng này con gái mình vớ ngay thằng đã đói rách lại bất tài chỉ được mỗi cái dẻo mỏ làm con mình có bầu rồi đòi cưới chẳng hạn thì làm sao ngẩng mặt nhìn họ hàng được. Tất nhiên thương con thì vẫn cho cưới, cho nhà cho xe cũng là để con gái mình đỡ khổ chứ cũng không phải vì yêu quý con rể mà cho đâu.

leopard06

Reaction score
0
traiphieudu said:
Giờ em thử đứng trên cương vị mình là 1 ông chủ giàu có có con gái muốn gả chồng, nếu chồng nó không giàu có như nhà mình nhưng lại giỏi xuất sắc ở 1 lĩnh vực nào đó thì cách đối xử với con rể sẽ khác, sẽ có chút ít vị nể hoặc tự hào về con rể trước mặt họ hàng chẳng hạn.
Đằng này con gái mình vớ ngay thằng đã đói rách lại bất tài chỉ được mỗi cái dẻo mỏ làm con mình có bầu rồi đòi cưới chẳng hạn thì làm sao ngẩng mặt nhìn họ hàng được. Tất nhiên thương con thì vẫn cho cưới, cho nhà cho xe cũng là để con gái mình đỡ khổ chứ cũng không phải vì yêu quý con rể mà cho đâu.
Xã hội bh đẹp là có tiền rồi, cả trai lẫn gái cứ đẹp thì dễ kiếm tiền nhất vì nó chuộng ngoại hình :shame:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 8 bằng vozFApp

vansang.kts

Reaction score
0
traiphieudu said:
Nó vừa đẹp trai, tốt nghiệp đại học, chịu khó làm ăn không chơi bời. Thiết nghĩ cũng không có lý do gì tạo đk cho nó làm ăn cả.

Gửi bằng vozFApp

stone123

Reaction score
0
Mảng kiến trúc bèo thế hả thớt,bên mình nội thất ngon hơn,cứ vào cty là tự chủ trì concept,làm việc nhà thầu,điều hành team điện nước và kỹ thuật. Kinh nghiệm tầm 3-4 năm là chủ trì rồi, thím phải làm dạng công việc như vậy mới khá được,bổ kĩ thuật biết là đủ chứ không cần giỏi,quan trọng lên được chủ trì thiết kế thím mới thấy yêu nghề và tính chủ động nó cực cao nhé, làm việc với nhà thầu nó vỡ ra nhiều thứ sách vở đéo viết lắm,ở hn này chủ trì cứng rồi lương thấp nhất 15tr, doanh số thưởng nữa,mà quan trọng không lên chủ trì thì đừng mơ làm riêng được,bạn làm chủ trì bạn quan tâm tổng quát đến cực chi tiết,tư duy thay đổi,kĩ năng giao tiếp nâng cao... Cố lên đừng bỏ

stone123

Reaction score
0
traiphieudu said:
Cuộc đời kiến trúc sư ai cũng phải trải qua giai đoạn họa viên thôi em
Họa viên => trủ trì công trình => chủ nhiệm dự án
Cứ làm họa viên cỡ > 5 năm tự khắc được cất nhắc lên làm chủ trì công trình nhưng trình phải đủ cứng để hướng dẫn được các kiến trúc sư khác.
Làm chủ trì công trình lương cũng bèo lắm chỉ khoảng 17tr nhưng cũng áp lực quá, nhiều lúc chỉ muốn quay lại thời họa viên lương 10tr nhưng người ta bảo gì làm nấy không phải suy nghĩ nhiều mệt đầu.
Làm chủ nhiệm dự án thì ít khi phải vẽ chỉ quản lý thôi, lương tầm 40tr nhưng lại áp lực ở cái trách nhiệm, ký vào hồ sơ bản vẽ đưa ra thì công nếu công trình xảy ra vấn đề gì do lỗi thiết kế thì ông chủ nhiệm đi tù trước tiên.
Mình ngày xưa làm mảng kiến trúc sau nhột qua nội thất,cái gì cũng có cái khỏ riêng nhưng nội thất sướng hơn,mình vẽ 3d không quá đẹp nhưng ý tưởng khá tốt,vào công ty nào cũng chỉ nhăm nhăm đào tạo lên chủ trì nên được hỗ trợ tận răng mọi mặt,bị chửi tối tăm mặt mũi vì con chủ trì đầu tiên là biệt thự mấy triệu usd,làm quen rồi cứ lên dần dần thôi,còn thợ vẽ mãi sau không khá được:adore:

Englu

Reaction score
0
Đúng tâm trạng lúc này.. :((

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

khoicanyeu.1908

Reaction score
1
Nghề hoạ viên ở VN mình k có tương lai. Vì ctr bên mình chưa quá chú trọng vào bước này :(!
Đa phần toàn làm outsource!