phomaiconbocuoi

Reaction score
0
bomcon123456 said:
Họa viên thì lương thấp và không có tương lai. Kể cả có tiếng Anh tiếng Nhật bù vào cũng không làm gì nổi. Loáng cái 29 30 tuổi, đời thất bại vì chọn sai đường.
Bác nói làm em run quá, năm nay 28 tuổi tây. Vẫn đang mông lung, làm ban quản lí dự án lương 15 củ nhưng thực sự nghỉ chỗ này em cũng méo biết làm được gì cả. Chỉ có đi kinh doanh thôi, mà vốn vay lại chạy cơm từng bữa nên chắc sẽ áp lực lắm huhu :sosad:

vansang.kts

Reaction score
0
Kho Dam FC said:
em từng làm cho văn phú với anphanam
lương có hơn 10 củ tí, vì mặt bằng chung chỉ có thế, phận nhân viên cũng chỉ có tháng 13 chứ không có phần trăm gì hết, trừ hết đi thực lĩnh còn có hơn 8 củ

chán lắm rồi frence, trong công ty còn có thằng hay ngó sang mình coi đang làm gì lúc rãnh, muốn làm việc gì riêng cũng khó, đem việc đến công ty là nó nói liền với sếp
sếp thì cứ tự cho phương án mình là hay nhất rồi bắt bổ lại, cđt nó đéo chịu thì thằng nhân viên phải sửa hết
bản chất là thợ vẽ cả nhưng bọn nó tự nhận là kts thôi
Thím sang cty tôi làm đi. Lương tầm 10-12 bao ăn trưa.

vansang.kts

Reaction score
0
bomcon123456 said:
Họa viên thì lương thấp và không có tương lai. Kể cả có tiếng Anh tiếng Nhật bù vào cũng không làm gì nổi. Loáng cái 29 30 tuổi, đời thất bại vì chọn sai đường.
Chịu khó cày thì lương cũng không phải thấp nếu so với mặt bằng chung. Những thằng từ quê lên như tôi thì thấy tạm ổn.

1kemaohiem

Reaction score
0
nhiều bác tâm tư giống mình quá, đi sai đường phát nhìn lại chóm 30 chã dám quay đầu, sợ đói :(

**Doremon**

Reaction score
2
Khó thật đấy, đời người chọn sai hướng là tối tăm luôn :sosad: đi làm mông lung vc, cứ dò hết đường này lại dò đường khác, nhiều bác bảo 1 nghề cho chín còn hơn chín nghề nhưng thực sự thấy nếu 1 nghề mà ko phù hợp với mình thì phải làm 9 nghề để tìm được hướng đi đúng chứ. Mình có thằng em được gia đình định hướng, có điều kiện, dù đi làm có vất nhưng nó đúng định hướng, có tương lai còn hơn là làm việc lương mức vừa phải, ổn định nhưng tương lai thì ko :sosad:

Kho Dam FC

Reaction score
0
vansang.kts said:
Thím sang cty tôi làm đi. Lương tầm 10-12 bao ăn trưa.
em cảm ơn nhưng em định vài tháng nữa sẽ nghỉ việc xong tìm nghề khác làm.
em làm cũng 5 năm rồi và em thấy mình cũng không hợp với nghề này nữa
lương có cao hơn vài củ em cũng không muốn làm, vì ngày xưa học kiến trúc thì sau mình sẽ vừa là nghệ sĩ vừa là kĩ sư, nhưng sau thấy thấm rồi. Tính cách em không hợp với nghề.

vansang.kts

Reaction score
0
Kho Dam FC said:
em cảm ơn nhưng em định vài tháng nữa sẽ nghỉ việc xong tìm nghề khác làm.
em làm cũng 5 năm rồi và em thấy mình cũng không hợp với nghề này nữa
lương có cao hơn vài củ em cũng không muốn làm, vì ngày xưa học kiến trúc thì sau mình sẽ vừa là nghệ sĩ vừa là kĩ sư, nhưng sau thấy thấm rồi. Tính cách em không hợp với nghề.
Giờ nếu đổi nghề mình cũng chả làm được gì thu nhập được hơn. Nếu thím kinh doanh được thì tốt.

traiphieudu

Reaction score
0
Cuộc đời kiến trúc sư ai cũng phải trải qua giai đoạn họa viên thôi em
Họa viên => trủ trì công trình => chủ nhiệm dự án
Cứ làm họa viên cỡ > 5 năm tự khắc được cất nhắc lên làm chủ trì công trình nhưng trình phải đủ cứng để hướng dẫn được các kiến trúc sư khác.
Làm chủ trì công trình lương cũng bèo lắm chỉ khoảng 17tr nhưng cũng áp lực quá, nhiều lúc chỉ muốn quay lại thời họa viên lương 10tr nhưng người ta bảo gì làm nấy không phải suy nghĩ nhiều mệt đầu.
Làm chủ nhiệm dự án thì ít khi phải vẽ chỉ quản lý thôi, lương tầm 40tr nhưng lại áp lực ở cái trách nhiệm, ký vào hồ sơ bản vẽ đưa ra thì công nếu công trình xảy ra vấn đề gì do lỗi thiết kế thì ông chủ nhiệm đi tù trước tiên.

caodai37

Reaction score
3
có thằng bạn này xưa học lớp kiến trúc, mà hồi đó nó cúp nhiều nhất, tưởng chừng bỏ học,
đồ án tốt nghiệp cũng muộn 1 năm, sau bỏ đi lái máy xúc cho công ty,
xong tán luôn được con lão chủ, giờ thì hơn khối đứa trong lớp, có nhà riêng có ô tô riêng,
đời đéo biết đường nào mà lần, cái chính nó cũng cao to đẹo trai, ăn nói duyên
nhiều khi đéo phải học giỏi mà là cách sống làm mình đỡ khổ hơn

M31

Reaction score
1
Lấy hết tiền ra kinh doanh đi mai fen
Năm sau mua mẹc

via vozForums for iPhone