Cần hướng dẫn leo rank

celestialz1

Reaction score
0
Tôi chơi HS đc hơn nửa năm, max rank là 3 chỉ đúng 1 lần đạt đc. Chơi 1 thời gian thì có 1 vài kinh nghiệm như sau. :chaymau:
1. Cố gắng build 1 deck hoàn chỉnh để leo rank. Mới chơi ít dust thì build deck rẻ, có điều kiện thì build nhiều deck khác miễn là phải hoàn chỉnh deck để try hard có thể leo rank. Có thể lên netdeck và xem gosu đánh trên twitch. Hạn chế build deck tạp nham (ko cùng synergy và combo) để tránh lãng phí dust (dust cực quan trọng với những đứa ko biết đánh arena như mình) :adore:
2. Tìm hiểu matchups của từng deck, cách mulligans, playstyle của mình phù hợp.
3. Tâm lí thoải mái, ko cay cú, chán nản. Cần tận dụng thời gian mỗi turn để tính toán sao cho hoàn hảo.

chúc bạn may mắn :gach:

loptop

Reaction score
0
Muốn rank cao chỉ có dành thời gian đánh nhiều, không có bộ bài nào winrate 100%, cao nhất bây giờ chắc là Dragon Warrior, tầm 70%. Nếu vào chuỗi thua đừng nản, tắt máy nghỉ ngơi, sau đó đánh tiếp sẽ là chuỗi win ( hên xui ). Giờ dust hết class không chơi làm class Midrange hunter, ez rank 5 lấy golden epic :gach:

why235

Reaction score
0
Mình cũng chơi được tầm nửa năm, cảm giác leo rank tốt nhất hiện nay là Bloodlust shaman ấy, chỉ 1 lá epic là Doomhammer và không có legend. Trước có chơi mid-rage hunter leo cũng tạm mà giờ cảm giác sao out meta quá.

sunary

Reaction score
0
OT tí:

2 lá này Draw 2 card giống nhau chứ :D

FlamboyantA2

Reaction score
0
sunary said:
OT tí:

2 lá này Draw 2 card giống nhau chứ :D
Y chang chỉ khác là có hiệu ứng ảnh động nhìn đẹp hơn, đối với các lá ngoài bộ basic thì craft tốn dust hơn, dis được nhiều dust hơn :D

hungzoo

Reaction score
0
À tiện cho em hỏi có bác nào chơi bên sv asia cho em add nick với nhé Hungzoo #1522. Em hay kiếm đc mấy nv chơi cùng bạn mà friendlist chả có ai online mấy:sweat:

sunary

Reaction score
0
Neronoctis said:
Chuyện server asia khó hơn hay ko ko chắc nhưng trước giờ cũng chơi asia hôm nay lỗi ko chơi được phải qua ame chơi đỡ ghiền thì ngay mấy pack đầu đã được golden Cairne rồi 1 mớ rare, epic nữa (có cả golden ) :adore: :adore:
Mình chơi mới chừng hơn tháng mà còn rank 19,thớt chơi gần nửa năm lại rank 17 là tn :gach:
Hôm bữa đánh mấy lv đầu bên Asia thấy thắng khá nhiều, có lẽ là do bài nó ít.
Hôm nay ko vào Asia dc thử vào Ame thì mới lv1 mà gặp toàn rare, epic, lg
:canny::canny:
đánh toàn thua :stick::stick: