Cần hướng dẫn leo rank

hungzoo

Reaction score
0
Em post bằng dt nên nội dung nó cũng ngắn gọn thôi ạ
Tình hình là thế này:
Em chơi hs cũng khoảng 2 năm rồi mà rank vẫn lẹt đẹt tầm 17 19. Server asia có vẻ khó hơn mấy cái khác thì phải:sweat:
Em thì cũng ít netdeck nên bài có thể ko chuẩn lắm. Legend có artonias Mage, Hellscreem War, Prince Trade Rogue :shame:, Alex, Deathwing, Blackrock mở 2 cửa, Lỏe mở xong, Karazan mở 2 cửa.
Bộ bài xây đc đủ nhất là frezze mage, discover mage mà giờ yếu đuối ko lên đc, em tức mình chơi otk war cho dễ ăn:chaymau:
Tóm lại mấy deck em chơi khá kén, phần vì ko có legend hợp, phần vì bài cũng ít( rank thấp-> chest ko xịn-> bài ít, thiếu dust)
Em thắng nhiều thì 2 trận, còn thua thì thành chuỗi, căn bản ko chống đc argo, bọn to đầu như druid hay deck toàn legend thì ko đủ remove
Về arena thì em toàn tạch 3_3. Chơi arena bên us thơm hơn, em lên max đc 8 trận nhưng mà bài em nó ở hết bên asia rồi
Vậy cao nhân nào chỉ giáo cho em leo rank với ạ. Arena em đau tim với gan bé nên chẳng dám chơi( phí gold vì toàn thua :sweat:) Hay cày hộ em đc càng tốt :gach:

Z-tactician

Reaction score
0
Bạn có thể lên rank legend mà ko cần card legendary. Theo quan sát của mình thì với những ng f2p nên dùng dust để tạo epic và rare trước để có 1 deck budget cày rank ổn đã. Sau rồi từ từ craft legend cần thiết.

Còn mình chơi 4 tháng cũng đã open đc 7 legend.

gau_0_be0

Reaction score
0
chơi gần 2 năm mà vẫn rank 17-19 thì tốt nhất bạn nên nghỉ game :gach: :gach:

hungzoo

Reaction score
0
gau_0_be0 said:
chơi gần 2 năm mà vẫn rank 17-19 thì tốt nhất bạn nên nghỉ game :gach: :gach:
Em chơi kém mà, mặc dù xem nhiều video. Với lại rảnh toàn chơi solo :gach: rank chỉ chơi 1 2 game đau tim rồi lại nghỉ, cày nv ngày mà còn thấy áp lực ấy chứ

hungzoo

Reaction score
0
Z-tactician said:
Bạn có thể lên rank legend mà ko cần card legendary. Theo quan sát của mình thì với những ng f2p nên dùng dust để tạo epic và rare trước để có 1 deck budget cày rank ổn đã. Sau rồi từ từ craft legend cần thiết.

Còn mình chơi 4 tháng cũng đã open đc 7 legend.
Chính vì f2p nên cần trình độ cao hơn( ko phải argo shêm hay zoo nhé) bản thân e thấy chơi zoo khá là khó win, chiến thuật chỉ có 1, ko control đc bàn là chịu. Em cũng thích kiểu dọn bàn hơn là lao thẳng mặt nên ko hợp deck đấy lắm.
Otk war em đang chơi thấy ổn, có cái dễ gây đau tim:chaymau:

geomancer

Reaction score
0
Chơi 2 năm mà level 17 thì cũng quỳ.

Tìm deck Warrior F2P OTK của LOKshadow ấy, tạo acc mới cày vài ngày là có, không cần rare epic legend gì hết, đủ trình vẫn lên legend được :shame:

hungzoo

Reaction score
0
Cái chính là em thấy bị áp lực nên ko ngồi chơi lâu đc, 34 game là nhiều rồi. Với lại bài đôi khi cần nghĩ nhiều quá, em rope hết turn :sweat: chỉ mong có bộ bài nào dễ chơi nhàn xíu kiểu control war mà ko cần nhiều legend :gach: . Hoặc tư vấn cho em cách để chơi đc lâu mà ko căng thẳng ấy ạ. Winrate 50% mà thấy nản

hungzoo

Reaction score
0
geomancer said:
Chơi 2 năm mà level 17 thì cũng quỳ.

Tìm deck Warrior F2P OTK của LOKshadow ấy, tạo acc mới cày vài ngày là có, không cần rare epic legend gì hết, đủ trình vẫn lên legend được :shame:
Vậy cho em hỏi bác leo từ đâu và lên rank 10 mất bao lâu ạ:chaymau:

geomancer

Reaction score
0
hungzoo said:
Vậy cho em hỏi bác leo từ đâu và lên rank 10 mất bao lâu ạ:chaymau:
Leo thì tất nhiên là từ 25.

Lên level 10 hình như là mất nửa năm thì phải, tầm đấy, hồi đó leo bằng bộ face hunter win 1 lèo 7 8 trận từ rank 14 :sexy:

Cơ bản là bạn phải có ý niệm như này : HS nhìn tuy đơn giản nhưng rất dễ misplay, cái quan trọng là phải nhìn thấy chỗ sai lầm của mình. Nếu lỡ misplay thì phải tự nhận biết ngay và lần sau không được lặp lại nữa, không nên đi nhanh quá. Chỉ cần không misplay và có một bộ deck hợp meta là đủ lên rank 5 rồi.

darkmatter7

Reaction score
0
hungzoo said:
Hay cày hộ em đc càng tốt :gach:
Bạn chơi 2 năm chắc để dành cũng kha khá dust để craft vài lá core. Nếu muốn đơn giản đỡ áp lực tính toán thì N'zoth Hunter có thể leo đến rank 5 nhẹ đầu nhất.
Kinh nghiệm là đầu season chơi để quen deck và xem xu hướng meta, cuối season mấy pro nó lên legend hết rồi thì việc cày cuốc đơn giản hơn nhiều. :byebye: