kusagami

Reaction score
1
mrKhoa2008 said:
load win 10 mini của hirent boot take owner xem có access được không , or có hiện ra thẻ securiry nếu được làm như ở trên, nhìn hdd lưu trữ mà có 2 cái file boot kia thì lạ quá .
Thử dùng mấy chương trình backup như aomei , ảconic cho nó backup lại pảtition xem nó có báo lỗi gì không . Nếu chạy được và đủ hdd để backup thì dùng mấy tool như aomei ẽlore image view đọc file cần và coppy ngược ra hdd lại .

Như bên dưới mình dùng Aomei explore image để xem và add ra như hđ thiệt , có thể truy cập sao chép copy bình thường . Ổ h Và J là của file backup
Cái này chắc nó bị lỗi i/o rồi bác à, chắc do để cái ổ 2.5 làm HDD di động ngoài cơ quan tụi nó mượn xài rút ra gắn vô liên tục mà không eject nên giờ lỗi i/o error parameter incorrect rồi.

comxi

Reaction score
1
kusagami said:
Cái này chắc nó bị lỗi i/o rồi bác à, chắc do để cái ổ 2.5 làm HDD di động ngoài cơ quan tụi nó mượn xài rút ra gắn vô liên tục mà không eject nên giờ lỗi i/o error parameter incorrect rồi.
đem ra trung tâm cứu dữ liệu thôi, tình trạng ổ bạn mình thấy cũng dễ cứu

takeda

Reaction score
0
ổ đang bị bad nến mất phân vùng. Bạn đừng ráng đè em nó mà lấy dữ liệu bằng mấy soft dữ liệu free. càng đè em nó quá là em nó die luôn ( máy kg nhận ổ) là cứu dữ liệu tốn công lắm.

BanhMyTrungThit

Reaction score
0
Mình mới bị 1 ổ ko nhận, cắm vào máy là treo ko boot đc luôn, sợ vcd. Nhà có con máy cổ sk775, nghĩ sao lại tháo lắp sang, ôi nhận luôn mới kinh, thế là 3 chân 4 cẳng copy hết dữ liệu quan trọng ra ngoài. Sau khi xong việc thì mở mấy soft phân vùng xem như nào thì thấy hiện là bad disk. Minitool ko xử lí đc, dùng cái aesus lại format đc, thế là xong lại cắm máy kia nhận ngon lành. Hú hồn, test ko bad bủng gì cả.

Gửi bằng vozFApp