Cần chỉ cách chạy xe côn mượt

kiemrong08

Reaction score
0
đi xe máy phải cảm nhận máy , đừng theo công thức nào cả, chạy nhiều sau đó thành phản xạ thì bao mượt
ngoài ra muốn vào số mượt thì phải để tốc độ vòng tua máy phù hợp, bác cứ tưởng tượng máy và bánh xe của bác như 2 cái bánh răng đang quay ấy, và khi bác nhả côn là bác ghép 2 cái bánh răng ấy lại với nhau, mượt hay không quyết định 2 cái bánh răng ấy có quay cùng tốc độ với nhau hay không, cùng thì mượt, lệch thì giật
via vozForums for iPhone

iSad_hdvn

Reaction score
0
Vừa đi vừa bóp 70% côn như bác thì cháy côn rồi

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

zamboro

Reaction score
0
iSad_hdvn said:
Vừa đi vừa bóp 70% côn như bác thì cháy côn rồi :stick:

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums
Thì mình phải bóp 70% xe lăn banh xong lại bóp chặt côn rồi phanh, chứ chẳng nhả ra hết baoh vì tắc đường đi đc 50 phân
Chưa kịp nhả hết thì lại phải phanh rồi

BachNgocMay

Reaction score
0
zamboro said:
Thì mình phải bóp 70% xe lăn banh xong lại bóp chặt côn rồi phanh, chứ chẳng nhả ra hết baoh vì tắc đường đi đc 50 phân
Chưa kịp nhả hết thì lại phải phanh rồi
Cũng mới đi con msx chưa được 1 tháng, tuần đầu đi k quen đi đường Láng sấp mặt tắt máy.
Ở số 1 có thím nhả côn có cái điểm xe tự đi lúc đấy thì cần ga nhẹ thôi xong là bóp côn vào từ từ là ok mà lừa nữa thì cứ giữ côn ở điểm đấy khỏi phải gas tự xe nó đi :gach:, giờ em đi tắc ít chắc khỏi cần bóp côn luôn.

chauminh1999

Reaction score
0
Bác nào giải thích e vụ lên số mượt với ạ, e đi được tháng côn ra vào thì rất oke rồi nhưng còn cái là khi móc số đôi lúc bị cứng ( đọc trên mạng thì kêu nẹt cái móc số mới mượt mà e bóp hết côn, lên ga cho tua lên rồi móc số e làm vậy đúng chưa nhỉ, mà chỉ bị mỗi móc số, chứ xuống số thấp thì đạp bth êm ru ) mà xe côn e đi số 1-2 nó hơi giật nhất là những khúc đang đi chậm móm ga tí là nó giật nhẹ

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp