Cảm thấy cực ký chán nản và mất phương hướng

TiZF47

Reaction score
0
hamchoi93 said:
Thật sự không biết mình sông cho điều gì các bác ạ. Em không thích đi làm, nhưng cũng không chơi bời gì cả. Em là trai thẳng 100% nhưng cũng không đam mê tán gái, ngày xưa do tự ti ngoại hình, đến giờ, lâu quá, thì cũng không còn thích nữa. Cảm thấy lúc nào cũng mệt, chán nản, buồn bã dai dằng ( không phải kiểu đau khổ muốn chết, nhưng nó cứ lâm râm, kéo dài ), thực sự không biết mình muốn gì trong cuộc đời này. Em không đam mê cái việc nhà lầu, xe hơi, tính em nội tâm nên em quan tâm hơn đến những gì về mặt tình cảm, chân thành, những gì mang tính nghệ thuật. Với em, chỉ cần đủ ăn đủ mặc là tốt rồi. Có lẽ , do mình hay mơ mộng quá nên cuộc sống quá xấu xí với những gì mình ao ước mà không bao giờ với tới được.

Tất nhiên, ai cũng có trách nhiệm báo hiếu mẹ cha. Em biết điều đó, nhưng phải thừa nhận rằng, thực tế, điều đó ít khi đem lại động lực thật sự cho bản thân đúng không. Đa phần chúng ta có động lực từ tình yêu nam nữ hơn. Nhưng mà bản thân em, em chả thích yêu ai, cũng chẳng có ai yêu mình. Em không ham muốn điều đó. Em cũng chả biết mình phấn đấu cho điều gì.

Giá như reset được thì tốt.
Sao giống mình thế :sosad:

tuanm65

Reaction score
0
hamchoi93 said:
Thật sự không biết mình sông cho điều gì các bác ạ. Em không thích đi làm, nhưng cũng không chơi bời gì cả. Em là trai thẳng 100% nhưng cũng không đam mê tán gái, ngày xưa do tự ti ngoại hình, đến giờ, lâu quá, thì cũng không còn thích nữa. Cảm thấy lúc nào cũng mệt, chán nản, buồn bã dai dằng ( không phải kiểu đau khổ muốn chết, nhưng nó cứ lâm râm, kéo dài ), thực sự không biết mình muốn gì trong cuộc đời này. Em không đam mê cái việc nhà lầu, xe hơi, tính em nội tâm nên em quan tâm hơn đến những gì về mặt tình cảm, chân thành, những gì mang tính nghệ thuật. Với em, chỉ cần đủ ăn đủ mặc là tốt rồi. Có lẽ , do mình hay mơ mộng quá nên cuộc sống quá xấu xí với những gì mình ao ước mà không bao giờ với tới được.

Tất nhiên, ai cũng có trách nhiệm báo hiếu mẹ cha. Em biết điều đó, nhưng phải thừa nhận rằng, thực tế, điều đó ít khi đem lại động lực thật sự cho bản thân đúng không. Đa phần chúng ta có động lực từ tình yêu nam nữ hơn. Nhưng mà bản thân em, em chả thích yêu ai, cũng chẳng có ai yêu mình. Em không ham muốn điều đó. Em cũng chả biết mình phấn đấu cho điều gì.

Thớt chuyên trị chán đời của mình đây, bạn đọc thử xem

https://vozforum.org/showthread.php?t=2760282

quygiamegai

Reaction score
0
mình thì bị stress nặng quá rồi, trong đầu lúc nào cũng nghĩ về việc kiếm tiền
. chán nản hẳn luôn. Thêm nữa mình các đứa bạn của mình ngang tuổi, công việc giống nhau mà nó kiếm hơn mình gấp 2 3 lần tự nhiên thấy tủi thân ghê gớm các thím
cùng bỏ sức lao động ra mà không được như người ta, tự nhiên đêm đó là mất ngủ liền. Có thím nào đồng cảm thì chia sẻ cách vượt qua giai đoạn này với

HondaTsubasa

Reaction score
5
Bạn vào beautiful mind đọc thử xem tình trạng của mình tới đâu, nếu đã từng NHIỀU lần nghĩ đến việc tự tử, chỉ cần thêm chút dũng cảm hoặc bốc đồng là làm thật thì mình khuyên bạn nên đi khám bác sĩ ngay lập tức

boykatty

Reaction score
0
hamchoi93 said:

ông chỉ mắc mỗi bệnh lười chứ chẳng mắc bệnh mẹ gì cả

Love U So Much

Reaction score
0
Mày vào viện ngồi chơi 1 tuần xem có phấn chấn ko. Đi qua mấy khoa ung bướu với huyết học cho có cảm giác mạnh

WB_1993

Reaction score
0
1. Sống vì điều gì? Vì gia đình, bạn bè, hay đơn giản là nhưng ham muốn bình thường... ăn, mua đồ, nghe nhạc, đọc truyện....
2. Sao lại không thích đi làm? vì thím có quá nhiều tiền hay sao? Kể cái có nhiều cũng nên đi làm nhé, giao lưu với đồng nghiệp, môi trường... học hỏi
3. Trai thẳng ... mà thím lại tự ti thì bố con con nào thích đc? Không có ny nên nhìn bọn nó yêu nhau, hun hít gato chớ gì?
4. Thực ra cái tính ko hơn thua với người ta, chỉ cần đủ là đc của thím ko có gì là xấu cả... về già nghĩ vậy thì đc... chớ còn trẻ nghĩ vậy thì nhục chí lắm.... bọn con gái nó cũng ghét những thằng ntn.
5. Nên tập thể dục, hoặc chơi gì đó cho có sk nhé... chứ người ốm yếu lấy đâu ra tinh thần nên rất dễ chán nản....

Mong thím sẽ tốt hơn!

venkieu

Reaction score
0
Có mà tự ti về ngoại hình nên ngại không dám tán đứa nào thì có. Thử có con nào bật đèn xanh trước xem. Lại chả vồ vội :chaymau::chaymau::chaymau: