Cảm thấy cực ký chán nản và mất phương hướng

chiton

Reaction score
0
Thớt k bị trầm cảm thì cũng thuộc dạng đụt, vote reset

Cuoi nhan nho

Reaction score
0
nghĩ tới gia đình đi,như tao nè,nhiều lúc cũng giật mình hỏi sống làm lol gì...rồi cũng phải ráng sống tiếp thôi mai fen.

anhNuce

Reaction score
0
hamchoi93 said:
Thật sự không biết mình sông cho điều gì các bác ạ. Em không thích đi làm, nhưng cũng không chơi bời gì cả. Em là trai thẳng 100% nhưng cũng không đam mê tán gái, ngày xưa do tự ti ngoại hình, đến giờ, lâu quá, thì cũng không còn thích nữa. Cảm thấy lúc nào cũng mệt, chán nản, buồn bã dai dằng ( không phải kiểu đau khổ muốn chết, nhưng nó cứ lâm râm, kéo dài ), thực sự không biết mình muốn gì trong cuộc đời này. Em không đam mê cái việc nhà lầu, xe hơi, tính em nội tâm nên em quan tâm hơn đến những gì về mặt tình cảm, chân thành, những gì mang tính nghệ thuật. Với em, chỉ cần đủ ăn đủ mặc là tốt rồi. Có lẽ , do mình hay mơ mộng quá nên cuộc sống quá xấu xí với những gì mình ao ước mà không bao giờ với tới được.

Tất nhiên, ai cũng có trách nhiệm báo hiếu mẹ cha. Em biết điều đó, nhưng phải thừa nhận rằng, thực tế, điều đó ít khi đem lại động lực thật sự cho bản thân đúng không. Đa phần chúng ta có động lực từ tình yêu nam nữ hơn. Nhưng mà bản thân em, em chả thích yêu ai, cũng chẳng có ai yêu mình. Em không ham muốn điều đó. Em cũng chả biết mình phấn đấu cho điều gì.

Giá như reset được thì tốt.
93 hử :sogood: bằng tuổi tôi
Nhưng tôi rơi vào trạng thái này 3 năm trước rồi :">
Ông đừng biện minh cho việc này, chỉ có thể nói là năng lực của mình ko có, mình lười và hệ lụy là mình không có tiền thì mới xảy ra đến mức như thế này thôi :beauty:
Còn việc phải làm gì ư, cái này chẳng ai khuyên được cả, tự bản thân thấy nhục quá rồi phải đứng dậy mà đi thôi. Ngu thì đi học, ko biết việc thì đi học ko lương, rồi dần dần sẽ khá lên. Bỏ cái tôi sang một bên, ra xã hội mà lăn lộn, ai chả thích ko bon chen với đời, sống cuộc sống nhàn tản tự do tự tại. Nhưng tiền ko có thì mạt kiếp ko bao giờ làm được điều đó :stick: chứ chưa cần nói đến chuyện báo hiếu này nọ.
Năm nay mới 27 tuổi, cũng chưa phải là quá muộn vs 93, cố lên thớt.
Nếu muốn reset thì cứ việc, âu cũng là chọn lọc tự nhiên :sogood: nhưng nhớ làm cách nào mà die để bố mẹ đỡ tốn tiền nhé, chứ nhảy cầu xong thuê người tìm xác cũng khá tốn kém :shame:

dailamtp

Reaction score
0
xxx_zzz_000 said:
Tư tưởng này đi tu là chuẩn, khỏi cạnh tranh với đời.
Em cũng có ông bạn hồi đại học là con trai một, học giỏi, ra đi làm cũng ok được hơn 1 năm xuất gia luôn :sosad:
Nhưng mà ông bạn có đam mê phật pháp với hướng tới thân tâm an lạc. Còn những trường hợp như bác này theo kiểu chán đời chứ không phải hướng tới việc tu tập, đi tu cũng không ổn.

boydangyeu_anqueda

Reaction score
0
tuanlong89 said:
Bác tư vấn em với, học việc không lương là gì vậy?có cần bằng cấp không? giờ em 26 tuổi muốn làm về điện mà không bằng cấp xin vô công ty người ta có nhận không ạ?
Ít phải có bằng nghề hay trung cấp( cái này dễ kiếm) chủ yếu phải làm được việc, dễ nhất là vào nhà máy làm bảo trì, đi từ công ty nhỏ thì phải biết thêm cả chút cơ khí, công ty to nó mới tách riêng điện với cơ, khởi đầu khá thấp, kiên trì theo thì sau không thiếu việc:byebye:

ziczaczozo

Reaction score
0
chủ thớt ra ngoài, gặp gỡ nhiều người, tham gia công tác xã hội, giúp đỡ những em có hoản cảnh khó khăn trong cuộc sống, vào trại trẻ mồ côi, hội những người neo đơn, lúc đó sẽ thấy có niềm tin vào cuộc sống hơn, lấy xe đi đi đây đó để trải nghiệm cuộc sống hiểu được con người của các vùng quê khác

NangThangHai

Reaction score
0
hamchoi93 said:
Thật sự không biết mình sông cho điều gì các bác ạ. Em không thích đi làm, nhưng cũng không chơi bời gì cả. Em là trai thẳng 100% nhưng cũng không đam mê tán gái, ngày xưa do tự ti ngoại hình, đến giờ, lâu quá, thì cũng không còn thích nữa. Cảm thấy lúc nào cũng mệt, chán nản, buồn bã dai dằng ( không phải kiểu đau khổ muốn chết, nhưng nó cứ lâm râm, kéo dài ), thực sự không biết mình muốn gì trong cuộc đời này. Em không đam mê cái việc nhà lầu, xe hơi, tính em nội tâm nên em quan tâm hơn đến những gì về mặt tình cảm, chân thành, những gì mang tính nghệ thuật. Với em, chỉ cần đủ ăn đủ mặc là tốt rồi. Có lẽ , do mình hay mơ mộng quá nên cuộc sống quá xấu xí với những gì mình ao ước mà không bao giờ với tới được.

Tất nhiên, ai cũng có trách nhiệm báo hiếu mẹ cha. Em biết điều đó, nhưng phải thừa nhận rằng, thực tế, điều đó ít khi đem lại động lực thật sự cho bản thân đúng không. Đa phần chúng ta có động lực từ tình yêu nam nữ hơn. Nhưng mà bản thân em, em chả thích yêu ai, cũng chẳng có ai yêu mình. Em không ham muốn điều đó. Em cũng chả biết mình phấn đấu cho điều gì.

Giá như reset được thì tốt.
Giống mình 3 năm trước, rồi bổng dưng có 1 cô gái xuất hiện, kéo mình ra khỏi đống lười biếng, làm mình thêm tự tin hơn về ngoại hình lẫn vật chất (mình k đẹp,bgai cũng thế, nhưng cô ấy biết cách lm mình k tự ti ngoại hình bản thân ) :beauty::beauty:
Rồi mọi chuyện cũng vào nếp, bắt đầu đi lm kiếm tiền,tập thể dục các thứ cho chững chạc,quần áo cũng như ăn nói cũng dần tốt hơn :">:">
Mà,dm đúng là đời, khi cảm giác mọi thứ ok rồi thì lại quen thêm 1 bé khác ,tất nhiên là đẹp,trẻ và lén lút :pudency::pudency: trong 1 tgian cũng khá dài . cũng may là dừng lại kịp .
Rồi ngẫm nghĩ , mình có phải đàn ông hay k, hay là đàn ông thì đều như thế :sosad::sosad:
Các bác chửi đi, e nghe hết :">:"> nhưng đừng chửi tục là đc ạ