Cảm thấy cực ký chán nản và mất phương hướng

Lucianz

Reaction score
0
hamchoi93 said:
Thật sự không biết mình sông cho điều gì các bác ạ. Em không thích đi làm, nhưng cũng không chơi bời gì cả. Em là trai thẳng 100% nhưng cũng không đam mê tán gái, ngày xưa do tự ti ngoại hình, đến giờ, lâu quá, thì cũng không còn thích nữa. Cảm thấy lúc nào cũng mệt, chán nản, buồn bã dai dằng ( không phải kiểu đau khổ muốn chết, nhưng nó cứ lâm râm, kéo dài ), thực sự không biết mình muốn gì trong cuộc đời này. Em không đam mê cái việc nhà lầu, xe hơi, tính em nội tâm nên em quan tâm hơn đến những gì về mặt tình cảm, chân thành, những gì mang tính nghệ thuật. Với em, chỉ cần đủ ăn đủ mặc là tốt rồi. Có lẽ , do mình hay mơ mộng quá nên cuộc sống quá xấu xí với những gì mình ao ước mà không bao giờ với tới được.

Tất nhiên, ai cũng có trách nhiệm báo hiếu mẹ cha. Em biết điều đó, nhưng phải thừa nhận rằng, thực tế, điều đó ít khi đem lại động lực thật sự cho bản thân đúng không. Đa phần chúng ta có động lực từ tình yêu nam nữ hơn. Nhưng mà bản thân em, em chả thích yêu ai, cũng chẳng có ai yêu mình. Em không ham muốn điều đó. Em cũng chả biết mình phấn đấu cho điều gì.

Giá như reset được thì tốt.
Mua cái nick hamkiemtien đi bạn. Biết đâu đổi vận

branchlight

Reaction score
0
Thế giới này thiếu gì điều hay ho đâu tại bạn chưa trải nghiệm thôi. Có trải nghiệm mới biết mình thích cái gì chứ.
Thử đi massage, đó phà xem. Nếu thích thì cứ đặt mục tiêu những lần sau phải là những ẻm cao cấp hơn, đấy động lực phấn đấu đấy. Ví dụ thôi nhé :shame:

heosua0204

Reaction score
0
cái của thớt thằng nào tầm 25 -> 30 mà ko bị, đó là ko hài lòng về cuộc sống hiện tại của mình, kiểu trong đầu suy nghĩ cs mình phải như này như này, nhưng khi suy nghĩ đến làm sao để đc như vậy thì bế tắc hoặc quanh quẩn chẳng biết phải làm thế nào đâm ra trầm cảm thôi, thớt nếu tin vào tương lai thì nó sẽ từ từ qua khi cs thớt gặp một bước ngoặc và tốt lên, còn ko thì nên tìm một bs tâm lý, chứ ko là cứ vậy hoài nếu cứ closer

Nha Tien Tri

Reaction score
1
Tích cực mua vé số vô fen. Có tiền thì tự nhiên thay đổi.

heosua0204 said:
cái của thớt thằng nào tầm 25 -> 30 mà ko bị, đó là ko hài lòng về cuộc sống hiện tại của mình, kiểu trong đầu suy nghĩ cs mình phải như này như này, nhưng khi suy nghĩ đến làm sao để đc như vậy thì bế tắc hoặc quanh quẩn chẳng biết phải làm thế nào đâm ra trầm cảm thôi, thớt nếu tin vào tương lai thì nó sẽ từ từ qua khi cs thớt gặp một bước ngoặc và tốt lên, còn ko thì nên tìm một bs tâm lý, chứ ko là cứ vậy hoài nếu cứ closer
Tìm bs tâm lí thì càng bị mất phương hướng hơn nữa. Tại tiền đâu mà thuê bác sĩ

bittet

Reaction score
0
thế này khéo bị trầm cảm thể nhẹ rồi. Năng ra ngoài giao tiếp nhiều vào, kiếm nhóm bạn

Reaction score
0
Mấy người bảo ko cần nhiều tiền, ko cần nhà lầu xe hơi thực chất là ko có tiền :rofl: giờ thử sống trong nhà lầu máy lạnh đầy đủ tiện nghi thử xem có sướng ko? Chạy con xe hơi ở tốc độ 70 80 nó êm và sướng gấp vạn lần chạy con xe máy cà tàng, có nhiều tiền gái đẹp nó tới nói chuyện tán tỉnh chịch choạc, đá phò thử xem coi có còn chán ko? Tới lúc đó lại chả suýt xoa ôi cuộc đời thật ý nghĩa :rofl:

katharon

Reaction score
0
tôi cũng vậy nhưng vì tôi đam mê nhà lầu, xe hơi, gái gú... mà không có tiền :sad: