Cảm thấy cực ký chán nản và mất phương hướng

Newbie v0z

Reaction score
0
Mất phương hướng vãi, nghỉ việc chả biết đi đâu làm gì 12 giờ trưa vẫn ngồi 1 mình trong chùa ngắm cảnh

40tuoilayvo

Reaction score
1
Kiếm lấy con gấu cho vui. T cũng đang chán đây. Có nhà, có công việc ổn định, ngoại hình tạm được mà tán e nào cũng tạch :sosad:

Gửi từ Sony G8441 bằng vozFApp

phide67

Reaction score
0
Newbie v0z said:
Mất phương hướng vãi, nghỉ việc chả biết đi đâu làm gì 12 giờ trưa vẫn ngồi 1 mình trong chùa ngắm cảnh
ăn cơm chưa bác? :shame:

newbie_youtube

Reaction score
0
Newbie v0z said:

Thím sinh năm nhiêu? Vk con gì chưa? Có phải lo cơm áo gạo tiền ko?

newbie_youtube

Reaction score
0
NangThangHai said:
Giống mình 3 năm trước, rồi bổng dưng có 1 cô gái xuất hiện, kéo mình ra khỏi đống lười biếng, làm mình thêm tự tin hơn về ngoại hình lẫn vật chất (mình k đẹp,bgai cũng thế, nhưng cô ấy biết cách lm mình k tự ti ngoại hình bản thân ) :beauty::beauty:
Rồi mọi chuyện cũng vào nếp, bắt đầu đi lm kiếm tiền,tập thể dục các thứ cho chững chạc,quần áo cũng như ăn nói cũng dần tốt hơn :">:">
Mà,dm đúng là đời, khi cảm giác mọi thứ ok rồi thì lại quen thêm 1 bé khác ,tất nhiên là đẹp,trẻ và lén lút :pudency::pudency: trong 1 tgian cũng khá dài . cũng may là dừng lại kịp .
Rồi ngẫm nghĩ , mình có phải đàn ông hay k, hay là đàn ông thì đều như thế :sosad::sosad:
Các bác chửi đi, e nghe hết :">:"> nhưng đừng chửi tục là đc ạ
Vãi lol thanh niên. Đàn ông có this có that nhưng thím làm thế đéo đúg. Kinh nghiệm là đéo vụng trộm nhé, chọn 1 trong 2, bên còn lại nói chuyện thẳng thắn vào.

xxx_zzz_000

Reaction score
1
dailamtp said:
Em cũng có ông bạn hồi đại học là con trai một, học giỏi, ra đi làm cũng ok được hơn 1 năm xuất gia luôn :sosad:
Nhưng mà ông bạn có đam mê phật pháp với hướng tới thân tâm an lạc. Còn những trường hợp như bác này theo kiểu chán đời chứ không phải hướng tới việc tu tập, đi tu cũng không ổn.
Thi thoảng cũng có suy nghĩ như thím ấy nhưng ngoảnh nhìn xung quanh thấy ai cũng tiến lên, k lẽ mình dậm chân tại chỗ, xong lại suy nghĩ mình sinh ra k lẽ mang gánh nặng cho đời thôi sao??? Thế là lại phải phấn đấu, k vì bản thân cũng vì bme, có lần về quê nghe bme khoe với hàng xóm mình hơn thằng bạn mình chút cũng thấy vui vui.

via vozForums for iPhone

kaka_209

Member
Reaction score
1
Sống là phải học tập, lao động và phấn đấu xây dựng đất nước cống hiến cho xã hội, thế mới không uổng công những người đi trước đổ máu xây dựng đất nước, kéo được internet về cho bạn xamlon trên đây chứ :/