Cảm giác của các thím khi cưới vợ và ở rể

Format_WS

Reaction score
0
Chắc rất không thoải mái, không có tiếng nói trong gia đình vợ, gia đình vợ xem như chó, ăn bám, xem như cứ.c, chưa kể là họ hàng đàm tiếu

concu7mau

Reaction score
0
anhlucky22 said:
Mong muốn đời mình là lấy được con gái 1 nhà giàu. Sau này bố mẹ vợ cho căn nhà rồi cho thêm 1.2 căn cho thuê. Khoi làm gì moi tháng thu vài chục trieu
Hèn đến thế thì chịu:sogood:
Gửi từ HUAWEI ANE-LX2 bằng vozFApp

icp_5602

Reaction score
0
a_l_2606 said:
Các bác kỳ thị ở rể nhỉ? Các bác sống tốt, có nghị lực thì ai khinh thường các bác chứ?

Như gia đình em có mỗi 2 đứa con gái, đứa thứ hai học Răng-Hàm-Mặt nên cho 1 cái nhà riêng làm phòng khám, phải ở riêng rồi. Nhà bố mẹ ở là nhà vườn khu biệt thự biệt lập riêng, rộng rãi, an ninh cao, chiều trẻ em chơi ngoài thoải mái không lo xe cộ hay người lạ, trường lớp đều gần nhà, giờ còn mình em thì bố mẹ muốn con rể ở chung, thứ nhất là nhà rộng neo người buồn, thứ hai là điều kiện nuôi dạy trẻ con rất tốt, thứ ba là công việc bận rộn, ở chung với bố mẹ sẽ được bố mẹ giúp đỡ chuyện cơm nước sinh hoạt hơn, không lẽ vì cái sĩ diện mà đi ra ngoài ở cho khổ? Bố mẹ thương con gái, trừ khi con rể không ra gì hoặc bố mẹ vợ quá hợm mình, chứ thường không bao giờ nặng lời với con rể cả, vì sợ ảnh hưởng đến hôn nhân của con, chỉ có bố mẹ chồng, nhất là mẹ chồng mới dễ xung đột với con dâu mà thôi, phụ nữ cãi nhau từ cái bếp cãi ra chứ đâu nữa :pudency:

Em trước quen 1 ông, nhà kém điều kiện hơn nhà em nhiều, xác định nếu tiến tới là ở rể, nên cuối cùng rút lui, nghĩ lại thấy hài thật đấy :go:
Mình tự ứng cử nhé. Trầm tính, nhỏ nhẹ, biết lắng nghe. :D
Được gửi từ Ykmn - vozForums

bonjovi91

Reaction score
0
a_l_2606 said:
Các bác kỳ thị ở rể nhỉ? Các bác sống tốt, có nghị lực thì ai khinh thường các bác chứ?

Như gia đình em có mỗi 2 đứa con gái, đứa thứ hai học Răng-Hàm-Mặt nên cho 1 cái nhà riêng làm phòng khám, phải ở riêng rồi. Nhà bố mẹ ở là nhà vườn khu biệt thự biệt lập riêng, rộng rãi, an ninh cao, chiều trẻ em chơi ngoài thoải mái không lo xe cộ hay người lạ, trường lớp đều gần nhà, giờ còn mình em thì bố mẹ muốn con rể ở chung, thứ nhất là nhà rộng neo người buồn, thứ hai là điều kiện nuôi dạy trẻ con rất tốt, thứ ba là công việc bận rộn, ở chung với bố mẹ sẽ được bố mẹ giúp đỡ chuyện cơm nước sinh hoạt hơn, không lẽ vì cái sĩ diện mà đi ra ngoài ở cho khổ? Bố mẹ thương con gái, trừ khi con rể không ra gì hoặc bố mẹ vợ quá hợm mình, chứ thường không bao giờ nặng lời với con rể cả, vì sợ ảnh hưởng đến hôn nhân của con, chỉ có bố mẹ chồng, nhất là mẹ chồng mới dễ xung đột với con dâu mà thôi, phụ nữ cãi nhau từ cái bếp cãi ra chứ đâu nữa :pudency:

Em trước quen 1 ông, nhà kém điều kiện hơn nhà em nhiều, xác định nếu tiến tới là ở rể, nên cuối cùng rút lui, nghĩ lại thấy hài thật đấy :go:
Có tuyển rể không bạn ấy ơi :beauty:

anhtuan6694

Reaction score
6
icp_5602 said:
Mình tự ứng cử nhé. Trầm tính, nhỏ nhẹ, biết lắng nghe. :D

Được gửi từ Ykmn - vozForums
bonjovi91 said:
Có tuyển rể không bạn ấy ơi :beauty:
xếp hàng lần lượt nào các mai fen :beauty::adore::adore:

warmboyal

Reaction score
0
Có ông a ở rể, kq mới xong thủ tục li di hồi tháng 7
Kinh nghiệm là có điều kiện cứ ra ở riêng, ở rể thế nào cũng sinh chuyện.

Gửi bằng vozFApp

anhtuan6694

Reaction score
6
warmboyal said:
Có ông a ở rể, kq mới xong thủ tục li di hồi tháng 7
Kinh nghiệm là có điều kiện cứ ra ở riêng, ở rể thế nào cũng sinh chuyện.

Gửi bằng vozFApp
chắc may thì vớ được cái chạn tốt,thoáng và mát thím nhỉ .Không thì cứ xác định :sexy::sexy::beauty:

warmboyal

Reaction score
0
anhtuan6694 said:
chắc may thì vớ được cái chạn tốt,thoáng và mát thím nhỉ .Không thì cứ xác định :sexy::sexy::beauty:
Nồi nào úp vung đó là an toàn nhất thôi thím :gach:
Hên bố mẹ mình cho căn nhà tp, hơi xa 1 tí nhưng tương lai k phải chui gầm chạn :beauty:
Gửi bằng vozFApp

anhsayvimen

Reaction score
0
Mấy ông cứ nói thế chứ chỉ cần mình đi làm có tiền là ok rồi. Tiền mình mình sài, lấy vợ mà nhà vợ khá tý đỡ bao nhiêu. Như tôi lấy vợ nghèo phải lo cho cả nhà vợ này. Tính ra giờ đồng lương của tôi đang nuôi cả thảy 7 người. Hai bên vn và bốn nên nước ngoài.

via vozForums for iPhone