Cảm giác của các bác như thế nào khi vợ 2 vạch ạ

37VN

Reaction score
0
Mới bầu thì uống thêm elevit cho nhiều acid folic, sau đó thì uống Pregnancare max. Sữa thì uống Ensure cho bé nhanh tăng cân, đừng uống mấy cái sữa bầu của Nhật, chả ra gì đâu.

hero6x6

Reaction score
0
Sướng rơn người thím ah, đi làm có động lực cày cuốc hơn, sẽ ít tiêu vặt, bậy bạ hơn (ít đổi điện thoại hơn, có đổi thì cũng thực dụng hơn), tuy nhiên cũng sẽ suy nghĩ nhiều thứ tiêu cực hơn nên nhờ đó cũng cảnh giác hơn. Cũng giống loài vật, có con nó giống như đánh thức bản năng trong mỗi con người vậy ah, nữ thì nó bảo vệ con, nam thì nó tích cực săn mồi (kiếm tiền), xây dựng tổ ấm (nhà cửa, phòng ốc) để chuẩn bị cho đứa con sắp chào đời vậy thôi.

PS: ráng nhịn ấy ấy trong 3 tháng đầu thai kỳ nhé, kinh nghiệm từ 1 ông bố trẻ năm nay 30t.

gnabv3

Reaction score
0
Đúng topic rồi. các bác đi trước chia sẻ phải làm gì trong 1-2 tháng đầu vậy các bác. mua sữa gì uống thuốc gì ? mình search mạng thấy chung chung quá.

Quytrinhlamviec

Reaction score
1
Em cũng vừa biết tin vui sáng nay, cuối tháng này cưới nên từ tháng 10 tới nay cứ hứng là quất, tháng này chưa thấy kinh về, em với vợ lo quá nên chiều hôm qua đi làm về hai đứa đi siêu âm thì phát hiện vợ đã dính bầu, sáng nay chở vợ đi siêu âm phát nữa cho chắc chắn luôn rồi các bác ạ.

NaV.CouQ

Reaction score
0
Vụ ấy ấy trong thời kì này sao mấy bác, sau 3 tháng thì cái bụng to ra ....mà vẫn làm được hả ???

hero6x6

Reaction score
0
3 tháng đầu tiên thường sẽ bị nghén, có người nặng có người nhẹ, thói quen và tập tính thời gian này nhiều khi thay đổi 180 độ (thèm ăn ngọt hay chua, ăn cá hay ăn gà dù trước đó không thích). Kinh nghiệm bản thân là nên mua 1 cái xô nhỏ để trong phòng, bà bầu bị nghén dễ ói lắm, có gì lấy hứng liền, không là tha hồ đi lau phòng :v . Bầu bì thời gian đầu này mình thấy uống sữa nào cũng OK, miễn là sữa nóng ấm bụng dễ ngủ, pha đúng liều lượng nhé vì có bầu dễ bị táo bón các kiểu lắm. 3 tháng đầu hạn chế hoặc tuyệt đối tránh xa khói thuốc, thuốc xịt muỗi, các loại thuốc uống hoặc tiêm, các loại thuốc làm tóc, nhuộm tóc, thuốc bôi ngoài da.

Ivzoi4

Reaction score
0
NaV.CouQ said:
Vụ ấy ấy trong thời kì này sao mấy bác, sau 3 tháng thì cái bụng to ra ....mà vẫn làm được hả ???
3 tháng đầu thì nó chưa bám chắc vào thành tc, bụng thì tùy người, vợ mình tới tháng thứ 5 mới thấy to hơn 1 tí chứ 4 tháng vẫn y như thường