Cầm 400tr đi hỏi khắp SG ko mua dc cái CC nào. Làm dân SG sao quá khó!

hlgvn

Reaction score
1
baohen1510 said:
Vậy thì bán đầu tư cái khác đi . Chứ cc thì khó mà lên cao nữa . Chắc ông mua lúc mới bán hoặc chuẩn bị giao nhà . nên mới có lãi nhanh vậy
Căn mình mua 1.9 tỉ lên 3.2 tỉ sau 2 năm nè (cc cũ ko phải mới)
Mấy người nói chung cư ko lên, chỉ có xuống giá, ko lên nữa đâu chắc cũng chỉ nghe người khác nói lại, nghe đồn ... Bây h mà đem bán cầm = đó tiền đợi vài hôm cũng chỉ mua đc chỗ xấu và xa hơn. Cuối năm 2014 mình tính mua bên 1050 CVA Bình Thạnh, căn 930tr mà ngại giấy tờ lùm xùm nên ko lấy, bây h qua hỏi cho thằng e thì 2 tỉ rồi.
(anyway trong cùng 1 tgian thì miếng đất mình lên gấp đôi, mà mình mua CC để có chỗ khi vô SG ở còn ko thì cho thuê nên cũng ko lăng tăng j)

amazing20

Reaction score
0
hlgvn said:
Căn mình mua 1.9 tỉ lên 3.2 tỉ sau 2 năm nè (cc cũ ko phải mới)
Mấy người nói chung cư ko lên, chỉ có xuống giá, ko lên nữa đâu chắc cũng chỉ nghe người khác nói lại, nghe đồn ... Bây h mà đem bán cầm = đó tiền đợi vài hôm cũng chỉ mua đc chỗ xấu và xa hơn. Cuối năm 2014 mình tính mua bên 1050 CVA Bình Thạnh, căn 930tr mà ngại giấy tờ lùm xùm nên ko lấy, bây h qua hỏi cho thằng e thì 2 tỉ rồi.
(anyway trong cùng 1 tgian thì miếng đất mình lên gấp đôi, mà mình mua CC để có chỗ khi vô SG ở còn ko thì cho thuê nên cũng ko lăng tăng j)
3 cái trò lên giá nói con nít nó tin, khi nào có hợp đồng mua bán thì đưa đây cho thiên hạ xem, trò này xưa rồi, chung cư chỉ có xuống chứ ko có lên

amazing20

Reaction score
0
redenzo.ver2 said:
Mình vẫn biết với số mình có thì chỉ được vậy thôi, không yêu cầu gì nhiều, chỉ có ông bà cụ ở nhà là đòi phải giấy tờ rõ ràng do trước đây dính tới thưa kiện nên sợ :sweat:
Mà giấy tờ ngon lành thì chỉ có về quê, chứ mấy chỗ vùng ven toàn tự phân lô ra bán thì giấy tờ ở đâu ra :sosad:
Chỉ có liều mua đại may ra có thôi :chaymau:
Mình cũng ức lắm mà phận vay mượn nên đành chịu, giờ cố tích góp kiếm vốn làm ăn trước đã :adore:
Em có con bạn thân làm cùng công ty trước đây nó mua 1 căn 4x18 dưới Vĩnh Lộc giấy tay giá 440tr, lúc đó xung quanh còn hoang vắng lắm, đường đất em đi lên nhà nó 2 lần 1 lần mưa lầy lội đất đỏ dơ hết cái xe, 1 lần trời khô nhưng ổ gà chi chít bị dính cây đinh to phải thay luôn cái vỏ, ban đêm hoang vắng về thấy sợ. Giờ thì căn của nó bán được 1,2 tỉ rồi vay ngân hàng ít mua chung cư 2 tỉ dưới Bình Tân. Ông bà cụ của bác ko nắm tình hình thực tế rồi áp đặt suy nghĩ lên bác là ko hợp. Với số tiền 440tr của nó mà ko can đảm mua nhà giấy tay dưới Vĩnh Lộc chắc giờ ko có chỗ ngon để ở

amazing20

Reaction score
0
redenzo.ver2 said:
Mình vẫn biết với số mình có thì chỉ được vậy thôi, không yêu cầu gì nhiều, chỉ có ông bà cụ ở nhà là đòi phải giấy tờ rõ ràng do trước đây dính tới thưa kiện nên sợ :sweat:
Mà giấy tờ ngon lành thì chỉ có về quê, chứ mấy chỗ vùng ven toàn tự phân lô ra bán thì giấy tờ ở đâu ra :sosad:
Chỉ có liều mua đại may ra có thôi :chaymau:
Mình cũng ức lắm mà phận vay mượn nên đành chịu, giờ cố tích góp kiếm vốn làm ăn trước đã :adore:
Bác cẩn thận nhé, bác làm ra 500 triệu thì giá nhà nó phi mã lên 2 3 hay 4 lần thu nhập của bác rồi

kk789521

Reaction score
0
căn nhà kế bên 4x8 đang rao 3 tỷ 7, ngày xưa lúc mình mới tới chủ cũ rao 1 tỷ 8, đó là câu chuyện mới 2 năm thôi đó

Lihn Tran

Reaction score
1
cầm 2x tỷ ở đây cũng éo mua dc cái nhà đáp ứng nhu cầu đây =))

endlesskid

Reaction score
0
qua Bình Dương, Thủ Dầu Một mà mua, Quỹ đất thành phố sắp cạn thì dân chúng dạt ra vùng ven như Bình Dương, Long An, Vũng Tàu đồ thôi

LapTrinhGame

Reaction score
0
Lihn Tran said:
cầm 2x tỷ ở đây cũng éo mua dc cái nhà đáp ứng nhu cầu đây =))
Chắc bác mê 7m Q1, cái này thì khó,

Bác chọn Q3 hoặc Q4 cũng có thể đc và dễ hơn

Q4 về Q1 nhanh qua 1 cái cầu, Q4 về Q2 qua hầm thủ thiêm cũng gần, Q4 còn đc xem là huyết mạch để qua Q7 Phú Mỹ Hưng

Q3 thì đc cái sát Phú Nhuận, hoặc lên Tân Bình cũng không xa.

chikikuto

Reaction score
0
Sertyyy said:
Nên thuê cc mà ở, còn trẻ mà làm cái hđ vay mua cc thì xác định cả đời này chỉ có làm trả nợ cho NH. Ko có thêm đc khoản tích lũy nào khác để phát triển bản thân hoặc sư nghiệp. Kể cả lúc bản thân hoặc gđ đau bệnh cũng ko có tiền lo, vì mỗi tháng NH nó hút hết lãi với tiền góp rồi. Mà CC thì xuống cấp rất nhanh, nhất là với CC giá rẻ, tầm 5-10 năm là nát, lúc đó lại phải vay NH để sửa chữa. Nói chung là cả đời làm nuôi NH.

Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp
thuê thì cũng ko phải nhà của mình

rồi đời con cháu cũng ko có chỗ mà thờ cúng