thefjrstlove92

Reaction score
0
Hi các bác, cho mình hỏi là có bác nào lắp thêm esim vào chưa, h em đang muốn lắp thêm 1 cái esim để vào mạng k biết có dùng 2 sim cùng lúc hay mỗi lần chỉ được 1 sim. Bác nào lắp rồi chỉ em với. tks :adore:

BarClays

Reaction score
0
thefjrstlove92 said:
Hi các bác, cho mình hỏi là có bác nào lắp thêm esim vào chưa, h em đang muốn lắp thêm 1 cái esim để vào mạng k biết có dùng 2 sim cùng lúc hay mỗi lần chỉ được 1 sim. Bác nào lắp rồi chỉ em với. tks :adore:
Ko biết bạn đang dùng iPhone hay gì? Nếu là iPhone thì bình thường 2 sim đều có sóng, esim dùng mạng bình thường như sim vật lý. Khi có cuộc gọi đến thì sim còn lại (sim ko có cuộc gọi) bị ngắt kết nối ko có sóng, khi kết thúc cuộc gọi thì trở lại bình thường. :chaymau:
via vozForums for iPhone

Meowwwwwww

Reaction score
1
esim trên iP dùng như cc, như bác trên giải thích, mỗi lần dùng dc 1 sim
nếu 1 sim nghe gọi và 1 sim 4G thì thoải mái. Còn dùng 2 sim chính thì thôi
ko biết do phần cứng hay phần mềm. Nếu do phần cứng thì coi như thí nghiệm đời đầu cho iP 2 sim
còn phần mềm thì hy vọng bản iOS12 tới có cải thiện

khoaaaa

Reaction score
0
thefjrstlove92 said:
Dc nha thím, mình mới ra làm con esim data phí chuyển đổi 25k, nhưng thím lưu ý là cũng hên xui đời máy hỗ trợ esim nhé, giao dịch viên bảo chỉ có máy mã VNA là dc 100% còn máy xách tay thì cái dc cái ko, và họ cũng ko có danh sách mã máy nào ko dc hỗ trợ luôn.
Máy mình xách tay Mỹ LL mã máy A1984 nhé( xài dc esim)
via vozForums for iPhone

thefjrstlove92

Reaction score
0
khoaaaa said:
Dc nha thím, mình mới ra làm con esim data phí chuyển đổi 25k, nhưng thím lưu ý là cũng hên xui đời máy hỗ trợ esim nhé, giao dịch viên bảo chỉ có máy mã VNA là dc 100% còn máy xách tay thì cái dc cái ko, và họ cũng ko có danh sách mã máy nào ko dc hỗ trợ luôn.
Máy mình xách tay Mỹ LL mã máy A1984 nhé( xài dc esim)
via vozForums for iPhone
May quá e dùng vna, mà phí chuyển đổi là sao bác
via vozForums for iPhone

gin0894

Reaction score
0
mình máy ZP/A vẫn dùng esim bình thường (mua trực tiếp Apple store). Nghe nói máy xách tay mà unlock sang quốc tế mới không được thì phải.