BCBT

Reaction score
0
so sánh với chồng người khác là xong rồi
vợ mình mà mở mồm là ra đi ngay

Xac.Uop.Dau.Bep

Reaction score
1
Thằng thớt chui gầm chạn chắc luôn :sogood:
Phải tao bỏ lấy con khác, nếu có con thì cũng bỏ đẻ đứa khác nuôi luôn:sogood:

slashvn

Reaction score
0
Thề ghét cái kiểu hở tý là chạy về nhà vl :canny: thôi bật máy làm ván game đi anh zai :sexy:

via vozForums for iPhone

sitaka

Reaction score
1
phuochuy3 said:
Có lửa mới có khói nhé fen, vợ là người nhạy cảm chứ không phải cục gạch giận là đúng nhé, chuyện nhỏ vậy cũng bực thì chắc là hết yêu vợ rồi
thím phải trong hoàn cảnh mới biết đc! chứ ở ngoài ai cũng nói dễ. Mà lửa gì thím, chiện là ngay từ đầu nếu vợ nó về sớm thì đâu có gì (mặc dù 2 vc làm chung cơ quan)

anhNuce said:
Chịu với ngôn ngữ của bố này, cơ mà vợ chống khục khặc, con cá làm hòa nhé phen :beauty:
Mình type cho nhanh thôi thím à, chứ có gì đâu mà thím soi mình kỹ vậy :sosad:

NuaDoiNguoi said:
Quá đáng, chụy ấy ỷ có đường lui :canny: , lần tới vừa địt vừa bóp cổ nhé mai phen..cho chừa
Haizzzz. Mình cũng có 1 căn hộ chung cư. Còn 1 căn này 2 vợ chồng cùng mua trả góp rồi ở chung

soneare said:
Còn nỗi đau nào hơn khi bị so sánh với chồng người khác :lmao: thằng kia mà gạ chắc vợ ông bỏ theo luôn quá :lol:
chiện bỏ chồng thì ko có, mà nó so sanh kiểu là chồng người ta thương vợ thương con đó, rồi nó so sánh :pudency:

phuochuy3

Reaction score
0
sitaka said:
Mình cũng rất ghét cái đó, nó so sánh chồng bạn này nọ. Mà nó ko biết sự thật vợ chồng người ta sống thế nào hay chỉ thấy bề ngoài thôi!! Những cái tốt của mình nó ko so sánh, còn những cái xấu mình nó đem nó so sánh. Vậy mới thấy bực :pudency:

2 vợ chồng hay khắc khẩu nhau lắm, nhưng xong 1 time là thôi lại huề. Nhưng khi cãi nhau là nó lôi mấy cái chiện cũ ra nó nói :pudency::sosad:
Ông cứ chìu vợ hết mình, phụ nữ người ta nhạy cảm, nói thật chỉ có vợ ngoại tình là không chịu được thôi, còn mấy chuyện tào lao thường ngày, chỉ cần nhẹ nhàng chiều chuộng, miệng lúc nào cũng mĩm cười thì vợ nào mà không thương, đừng để sự việc nhỏ làm căng thẳng leo thang

còn việc so sánh ông gì đó thì có khi lúc người ta giận thì nói vậy thôi, mấy cái đó là vấn đề phát sinh, cái gốc rễ là ông phải chìu chuộng vợ , đừng có bực mình rồi từ từ vợ sẽ ngoan thôi . Đàn ông đôi khi phải chịu thiệt 1 tý, đặc biệt là phải giữ được bình tĩnh, đấy mới là bản lĩnh thật sự, cơ bản là khó mà thay đổi vợ được, thay đổi mình trước là cách tốt nhất

sitaka

Reaction score
1
AwkwardProfessor said:
Thứ 1: cãi nhau đập đồ trước mặt trẻ con
Thứ 2: chuyện chẳng có gì nhưng vì không được như ý nên lớn tiếng với vợ.
Thứ 3: chỉ nghĩ bản thân tốt và đúng. Liệu có bao giờ đặt vào vị trí của vợ xem vợ nghĩ gì?

via vozForums for iPhone
cãi nhau lúc nào vợ nó cũng khơi nguồn trước, mình chả bao giờ kiếm chiện với vợ để cãi nhau. Chưa kể mấy lần đang ngủ hay thiu thiu ngủ, vợ nó lấy gối ôm thẩy vô mặt mình đang ngủ, mấy lần. Lần gần nhất mình quạo mình nạc nó, cái nó giận nói làm gì ghê vậy :sosad:

BCBT said:
so sánh với chồng người khác là xong rồi
vợ mình mà mở mồm là ra đi ngay
mình ko thích kiểu đã lấy nhau mà hở chút là chia tay thím à

Xac.Uop.Dau.Bep said:
Thằng thớt chui gầm chạn chắc luôn :sogood:
Phải tao bỏ lấy con khác, nếu có con thì cũng bỏ đẻ đứa khác nuôi luôn:sogood:
2 vợ chồng bình đẳng thím à. Không có nhờ vả bên chồng hay bên vợ gì cả! Mỗi người đều có riêng nhà cửa hết nhé thím :canny:

slashvn said:
Thề ghét cái kiểu hở tý là chạy về nhà vl :canny: thôi bật máy làm ván game đi anh zai :sexy:

via vozForums for iPhone
Mình chỉ có tật mê game mà game trẻ trâu lien quan thôi

TheDarkKnight

Reaction score
0
Ông thớt hơi gia trưởng và áp đặt suy nghĩ cho vợ trong case này rồi. Tôi khuyên ông nên bao dung hơn đi, sẽ dễ chịu cho mình và cs gđ.
1. Cs ko phải lúc nào cũng đc như ý, kể cả thằng giao hàng hẹn nó 6h giao mà trễ 10 20p cũng ko sao, cứ vui vẻ xong bo thêm 50 30k. Còn vợ ông 5h30 về là do công vc chứ ko phải tám chuyện linh tinh.
2. Ông quát mắng vợ rồi đập ly trước mặt con mà còn ko chủ động xin lỗi vợ có đúng không?
3. Ông mê game là ông thấy ông ngon, còn ng khác nhìn vô không thấy vậy đâu.
P/s: vợ tôi thỉnh thoảng cắm cơm ko để ý bấm nút. Đến lúc dọn đồ ăn ra mà nồi cơm còn đầy nước cũng vui vẻ đi mua cơm ngoài tiệm về ăn. Nhăn nhó có giải quyết đc gì đâu.

Mr Robot

Reaction score
1
ông cũng nóng tính, mình quên đem tiền thì nói quên, lên phòng lấy chứ có gì mà phải nạt nộ càu nhàu vợ? Sợ thằng giao hàng nó đợi xót ruột à? Xuống thì bonus cho nó thêm dăm chục là xử lý được ngay.

còn nếu thớt rảnh chỉ onl game với làm việc nhà thì cũng không tốt. Đâu phải ra ngoài là ăn nhậu thôi đâu, thớt nên tham gia hđ thể thao nào đó, hay cafe với bạn bè chút cũng được.

phuochuy3

Reaction score
0
sitaka said:
cãi nhau lúc nào vợ nó cũng khơi nguồn trước, mình chả bao giờ kiếm chiện với vợ để cãi nhau. Chưa kể mấy lần đang ngủ hay thiu thiu ngủ, vợ nó lấy gối ôm thẩy vô mặt mình đang ngủ, mấy lần. Lần gần nhất mình quạo mình nạc nó, cái nó giận nói làm gì ghê vậy :sosad:

mình ko thích kiểu đã lấy nhau mà hở chút là chia tay thím à

2 vợ chồng bình đẳng thím à. Không có nhờ vả bên chồng hay bên vợ gì cả! Mỗi người đều có riêng nhà cửa hết nhé thím :canny:

Mình chỉ có tật mê game mà game trẻ trâu lien quan thôi
Không ai có gia đình, có con mà thích chia tay cả đâu, bác làm gì mà để vợ nói vậy

Mê game thì chắc lại hay nóng giận cáu gắt rồi

1 - không thể thay đổi tính vợ, chính bác cũng nói 2 người bình đẳng, lại càng khó đòi vợ chiều chuộng, giả sử vợ thiếu điều kiện hơn thì còn có lý do để nó phải chiều bác
2 - ông có tạm gọi là hy sinh mà thay đổi vì hạnh phúc gia đình không, trước hết là bỏ game, bảo đảm sẽ khởi sắc hơn, bớt nóng giận lại

ngongocloi

Reaction score
0
Cái tính của ông thớt giống hệt mình ( tính toán thời gian để k làm mất nhiều thời gian của mình và người khác, nhiều khi cũng hơi quan trọng hóa vấn đề ). Cũng vì cái tính này mà mấy lần cũng cãi nhau với vk nhưng lúc hết giận nhìn lại thì thấy vấn đề cũng k có gì to tát nên bây giờ mình cũng mặc kệ, được thì tốt, k thì thôi. Còn về phía vk thớt thì tính cũng trẻ con vl. Thôi thì đằng nào cũng phải làm lành nên theo mình thì thớt lần sau bỏ qua mấy vấn đề này cho êm cửa âm nhà.