Cách up bios không cần dùng đĩa mềm.

Dre[at]m

Reaction score
0
Như tiêu đề e có cái main cùi bắp ASUS P5K SE... dùng để chạy phần mềm quản lý tính tiền này kia thôi. Nay muốn nâng cấp cho nó con CPU Xeon X5450 hàng mod chạy cho socket 775. Đến khi lặp vào main nhận đc CPU thì máy báo lỗi như thế này

Bấm F1 thì máy khởi động đến đoạn cửa sổ window một lúc sau đó lại tắc và khởi động lại đến cái đoạn F1 như cũ... cứ như thế lặp đi lặp lại ko vào win đc... e nghĩ có lẽ là do main chưa up bios nên lên đây nhờ các bác có cách nào up bios mà ko cần phải dùng đến ổ đĩa mềm ko ? Vì hiện tại e ko có đĩa mềm :stick:

cdm2007

Reaction score
0
Lên web asus tải bios + cái soft up bios chứ mắc giề fải xài fdd ?

Sent from Philips W8510 using vozFApp

Dre[at]m

Reaction score
0
cdm2007 said:
Lên web asus tải bios cái soft up bios chứ mắc giề fải xài fdd ? :gach:

Bios thì e tải rồi. Còn cái soft up bios tên gì bác ? Bác chỉ rõ luôn với :surrender:

cdm2007

Reaction score
0
Gu gồ ko tính phí

maytinhvn.net/huong-dan-update-bios-asus-tren-windows.html

sigel

Reaction score
2
chán cả thanh niên tải đc bios mà k tải đc phần mềm flash bios

thím vào trang này: https://www.asus.com/Motherboards/P5...Desk_Download/

chọn OS là dos là thấy ngay chương trình flash bios.

thím tải rufus rồi tạo cái usb freedos xong copy chương trình flash + bios vào là đc.

Qthanh_clone

Reaction score
0
Dùng usb định dạng FAT32, tải file bios từ trang chủ main giải nén được file rom chép vào usb, vào bios main chọn tab asus ez flash chạy nó lên tìm ổ usb chưa file rom enter chờ tầm 1 phút là xong

160cm

Reaction score
0
Dre@m said:
Như tiêu đề e có cái main cùi bắp ASUS P5K SE... dùng để chạy phần mềm quản lý tính tiền này kia thôi. Nay muốn nâng cấp cho nó con CPU Xeon X5450 hàng mod chạy cho socket 775. Đến khi lặp vào main nhận đc CPU thì máy báo lỗi như thế này

Bấm F1 thì máy khởi động đến đoạn cửa sổ window một lúc sau đó lại tắc và khởi động lại đến cái đoạn F1 như cũ... cứ như thế lặp đi lặp lại ko vào win đc... e nghĩ có lẽ là do main chưa up bios nên lên đây nhờ các bác có cách nào up bios mà ko cần phải dùng đến ổ đĩa mềm ko ? Vì hiện tại e ko có đĩa mềm :stick:
Asus bấm f8 xong hiện bảng kia bấm f1 rồi vào bios tìm đến 2 cái tab cuối tìm ez flash rồi up bios thôi ,f8 ko được bấm del hay esc

Dre[at]m

Reaction score
0
E làm đc rồi. Thanks các bác. E dùng usb flash.