Cách tính IV trong pokemon go

thienti

Reaction score
0

Sent from my iPhone 6s Plus using vozForums
Các bác cho em hỏi như này là IV 100% đúng ko nhỉ?

Judy666

Reaction score
0
Em hỏi ngu tí

Nếu muốn evolve pokemon thì chỉ cần quan tâm đến IV là được, có thể bỏ qua CP đúng không các thím

Ví dụ: 1 con CP 500 nhưng IV thấp và 1 con CP tầm 100 nhưng IV cao hơn thì nên ưu tiên chọn con IV cao để evolve?

Các thím thông não giúp em với :stick:

AsF|Hayabusa

Reaction score
0
Judy666 said:
Em hỏi ngu tí
Nếu muốn evolve pokemon thì chỉ cần quan tâm đến IV là được, có thể bỏ qua CP đúng không các thím
Ví dụ: 1 con CP 500 nhưng IV thấp và 1 con CP tầm 100 nhưng IV cao hơn thì nên ưu tiên chọn con IV cao để evolve?
CP thấp thì Power up ddc, IV thì k có cách nào up :D
Your choice

K.Sha

Reaction score
0
Con nào mà IV cao thì cái vòng đấy nó ngắn nhưng CP và HP nó cao so với những con khác :D Đại loại là vậy, nên IV mới đc gọi là tiềm năng của Pokémon :D #843922

pololia

Reaction score
0
s em dùng nó cứ hiện dòng No combinations found for those entries. cả 4 con pokemon của em luôn ấy ạ

ductit

Reaction score
0
Judy666 said:
Em hỏi ngu tí

Lúc đầu mình cũng nghĩ thế cơ mà IV nó chỉ liên quan sau này đến chỉ số max thôi, vấn đề bây giờ là move set (chiêu thức) của pokemon ấy. Con có IV CP cao mà move set yếu thì cũng dễ ăn hành lắm.

http://pokemongo.gamepress.gg/highes...n-dps-per-type

Judy666

Reaction score
0
ductit said:
Lúc đầu mình cũng nghĩ thế cơ mà IV nó chỉ liên quan sau này đến chỉ số max thôi, vấn đề bây giờ là move set (chiêu thức) của pokemon ấy. Con có IV CP cao mà move set yếu thì cũng dễ ăn hành lắm.

http://pokemongo.gamepress.gg/highes...n-dps-per-type
Cảm ơn thím, em sẽ tham khảo thêm move set

Thím cho em hỏi thêm, em mới bắt được con Dratini như sau, check thử thì thấy IV nó là 100%, mà CP nó hiện thấp quá. Em có nên power up cho CP nó lên cao cao tí trước khi elvolve không nhỉ?

:sosad:

Chẳng may nó ra set skill cùi thì lại phí

nicklas2005

Reaction score
0
ductit said:
Thím power up làm gì cho phí candy, cứ evolve lên coi move như nào rồi tính tiếp chứ :D.
envole còn phí candy hơn :gach::gach::gach:

AsF|Hayabusa

Reaction score
0
nicklas2005 said:
envole còn phí candy hơn :gach::gach::gach:
IV mà ngon thì evolve chứ còn gì? Không evolve làm sao biết move mà giữ hay bỏ?