Lable

Reaction score
0
Halo các bác.

Em đang rơi vào một tình cảnh vô cùng khó hiểu; bình thường em đang dùng con màn LG 32GK850F kết nối với con Zotac ext 1080Ti của em qua cổng displayport bình thường.

Tuần trước em đã quyết định đầu tư một con màn IPS và chọn con Aorus ad27qd ( cũng cắm cổng displayport; ngày đầu tiên dùng em nó có vẻ khá ok, dùng ngày đầu ít) -> để màn aorus làm primary mà lg làm extend:beauty::beauty:

Bắt đầu sang ngày thứ hai nó rơi vào tình trạng cứ tầm 1 lúc là màn hình đen kịt; tuy nhiên ứng dụng bật vẫn chạy bình thường, sau khoảng 2-3 phút màn hình lại hiển thị bình thường -> được tạm chẩn đoán là do lỏng đầu kết nối với với VGA ( do khi dùng nhiều thứ thì quạt VGA quay mạnh, sẽ lắc nhiều):sogood:

Lỗi đó tiếp tục bị liên tục và tần suất bị nhiều lên, trong khi đó con màn LG bên cạnh thì vẫn chạy phà phà mặc dù em đã thử thay đổi sang cắm HDMI 2.0 hoặc chính cổng displayport cắm con LG -> con LG thì dù cắm cái dây khỉ gió gì thì cũng đều không sao.:pudency::pudency:

Hiện tại em đã đầu tư 2 cái chống VGA để giữ còn 1080Ti ở yên vị và cắm HDMI 2.0 vào con màn aorus; sau 2 ngày dùng khá là ok thì hôm nay lại xuất hiện nháy một nhát, mặc dù rất nhanh tầm 1s nhưng sau đó xuất hiện thông báo kết nối lại với cổng HDMI trên màn hình.:gach:

Rất mong các bác tư vấn cho em một giải pháp:
+ có chỗ nào sửa cổng kết nối sau VGA ko ạ ( mặc dù không hiểu sao nhưng con LG cắm cổng gì cũng không sao)
+ đem con aorus mới mua đi bảo hành :( (mua tại TNC):gach::gach:

Cảm ơn các bác rất nhiều.

Lable

Reaction score
0
Vienco1993 said:
Chắc gì đã tại card
:sosad::sosad::sosad: mình cũng không nghĩ là tại VGA của mình mà, con LG cắm chạy vẫn bình thường, rung lắc mấy đi nữa cũng không sao.

Vienco1993

Reaction score
0
Lable said:
:so:gach:sad::sosad::sosad: mình cũng không nghĩ là tại VGA của mình mà, con LG cắm chạy vẫn bình thường, rung lắc mấy đi nữa cũng không sao.
Giờ bạn cắm 2 màn cùng lúc nếu con cũ ko bị mà con mới bị thì tại màn còn bị cả 2 thì do vga